{{REVIEW}} Buffet tối The Grill - Duxton Hotel update 10/6/2013
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/9 123 ... Trang cuối - Kết quả của 81 từ 85/85
Kết quả 1 đến 10 của 85
Like Tree89Cảm ơn
Like Tree
30681

zan_u's Avatar
    Đang ở
    Germany

Cấp bậc

Đánh giá bài viết:5/5

địa chỉ:
    63 Nguyễn Huệ q1
    Telephone: 84 8 3822 2999

Ad đã review ở đây rồi nhưng mấy món của ngày xưa có chút thay đổi nên mình update lại cho mọi người (mới đi ăn hwa)

nói chung là theo cảm nhận của mình thì nó ngày càng tệ)ngày xưa mình từng là fan hâm mộ của the grill nhưng từ bi h mình sẽ bái bai e í , hix. đây là cảm nhận riêng của bản thân, các bạn cứ đi check thử cho nó khách quan

đầu tiên là về cảnh quan :
    đi đến nơi khoảng 7h30, lobby tối tăm ko đù sáng , vừa bước vào cửa thì nhân viên reception thấy mình vào vẫn đứng túm tụm t8m . khi bước đến quầy để gửi đồ trc khi vào the grill thì mới ngừng nói mà ngước lên nhìn khách . The grill hwa hơi vắng vẻ, và bên trong thì theo mình cũng ko được sáng sủa cho lắm.
    đây là lobby :
    [IMG]IMG 0451 zps74e5e505 - {{REVIEW}} Buffet tối The Grill - Duxton Hotel update 10/6/2013[/IMG]

bàn mình nhìn ra
    [IMG]IMG 0468 zps9f181cda - {{REVIEW}} Buffet tối The Grill - Duxton Hotel update 10/6/2013[/IMG]

tiếp theo là về món ăn đây :

quầy salat mình ko đụng tới vì đã bỏ > 1 tr vào thì chỉ nhắm hải sản + cừu mà cháp
    IMG 0467 zpsf0502b8e - {{REVIEW}} Buffet tối The Grill - Duxton Hotel update 10/6/2013
    IMG 0462 zps4a403e47 - {{REVIEW}} Buffet tối The Grill - Duxton Hotel update 10/6/2013

quầy bánh mì phô mai cũng ko đụng tới
    IMG 0466 zpsfe2838b5 - {{REVIEW}} Buffet tối The Grill - Duxton Hotel update 10/6/2013

quầy trái cây >> các loại trái cây cũng bình thương ko có gì đặc sắc , dưa hấu ngọt, thanh long chua lè chua lét
    IMG 0465 zps5aeee0f5 - {{REVIEW}} Buffet tối The Grill - Duxton Hotel update 10/6/2013

quầy bánh ngọt + socola , cái nồi là chè đậu xanh nóng, ai mún ăn đá có tô đá bào gần đó
    IMG 0464 zpsdf176aa6 - {{REVIEW}} Buffet tối The Grill - Duxton Hotel update 10/6/2013
    IMG 0463 zps75636dd4 - {{REVIEW}} Buffet tối The Grill - Duxton Hotel update 10/6/2013

quầy sushi ( chụp lúc ăn xong cho nên nó còn lại vài mống thôi, nhưng lúc đầu cũng đấy ắp lắm, nhà hàng thấy hết khách nên ko refill nữa ) sushi + sashimi ngon
    IMG 0461 zps22335499 - {{REVIEW}} Buffet tối The Grill - Duxton Hotel update 10/6/2013

hình này là dĩa đầu tiên của mình , sushi, sashimi ngon, nhưng ko được đa dạng chủng loại,
    mý ý chan nước sốt trắng trắng là có pha chút xíu mù tạt ăn hăng hăng lạ lạ, cái màu đen cứ như sốt mè ấy ko bít nữa thấy ngộ bỏ zô ăn chung lun >> tạm được, tôm xắt nhỏ nhưng tôm tươi
    cái miếng sườn có mè ăn ngon, miếng nào cũng có cục gân nấu vừa tới mềm vừa phải ăn ko ngán
    miếng bò có chan sốt để kế bông cải dai nhách khô weo hix
    IMG 0484 zps4385b630 - {{REVIEW}} Buffet tối The Grill - Duxton Hotel update 10/6/2013

