{{REVIEW}} Buffet tối The Grill - Duxton Hotel update 10/6/2013 - Trang 4
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

4/9 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/85 ... 23456 ... Trang cuối - Kết quả của 81 từ 85/85
Kết quả 31 đến 40 của 85
    mun_mum_mim's Avatar
    chắc zan ú hơi khó tính rồi, mình ăn vài lần thấy tôm hùm rất rất ok, nhưng mà nặng bụng lắm, hôm nào đi ăn là mất ngủ nguyên đêm và nguyên hôm sau ko cần ăn gì cũng không thấy đói, chắc tại nhiều đạm quá
    http://munshop.com.vn/

mình thì ko biết chỗ này lúc bạn ăn có làm dở ko, nhưng mình mới ăn cách đây hai tháng cũng ngon và đúng như như các bài review hai ba năm về trước như bạn diadiemanuong hay các bạn khác đã viết.

http://diadiemanuong.com/home/f11/bu...g-review-2161/
    Mình sẽ ăn lại chỗ này xem sao. Mình xin lỗi, các món để sẵn thì dở that nhưng các món tôm hùm, cá hồi mà bạn chê thì thiết nghĩ cho dù bạn thuê đầu bếp riêng cho bạn cỡ master chef hay iron chef hay ông yancancook về nấu thì cũng chưa chắc đáp ứng khẩu vị nữa :-)

p.s giá chính xác updated 6/2013 : Dinner : 680k/người lớn đã tính ++
    Lần sửa cuối bởi tommy714, ngày 14-06-2013 lúc 06:24 PM.

zan_u's Avatar
    Đang ở
    Germany
    Trích dẫn Gửi bởi mun_mum_mim Xem bài viết
    chắc zan ú hơi khó tính rồi, mình ăn vài lần thấy tôm hùm rất rất ok, nhưng mà nặng bụng lắm, hôm nào đi ăn là mất ngủ nguyên đêm và nguyên hôm sau ko cần ăn gì cũng không thấy đói, chắc tại nhiều đạm quá
    Tôm đút lò thì mình ăn vẫn thấy bình thường, mình chỉ ko ăn được cái món xào XO thôi

Trích dẫn Gửi bởi tommy714 Xem bài viết
    Mình sẽ ăn lại chỗ này xem sao. Mình xin lỗi, các món để sẵn thì dở that nhưng các món tôm hùm, cá hồi mà bạn chê thì thiết nghĩ cho dù bạn thuê đầu bếp riêng cho bạn cỡ master chef hay iron chef hay ông yancancook về nấu thì cũng chưa chắc đáp ứng khẩu vị nữa :-)
    Ko bít b liệt kê cả đống tên và chức danh như vậy ra để chi???? Mình đã gi rõ trong bài review đó là những cảm nhận riêng, các b cứ tự check cho khách quan, mỗi người mỗi cảm nhận mỗi khẩu vị b nhé, cá hồi tôm hùm nó đâu có ngoe nguẩy trong hồ rồi vớt lên làm thịt liền đâu, phải có bữa tươi bữa ko, đồ đông lạnh nó khác chứ b.
    Ko bít phải b là nv nhà hàng ko nhỉ, nhưng đây là bài review chứ ko phải quảng cáo,mình thấy sao nói z, mình cũng hok ép mọi người phải theo khẩu vị mình, đề nghị lần sau ko cần liệt kê ba cái mớ master chef yancancook cho nó dư thừa b nhé , thân

