Ủng hộ chú bán khoai lang bị bệnh phong giật
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 4 của 4
    Bánh Bèo's Avatar

Ủng hộ chú bán khoai lang bị bệnh phong giật

Chú này bị bệnh phong giật, đi bán củ sắn, khoai lang tội nghiệp lắm. Mấy bạn có thấy chú này thì mua ủng hộ dùm chú đi để chú được về nhà sớm. Nhìn chú khóc thấy tội . Hy vọng là chú đừng bị giựt như vây nữa, trong hẻm còn đỡ chứ ở ngoài đường lớn xe chạy qua lại tấp nập nguy hiểm lắm.......

Có nhiều bạn nói rằng chú ấy giả bộ, nhưng cá nhân mình thiết nghĩ : Thật ra nếu mình có lòng thì mình giúp đỡ,mình cho đi thì mình đã làm đc 1 việc tốt,nếu người ta bị thật thì mình đã giúp đc 1 hoàn cảnh,nếu ng ta giả vờ thì người ta tự tạo nghiệt cho bản thân thôi.thà nghĩ tốt về 1 ng xấu rồi hối hận còn hơn nghĩ xấu về 1 ng tốt và hối hận

1237515 807554652634900 2978085135603031948 n - Ủng hộ chú bán khoai lang bị bệnh phong giật

ugn ho - Ủng hộ chú bán khoai lang bị bệnh phong giật

1/ Bài viết rất nhiều người quan tâm và share đi. Mình thấy rất bất ngờ và vui vì lòng tốt của mọi người. Có người thương cảm, có người inbox cho mình nói chú ấy là lừa lọc.

Đối với mình, đơn giản chỉ tận mắt thấy người ta bệnh thì giúp thôi. Mình chỉ thấy chú té đập đầu mạnh xuống đường, co ro và cứng ngắt người thôi. Níu lỡ cho rằng người ta lừa lọc mà không giúp thì sau đó xảy ra chuyện gì thật thì lại hối hận.
    Đúng là có nhiều bạn gặp chú này ở nhiều nơi và bệnh như thế. Thì đúng rồi chú bán khoai lang dạo phải đi nhiều nơi chứ. Các bạn có lòng tốt thì giúp chú ấy qua cơn nguy hiểm hay mua 1 kg khoai 20k, cũng ko ai ép các bạn cho tiền cả nên các bạn không cần sợ bị lừa rồi
    Và giả sử như chú ấy có lừa thật thì chúng ta cũng không mất mát gì. Cứ coi là làm được 1 việc tốt trong lòng minh biết. 20k khoai lang đó các bạn cũng ăn chứ không mất mát gì. Có lừa thì chính chú ấy mang tội các bạn không phải lo.

2/ Mình cũng không biết chú ấy đang ở đâu cả. Chỉ thấy chú ấy bị như vậy 1 lần ở Ville Coffee. Mấy bạn cần biết địa chỉ thì mình trả lời luôn là 118/30 Trần Quang Diệu, quận 3 nhé. Nên nhiều bạn đòi đến gặp mình hỏi thông tin về việc đó để giúp chú mình cũng không thể giúp hay nói được điều gì nữa.

3/ Sài gòn cái gi cũng đắt, chỉ có lòng tin của con người là rẻ nhất thôi..

Bài viết trích từ facebook của bạn Viostar Skt.

2. Xem thêm review nổi bật khác

Cherish's Avatar
    Đang ở
    Forever in Love
    Trích lời bạn Phung To như thế này:

Mình biết chú này từ lúc còn nhỏ. Chú không chỉ bị giựt kinh phong mà còn bị tâm thần nữa. Lúc nhỏ chú hay qua xóm mình chơi rồi cả đám tụi mình chọc chú là Dâm Bào thế là chú cầm gạch zí bọn này chạy té khói. Hơn chục năm rồi mình không thấy chú nữa cũng không biết chú dọn đi đâu. Chứ ngày xưa nhà chú nằm trong 1 con hẻm nhỏ trên đường Hậu Giang Q6 .

Thật ra thì cũng bị thật, nhưng đôi khi mọi người thương quá, cho tiền nên có đôi lần bác ấy giả vờ, vì mình từng chứng kiến ba lần, trên 3 con hẻm...Thật ra mọi người giúp thì tốt thoi, nói cho cùng thì bác ấy cũng nghèo và khổ nên mới làm vậy, nhưng thay vì cho tiền hãy mua khoai ủng hộ, để bác ấy bít...phải là sức lao động của mình, chứ ko phải cứ trong chờ vào mọi ng cho!

1507526 968793696468472 5345470711381533855 o - Ủng hộ chú bán khoai lang bị bệnh phong giật

10873411 968793693135139 381723362998484913 o - Ủng hộ chú bán khoai lang bị bệnh phong giật

WindyKim's Avatar
    Đang ở
    unknown
    MỌI NGƯỜI ƠI! DÀNH RA ÍT PHÚT ĐỂ ĐỌC NHÉ! Mình mới vừa chứng kiến cách đây 1 tiếng và có chụp lại ảnh.

- Mình đang ở tiệm salon Đồng Phát trên đường Cây Trâm (GV) thì bỗng nghe tiếng la rất lớn, chạy ra thì 1 người đàn ông trạc 40t ngã lăn và co giựt rất nhiều kế bên là chiếc xe đẩy chở khoai (khoai mỡ và khoai gì mình quên rồi). Mình chợt nhận ra ông ấy là người bán khoai bị bệnh Phong giật mà có thông tin ở trên mạng, có đeo 1 bảng trước ngực:

"Tôi bị bệnh Phong, nếu bị co giật thì xin bà con cô bác hãy giúp vắt chanh vào miệng tôi. Tôi mua khoai giá 18.000đ và bán với giá 20.000đ xin bà con cô bác mua ủng hộ" !

- Mình chạy vào nói mấy anh trong tiệm salon chạy ra đỡ ông ấy và vắt chanh vào miệng ( 2 quả ) rồi đỡ lên lề. Sau 5p ông ấy hết co giật và bình thường nhưng do té đập đầu mạnh xuống đất nên ông ấy ngồi ôm đầu và khóc. (ông ko có nhà cửa, cũng chả có tin tức về người thân )

- Thật sự rất thương tâm, mình có nghe qua thông tin bảo ông ấy giả vờ thôi chứ không ngờ rằng ông ấy bị thật. Mọi người có lòng tốt hãy ủng hộ và giúp đỡ ông ấy nếu ông có bị té bất ngờ xuống đường. Đừng sợ, vì mình vẫn còn hạnh phúc hơn nhiều người gấp 100 lần.

- Mình không cần Like, facebook giới hạn Tag, mọi người Share dùm mình để giúp ông ấy nhé, ông ấy đi bán ở khắp nơi. Xin cám ơn!

Nguồn: FB Nguyễn Tuấn Linh.

Tag của Chủ đề này