miếng sườn heo có mè này khác miếng sườn hồi nãy mặc dù nhìn giống nhau, ngọt hơn dễ ngán hơn , vẫn dai nhách và cục gân thì cứng ngắc ko ăn được
    gà xào nấm đông cô thì nấm đông cô ngon , chắc tại mình vốn khoái nấm hahaha, gà thì làm ko thấm, lạt nhách
    mì xào cay tứ xuyên thi ko còn là cọng mỳ tươi dai ngon như hồi đó mà thay vào đó là cọng mỳ gói xào khô weo con tôm mình ko ăn lun, nghe bạn mình ăn nói tôm đó ko tươi và cũng cực nhìu dầu mỡ dễ ngán
    mực xào cay hay xào tứ xuyên gì đó chả nhớ , cái này thì ngon, mực dai dai xào chung với hành tây, đầu hành, cà rốt
    IMG 0481 zps024c7263 - {{REVIEW}} Buffet tối The Grill - Duxton Hotel update 10/6/2013

rồi, bắt đầu đến hải sản

tôm hùm bơ tỏi và tôm hùm phô mai thì vẫn như xưa , có thể mùa này hay sao đó mình ko rành nhưng mình ăn 5 miếng bơ tỏi 5 miếng phô mai thì ko con nào có gạch j ráo
    IMG 0480 zps3ea8ca34 - {{REVIEW}} Buffet tối The Grill - Duxton Hotel update 10/6/2013
    IMG 0479 zpsf7ba948f - {{REVIEW}} Buffet tối The Grill - Duxton Hotel update 10/6/2013

tôm hùm ' kinh khủng' cái này tự đặt tên lun haha, ko bít mấy bạn ăn sao chứ mình thì cái món này ko nuốt nổi , ăn mỗi đứa 1 miếng là nổi hết gân máu lên zới nó mình thấy bỏ cả dĩa kì quá nên cố nuốt thêm xem sao, nhưng mà nuốt thêm 1 miếng nữa thì y như rằng mún ói ra tại chỗ đành phải kiu pé pvu lại để gửi vài lời complain xg bếp
    vị của nó đầy dầu mỡ, tanh tanh mùi dầu + có mùi nước mắm + có chút bột bột hột vịt muối + bột
    mình là dễ thấy ngon lắm nhé, nhưng ko thể chịu được
    order cái món đó như sau : cho c 1 dĩa tôm hùm xo đi e, ah, với c nge nói là có món mới thì phải, hình như tôm xào trứng muối hả e?
    dạ xào xo là có bỏ trứng muối zô nữa đó c
    (ngĩ bụng) : sao lạ ta, hồi xưa làm j có zụ bỏ trứng muối, thôi kệ chắc món này ngon lắm ..
    o, z lấy c 1 phần
    >>>quá nhọ cho e
    IMG 0478 zps2223fbff - {{REVIEW}} Buffet tối The Grill - Duxton Hotel update 10/6/2013

hàu phô mai CÓ 1 CON CHẾT NGẮC ( gì chứ nhà hàng ks 4* mà đem hsan chết ra pvu khách thì ko thể chấp nhận được) con chết là con trên cùng bên trái , dính sợi dây lòng thòng đen đen ấy, mình nge mùi nghi nghi, ăn thử con đó đầu tiên phun ra ko kịp, con hàu nhỏ bằng con nghêu thôi >> ngày xưa các em ấy bự lắm, hay tại theo mùa??
    IMG 0483 zps4e730d47 - {{REVIEW}} Buffet tối The Grill - Duxton Hotel update 10/6/2013

đùi cừu sốt tiêu ngon, ko có mùi, nướng giòn giòn có điều hơi dai tại ngay thớ gân
    IMG 0477 zps14ef41a7 - {{REVIEW}} Buffet tối The Grill - Duxton Hotel update 10/6/2013

tôm sú tươi, mập, bự >>>lun là món chuẩn trước giờ ở đây
    IMG 0476 zps6389f451 - {{REVIEW}} Buffet tối The Grill - Duxton Hotel update 10/6/2013

nghêu hấp thái + hấp sả , 2 món đều ngon, nghêu mập, ngọt nước, nước hấp cũng ngon, sạch ko có đất cát, mình zà bn ngồi húp khí thế haha
    IMG 0475 zpsd5edf300 - {{REVIEW}} Buffet tối The Grill - Duxton Hotel update 10/6/2013
    IMG 0482 zpsf19425ea - {{REVIEW}} Buffet tối The Grill - Duxton Hotel update 10/6/2013