mình ko phải là nhân viên nhà hàng vì mình chỉ thấy bức xúc nên vào viết, bạn ko tin ? bạn cứ pm mình cho bạn số fone noi chuyện trực tiep xem mình co phải nhân viên nhà hàng bênh vực hay pr ko ? nếu cần thì mình và bạn gọi lên nhà hàng đối chứng, có những món trong duxton mình cũng ko thích vì để lâu ngày như là thịt heo, sườn cừa ở counter, nhưng những món tôm đó bạn đi ăn đòi hỏi phải thế này, thế kia, tôm phải có gạch cho bạn blah blah, có thể là bạn ko thích mình vì mình nói thẳng, nhưng mình chỉ thấy bài viết có vẻ " chảnh " , bạn muốn tươi thì đi ra vũng tàu mua lúc người ta mới đi đánh bắt cá lên rồi làm cho bạn, hay vào gành hào ở vũng tàu, thành phát, tôm càng bơi bơi mà ăn, đây đâu phải lần đầu bạn vào duxton ăn đâu mà muốn người ta phải có tôm tươi trong hồ cho bạn, bạn vào khách sạn 4-5 sao mà bạn chê vậy trong khi đó những người đã từng ăn qua chưa có ai chê những món tôm hùm , cá ? có chê thì chỉ chê main course hay desert ít, ko lẽ người ta ko biết thưởng thức đồ ngon, chỉ một mình bạn biết ? mình liệt kê những thứ đó cho bạn thấy bạn đâu phải là đầu bếp số 1 thế giới hay bạn là nhân vật VIP nổi tiếng nào đâu mà chê những người đầu bếp ở đây làm ko ngon ? bạn là khách, có quyền chê, đúng, nhưng mà ko ai chê, chỉ mình bạn chê vậy bạn ko nghĩ mình..xin lỗi có solo quá không ? Xin lỗi, những gì mình viết ko dư thừa đâu, mình cố tình liệt kê ra chỉ cho bạn thấy khi nào bạn làm được những gì người khác làm hay chê họ nhé. Còn ko thì bạn chê ko ai nghe bạn đâu mà con khinh thường bạn nữa đó. Mình ko biết là gia đình bạn giàu cỡ nào, có địa vị như thế nào trong xã hội nhưng bạn đừng ra vẻ quá nhé, mình biết là những bạn đã từng đi ăn qua ở duxton mà khen thì ít nhiều cũng đã từng ăn rất nhiều các ks 5 sao ở sg rồi, ko phải mình bạn có tiền biết ăn đâu. Mình tham gia diễn đàn này ít khi nào comment lắm, bạn có thể thấy số bài viết trên nick mình rất thấp, dưới 10 và mình đã đọc hầu như tất cả các bài review từ năm 2010 đến nay của diadiemanuong và mình rất tôn trọng các bạn sành ăn, review trung thực ở day nhu cherish, diamdiemanuong, chubby, nhưng xin lỗi, bài review này khiến mình phải lên tiếng. Thân.
    Lần sửa cuối bởi tommy714, ngày 15-06-2013 lúc 02:10 AM.

zan_u's Avatar
    Đang ở
    Germany
    Trích dẫn Gửi bởi tommy714 Xem bài viết
    mình ko phải là nhân viên nhà hàng vì mình chỉ thấy bức xúc nên vào viết, bạn ko tin ? mình cho bạn số fone noi chuyện trực tiep xem mình co phải nhân viên nhà hàng bênh vực hay pr ko ? có thể là bạn ko thích nhưng mình chỉ thấy bài viết có vẻ " chảnh " , bạn muốn tươi thì đi ra vũng tàu mua lúc người ta mới đi đánh bắt cá lên rồi làm cho bạn, hay vào gành hào, ngọc sương mà ăn, bạn vào khách sạn 5 sao mà bạn chê vậy trong khi đó những người đã từng ăn qua chưa có ai chê những món tôm hùm , cá ? ko lẽ người ta ko biết thưởng thức đồ ngon, chỉ một mình bạn biết ? mình liệt kê những thứ đó cho bạn thấy bạn đâu phải là đầu bếp số 1 thế giới hay bạn là nhân vật VIP nổi tiếng nào đâu mà chê những người đầu bếp ở đây làm ko ngon ? bạn là khách, có quyền chê, đúng, nhưng mà ko ai chê, chỉ mình bạn chê vậy bạn ko nghĩ mình..xin lỗi solo quá không ? khi nào bạn làm được những gì người khác làm hay chê họ nhé. thân
    Mỗi người mỗi khẩu vị b nhé, ko cần phải đưa ra sdt nói chuyện hay chứng minh làm j, và các nhà hàng vt b nói mình cũng ăn qua vài nơi, 1 món ăn thì lun có ng làm và người thưởng thức đánh giá, có thể mình ko làm dc như người ta nhưng 1 nhà hàng 4-5* lun phải típ thu ý kiến đánh giá của từng thực khách b ạ, mình học nhà hàng khách sạn và mình cũng gọi là bít đôi chút về những tiêu chuẩn cần có, duxton ko đáp ứng như mong đợi thì phải feedback cho người ta sửa đổi. mình bỏ tiền ra thì phải được hài lòng chứ ko nhắm mắt cái j cũng khen, cái j ngon nói ngon ko ngon nỏi ko ngon. Ngươi khác khẩu vị khác hoặc ăn vào lúc cá tươi mình ko bít được, nhưng mình ăn thì như mình đã nói, đồ đông lạnh tuỳ hôm b ah.
    B có thể xem z là solo hay chảnh cũng được, ko liên quan đến review khách quan của mình, mình ko việc j b ăn thấy ngon thì mình ko được quyền chê

