Hiểm hoạ khi dùng túi ny lon, hộp xốp, đồ nhựa dùng 1 lần trong bảo quản thực phẩm - Trang 2
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

2/3 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/21 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 21/21
Kết quả 11 đến 20 của 21
Like Tree5Cảm ơn
Like Tree
761

Hiểm hoạ khi dùng túi ny lon, hộp xốp, đồ nhựa dùng 1 lần trong bảo quản thực phẩm

bobongot's Avatar

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi songuku Xem bài viết
    Đọc bài này mới thấy sự nguy hiểm của hộp xốp và túi nilon, nhìn nó tinh khiết thế mà hóa ra lại giết người hằng ngày.
    Nói đâu xa, giữa thủ đô hà nội, mà nhiều cửa tiệm vẫn vô tư để phở, bún vào túi ny lon cho khách mang về nhà đấy ạ.

Cấp bậc

Nghe nói mỗi năm chúng ta thải khoảng 13 triệu tấn rác ni lon ra đại dương, bảo sao mà biển k ô nhiễm cho được mọi người nhỉ?

Cấp bậc

Biết là độc hại nhưng k dùng túi nilon, k dùng hộp xốp thì biết đựng đồ ăn và thực phẩm vào cái gì hả mọi người?

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi bachbum Xem bài viết
    Đọc xong mà thấy hãi vì cách sử dụng túi ny lon tùy tiện của nhà mình quá.
    Đây là tình trạng chung ở Việt Nam mà bạn.

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi chefhoang Xem bài viết
    Theo các bạn giờ ko dùng túi nilon thì dùng cái gì bây giờ? đâu phải lúc nào cũng dùng được túi giấy hay hộp nhựa, chai thuỷ tinh đâu đúng ko? Như thịt, cá, rau để trong tủ lạnh thì đựng trong túi nilon sẽ hợp lí hơn đựng trong hộp nhựa. Mình nói vậy có đúng ko?
    Bạn dùng túi nilon hay hộp nhựa đựng đồ ăn trong tủ lạnh cũng giống nhau cả thôi, chất nhựa sẽ bị thôi nhiễm và nhiễm vào đồ ăn k tốt cho sức khỏe của người sử dụng. Tốt nhất bạn nên dùng các hộp thủy tinh để cất trữ đồ ăn trong tủ lạnh nhé.

bobongot's Avatar

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi bocapnuoc Xem bài viết
    Biết là độc hại nhưng k dùng túi nilon, k dùng hộp xốp thì biết đựng đồ ăn và thực phẩm vào cái gì hả mọi người?
    Mỗi khi đi chợ mình thường mang làn (đựng được rất nhiều đồ), khi cần cất đồ ăn chín đã có các hộp thủy tinh lock & lock, còn khi cần trữ thực phẩm tươi trong tủ lạnh ăn dần thì nhà mình dùng túi vi sinh phân hủy hoàn toàn mua trong Vinmart. Dạo này, lượng túi nylon trong nhà mình giảm thiểu rất nhiều so với trước. Hi vọng, gia đình nhỏ của mềnh sẽ đóng góp một phần nhỏ trong việc bảo vệ môi trường sống.
    bocapnuoc and memem like this.

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi bobongot Xem bài viết
    Mỗi khi đi chợ mình thường mang làn (đựng được rất nhiều đồ), khi cần cất đồ ăn chín đã có các hộp thủy tinh lock & lock, còn khi cần trữ thực phẩm tươi trong tủ lạnh ăn dần thì nhà mình dùng túi vi sinh phân hủy hoàn toàn mua trong Vinmart. Dạo này, lượng túi nylon trong nhà mình giảm thiểu rất nhiều so với trước. Hi vọng, gia đình nhỏ của mềnh sẽ đóng góp một phần nhỏ trong việc bảo vệ môi trường sống.
    Bạn làm mình xí hổ vveef ý thức bảo vệ môi trường quá, đúng là do ý thức của mỗi người cả. Nhà mình cũng có hộp lock & lock nhưng lại lười dùng vì thấy bỏ vào túi nilon tiện hơn lại đỡ phải rửa... thành ra. Mình sẽ học tập bạn dùng hộp và túi vi sinh phân hủy hoàn toàn giống nhà bạn. Thank you so much

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi bobongot Xem bài viết
    Sáng kiến hay quá. Túi vi sinh bạn nhắc đến làm bằng chất liệu gì vậy? dùng đựng thực phẩm có an toàn k?

Cấp bậc

Dạo này, mình thấy nhiều người dùng túi vi sinh lắm, hi vọng túi sẽ giúp cho môi trường sống của chúng ta giảm thiểu ô nhiễm.

bobongot's Avatar

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi memem Xem bài viết
    Sáng kiến hay quá. Túi vi sinh bạn nhắc đến làm bằng chất liệu gì vậy? dùng đựng thực phẩm có an toàn k?
    Túi này được làm từ bột ngũ cốc (tinh bột ngô) và hạt nhựa sinh học an toàn cho sức khỏe và môi trường bạn ạ.
    mslee đã cảm ơn nội dung này.

2/3 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/21 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 21/21

Tag của Chủ đề này