cua sốt ớt + sả (chắc làm theo kiểu cua singapore, ông chủ ở đây người sing muh )
    có kèm dĩa bánh mì ( món này gọi sau khi mình complain cái món tôm, sau đó có 1 cô đến hỏi han có cần làm lại cho hợp khẩu vị ko, nhưng rất tiếc là sau khi ăn cái món tôm hùm đó mình ko thể nào ăn tôm hùm nữa dù cho có làm kiểu gì, tôm sú cũng ko ăn có bn mình là ăn nổi nên cô đó nói hay ăn cua, chứ mình cũng hok bít có món này )
    ăn chấm bánh mì ngon, nhưng cua hơi ốp, vẫn có gạch nhưng thịt teo
    IMG 0474 zps32cbc5c0 - {{REVIEW}} Buffet tối The Grill - Duxton Hotel update 10/6/2013

cá hồi sống ko tươi, ăn bở rệp
    IMG 0472 zpsdf6e6f03 - {{REVIEW}} Buffet tối The Grill - Duxton Hotel update 10/6/2013

lẩu nhật ăn kèm zới đủ thứ món nhưng ko có nấm, rau ăn chung chỉ có hẹ, bắp cải, tầng ô, nước lẩu dở, mình ko ham nhưng lấy ăn để át vị mấy món kia , ăn kèm mì udon nha
    IMG 0473 zpsfcc03088 - {{REVIEW}} Buffet tối The Grill - Duxton Hotel update 10/6/2013

đùi cừu đút lò , mình ko ăn nhưng bn mình ăn thì nói hôi quá ko ăn được
    IMG 0460 zpsc3dc73f4 - {{REVIEW}} Buffet tối The Grill - Duxton Hotel update 10/6/2013

tráng miệng nào, trái cây zới sâm bổ lượng, sâm bổ lượng ăn ngon, mát. ăn vào như lấy lại sự sống sau khi ăn ba cái hải sản hahah
    IMG 0471 zpsdc80bafa - {{REVIEW}} Buffet tối The Grill - Duxton Hotel update 10/6/2013

bành ngot ko đặc sắc, thíu bánh flan >> bùn đến 5p lun thay vào đó là creme brulee, ăn ngon. cái ly nhỏ nhỏ ko nuốt nổi, chắc tại mình ăn ko quen , yaourt lạt ko đường kèm thêm mùi rượu , nói chung lạt nhách hăng hăng, 3 món còn lại cũng ngon nốt
    IMG 0470 zpse2596bb4 - {{REVIEW}} Buffet tối The Grill - Duxton Hotel update 10/6/2013

chè hạt sen nấm tuyết ngon, mát, nói chugn chè ở đây ok, ko quá ngọt gắt, nhưng ko có khúc bạch , nhớ ngày xưa có khúc bạch
    IMG 0469 zps00a588e8 - {{REVIEW}} Buffet tối The Grill - Duxton Hotel update 10/6/2013

nhân viên có 2 em dễ thương lắm, 2 em gái hình như mới vào làm, có điều ở đây mấy nhân viên "lão làng" già già mặc áo khỉ màu đen cứ túm tụm t8m chuyện miết ấy , chả khoái kiểu z tí nào, ko chuyên nghiệp và gây khó chịu cho khách, mấy em trẻ trẻ thì xinh xắn dễ thương lễ phép khỏi nói

dĩa main course có vài cái nó tróc men òi dính vàng vàng cáu bẩn phải bít, chất lượng 4 sao sao ko thay dĩa mới thường xuyên trời, nhìn mất thẫm mỹ kinh

có order miếng cá hồi bbq, lúc đứng lấy lẩu, đợi wai ko thấy đem ra, ko nhắc cái im re lun , này là cái bà cô già già mặc áo khỉ lấy order của mình , xí cái bả mất tiêu ko thấy đâu

bỏ khách bơ vơ tái quầy nướng , chỉ lo túm lại xì xào j đó, vẫn là cái bà già già mặc áo khỉ màu đen, mình đứng đó đợi người đến hỏi vài cái về mấy cái thịt bỏ lẩu chả thấy lại giới thịu cứ lo đứng t8m với ông gì ở quầy sushi, lát có supperviser kiu bả bả mới lại tiếp mình, haizzz. rõ chán, xong order cá hồi bbq với bả òi kết quả như đã nói
    >>>cần trainning lại, nói thật chứ nên trọng dụng mấy pé nv mới nhìu hơn, cho dù ko có kinh nghiệm bằng, nhưng cung cách và thái độ là lun đủ khiến người khác bỏ qua lỗi lầm