Đúng như bạn nói đồ ăn tươi hay ko tươi tùy hôm , đồ ăn ngon hay dở tùy khẩu vị mỗi người vì vậy bạn ko nên quơ đũa cả nắm nói là duxton đã xuống cấp, cái đó chỉ là review một chiều của bạn chê thôi. oh ko cần số phone đối chứng à ? thế sao bạn hỏi mình câu hỏi mình có phải nhân viên nhà hàng ko ? bạn học về nhà hàng ks à ? có kiến thức cơ bản à ? thế bạn có phải là đầu bếp ko ? có bao nhiêu năm kinh nghiệm ? Mình ko nói là bạn nhắm mắt khen ngon , bạn có quyền chê , ai cũng có quyền chê, mình đi ăn thấy ko ngon cũng chê và nhà hang cũng nên tiếp thu feedback của khách để tốt hơn, mình cũng nói là đồ ăn main course dở và mọi nguoi đều nói nhưng tôm hùm và cá thì mình và các bạn ở đây chưa nghe ai chê dở, có mình bạn, mình rất " ngưỡng mộ "
    hơn nữa, cách bạn chê ko khách quan, vào ăn mà đòi hỏi tôm hùm phải có gạch, cám ơn bạn cho mình biết cách để chảnh khi đi ăn nhà hàng nhé, mình sẽ hỏi nhân viên phải lựa tôm nào có gạch mới ăn, phải mới vớt ra hồ liền mới ăn, để 1-2 tiếng là ko ăn, nửa tiếng cũng ko, có cần hỏi con tôm nào tôm đực tôm cái mới ăn ko :-)). Bạn bỏ tiền ra để hài lòng, đúng, nhưng bạn xem đồng tiền bạn quá lớn rồi đó, bỏ ra 680k VND /nguoi chứ ko phải bạn bỏ ra 680 USD một bữa đâu bạn à, khi nào bạn đi ăn nước ngoài một bữa 680 USD/người thì bạn hãy vào đây chê nhé.
    Lần sửa cuối bởi tommy714, ngày 15-06-2013 lúc 02:13 AM.

làm quá!!!

ko có lửa ko có khói !!!

Trích dẫn Gửi bởi beehaa Xem bài viết
    làm quá!!!

ừa biết
    Tuy nhiên đó là do bạn ấy đi ăn và có cảm nhận lại. Mình thấy bạn đó cũng cmt nhường nhịn lắm rồi.
    Tự nhiên bạn đòi cho sđt để đối chứng gì đó!
    Thôi gây nhau chi cũng mệt chính bản thân mình thôi à bạn ơi

ùa nãy giờ thấy bạn nói chuyện dễ thương, bỏ qua, tại hem thix ai chảnh. Chấm dứt tại đây ^^

Trích dẫn Gửi bởi beehaa Xem bài viết
    ừa biết
    Tuy nhiên đó là do bạn ấy đi ăn và có cảm nhận lại. Mình thấy bạn đó cũng cmt nhường nhịn lắm rồi.
    Tự nhiên bạn đòi cho sđt để đối chứng gì đó!
    Thôi gây nhau chi cũng mệt chính bản thân mình thôi à bạn ơi
    Lần sửa cuối bởi tommy714, ngày 15-06-2013 lúc 02:24 AM.

4/9 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/85 ... 23456 ... Trang cuối - Kết quả của 81 từ 85/85