mình đã viết 1 tờ feedback cho nhà bếp vể chất lượng món ăn, sắp tới nếu có ai đi ăn thì xem thử có khá hơn hok heng viết gần xong bài review mới thấy có icon con heo, cưng dễ sợ hahaha
    Lần sửa cuối bởi zan_u, ngày 11-06-2013 lúc 11:43 PM. Lý do: up lại hình
    tuxedo211, lovehata, ryan and 15 others đã cảm ơn nội dung này.

2. Xem thêm review nổi bật khác

zan_u's Avatar
    Đang ở
    Germany

Cấp bậc

sao hình up qua upanh.com mà nó có vài tấm load dc phân nửa z nè ad ơi TT^TT

Cấp bậc

thanks bạn nhé, đang tính dẫn khách qua đây tối thứ 5 này mà thấy nản quá
    zan_u đã cảm ơn nội dung này.

Cấp bậc

hình bự quá hay sao mà chỉ thấy được phân nữa à. mà qên giá giờ nhiu 1 người zậy bạn

zan_u's Avatar
    Đang ở
    Germany

Cấp bậc

Giá là 590++ á b, free nước lọc
    maplun đã cảm ơn nội dung này.

zan_u's Avatar
    Đang ở
    Germany

Cấp bậc

Có ai bít thì giúp mình vụ hình nha, tất cả đều là hình chụp bằng ipad mini, chỉnh màu lại cho hoành tráng bằng Moldiv , giữ size original từ ipad ( tại thấy hình ipad n cũng dởm chứ ko sắc nét chi nên ko resize) , upload bang upanh z mà sao hình hư phân nửa lun
    thuhong216 đã cảm ơn nội dung này.

evaasuka's Avatar

Cấp bậc

Danh hiệu

Trích dẫn Gửi bởi zan_u Xem bài viết
    sao hình up qua upanh.com mà nó có vài tấm load dc phân nửa z nè ad ơi TT^TT
    upanh cùi mía lắm, may thang sau la die het ảnh à. Ban up len zing đi
    Nếu có 1 ngày anh lại tìm thấy em , dù chỉ trong 1 khoảnh khắc thôi
    thì hãy để anh , lại được xoa đầu em , em nhé...

Dẫu em có nghi ngờ ! Ngôi sao là ánh lửa ! Mặt trời di chuyển chỗ ! Chân lý là dối lừa ! Nhưng em chớ nghi ngờ ! Tình yêu Anh em nhé . ( SHAKESPEARE )

zan_u's Avatar
    Đang ở
    Germany

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi evaasuka Xem bài viết
    Đâu bít âu, hix, thấy ad chỉ có zô đó nữa, để khuya nay mình chỉnh lại hình, bi h cbi đi ăn dzộng
    evaasuka đã cảm ơn nội dung này.

bebilonton's Avatar

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi zan_u Xem bài viết
    Đâu bít âu, hix, thấy ad chỉ có zô đó nữa, để khuya nay mình chỉnh lại hình, bi h cbi đi ăn dzộng
    Up lên zing me đó bạn, mình hay xài zingme up ảnh thấy okie
    Tks bạn vì bài review
    Nếu một người nói câu yêu bạn...
    Điều đó không đồng nghĩa với việc họ sẽ hi sinh vì bạn.
    Nhưng nếu một người đã hi sinh vì bạn.
    Thì đâu cần phải nghe lời yêu từ họ nữa ...

.......
    Có một sự thật mà con gái cần biết nên thay đổi:
    .
    .
    Đừng quá tin vào tình yêu bằng đôi tai.
    .
    .
    Mà hãy cảm nhận nó bằng trái tim...?

zan_u's Avatar
    Đang ở
    Germany

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi evaasuka Xem bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi bebilonton Xem bài viết
    Up lên zing me đó bạn, mình hay xài zingme up ảnh thấy okie
    Tks bạn vì bài review
    mình đã edit lại , up lại bằng photobucket nha thix xài photobucket hơn zing, cứ gọi lài chạy vi vu ro ro hehe , thanks 2 bn
    Cherish and ryan like this.

1/9 123 ... Trang cuối - Kết quả của 81 từ 85/85