{Review} Quán ốc lề đường nhưng ko bình dân, khu cư xá Bắc Hải
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 7 của 7
    macchiato's Avatar

{Review} Quán ốc lề đường nhưng ko bình dân, khu cư xá Bắc Hải

Địa chỉ: trước nhà G4-G8C, đường Trường Sơn, cư xá Bắc Hải, q10. Gần 2 quán cà phê Nhật Nguyệt và đối diện cà phê Phong Vân. Đi hướng từ Đồng Nai quẹo Trường Sơn, nhìn bên phải thấy xe ốc nào đông đông kế 1 cái xe bánh mì là đúng
    Theo lời giới thiệu của đứa bạn nên hôm qua đã đi thử quán ốc mới. Quán là 1 cái xe khá lớn chất đủ loại ốc với hơn chục cái bàn. Quán bán tới 2-3h sáng nên càng trễ càng đông, lúc mình tới là khoảng 8h chỉ có 2-3 bàn nhưng tới gần 9h30 thì kín hết bàn, chủ quán phải kiếm chỗ kê thêm bàn. Tuy bán ở lề đường nhưng vẫn có chỗ để xe trong nhà và các bàn ngồi cách nhau rộng rãi chứ ko sát rạt.

Mọi người nên gọi nhiều món 1 lượt vì ở đây lên món lâu hơn những quán mình từng ăn. Bạn mình nói là quán phải tẩm ướp những món khách gọi cho thấm rồi mới làm. Dù làm lâu nhưng mình ko thấy ai bực mình khi chờ đợi cả nhưng bạn nào nóng vội thì nên suy nghĩ trước khi tới đây. Nói là quán làm lâu nhưng mình ko có bị đứt mạch ăn, ko có cảnh ăn xong chờ đợi mòn mỏi mới thấy món kế.

Ăn ở đây ko có cho chén riêng và để sẵn ống muỗng, nĩa trên bàn. Dọn tới món nào thì họ sẽ đưa luôn nĩa, đũa, muỗng đi kèm. Hình như ăn xong còn được cho tráng miệng nữa nhưng do hôm qua mình ăn đông quá, thiếu người, ko kịp phục vụ nên lúc tính tiền cô chủ có xin lỗi mong thông cảm và hẹn lần sau quay lại sẽ phục vụ tốt hơn.
    Do lo ăn nên chỉ chụp được 1 tấm ko gian quán, ko chụp được cái xe ốc
    DSC00908 - {Review} Quán ốc lề đường nhưng ko bình dân, khu cư xá Bắc Hải

Nước chấm
    DSC00905 - {Review} Quán ốc lề đường nhưng ko bình dân, khu cư xá Bắc Hải

Món đầu tiên là nghêu hấp xả. Nghêu to, tươi và nhiều. Ăn cay dở nên thấy nước nghêu khá cay còn bạn mình bảo là ko cay lắm. Nước nghêu hơi lạt, đậm đà chút nữa thì ngon.
    DSC00901 - {Review} Quán ốc lề đường nhưng ko bình dân, khu cư xá Bắc Hải

Ốc mỡ rang muối, ốc to vừa, thịt ốc tươi và được ướp lâu nên thấm gia vị, vừa ăn. Bạn mình kêu ngậm thử cái vỏ ốc đi rất ngon. Mình có làm theo và thấy ngon thật, có vị mặn mặn ngọt ngọt.
    DSC00903 - {Review} Quán ốc lề đường nhưng ko bình dân, khu cư xá Bắc Hải

Càng ghẹ rang muối, thịt ghẹ tươi, ko bở, ăn ngon. Quán ướp theo khẩu vị của mình là vừa ăn và gia vị thấm vào bên trong thịt nên mình ko chấm gì thêm khi ăn. Hôm qua ăn thì quán quên bấm bể hết vỏ, có cái càng bấm rồi có cái chưa mình phải cắn bằng răng, cũng may là vỏ ko cứng lắm. Răng bạn nào yếu yếu thì nhớ nhắc quán bấm dùm cái vỏ ko khéo tốn tiền đi trồng răng
    DSC00902 - {Review} Quán ốc lề đường nhưng ko bình dân, khu cư xá Bắc Hải

Ốc giác xào rau, món mình luôn luôn gọi khi đi ăn ốc. Ở đây, ốc giác nhiều chứ ko như 1 vài quán mình từng ăn là ốc làm nền trang trí cho rau muống. Rau muống xào vừa tới nên ăn giòn, ko nhũn. Ốc mềm, tươi. Mình ăn ngọt nên thấy món này gia vị nêm nếm vừa ăn, ngọt mặn cân bằng, mình cũng ko cần chấm thêm. Ở đây xào nước sốt ko nhiều như bên Lê Thị Bạch Cát nên khó chấm bánh mỳ
    DSC00906 - {Review} Quán ốc lề đường nhưng ko bình dân, khu cư xá Bắc Hải

Nghêu 40k, ốc giác 40k, ốc mỡ 50k, ghẹ 60k với 2 chai nước ngọt tổng bill là 208k cho 2 người ăn. Bạn mình bảo sau Tết mỗi món lên giá 5k. Mình ăn xong về phải uống thêm hộp sữa với ăn 1/3 ổ bông lan chanh còn bạn mình thì bảo là no. Chắc bao tử mình bị dãn rồi. Quán này sẽ quay lại nữa vì ăn hợp khẩu vị

2. Xem thêm review nổi bật khác

Đang ở
    HCM City
    Quán này gần nhà mình bữa nào sẽ ghé thử. Ở đây có ốc tỏi ko macchi?

macchiato's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi trungthong87 Xem bài viết
    Quán này gần nhà mình bữa nào sẽ ghé thử. Ở đây có ốc tỏi ko macchi?
    hwa bạn em gọi món rồi em mới tới nên ko có ra xem cái xe ốc coi có ốc gì nên em ko biết có ko

bear00's Avatar
    Theo như bạn chỉ thì nó gần quán Lẩu bò Bắc Hải phải hem ta
    Mình uống cafe ở Chi Lan Vy hoài mà seo hẻm thấy quán này ta =.=
    Thay đổi vì cái gì, đến bản thân cũng ko hiểu được. Chỉ là cuộc sống ko cho phép ta đứng yên

evaasuka's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi bear00 Xem bài viết
    Chắc tại bu6ỏi tối anh toàn đi off ko có uong cafe đâu
    Giờ mún an ôc rẻ 20k chỉ còn chỗ bà Lyd , mà ít món quá
    Nếu có 1 ngày anh lại tìm thấy em , dù chỉ trong 1 khoảnh khắc thôi
    thì hãy để anh , lại được xoa đầu em , em nhé...

Dẫu em có nghi ngờ ! Ngôi sao là ánh lửa ! Mặt trời di chuyển chỗ ! Chân lý là dối lừa ! Nhưng em chớ nghi ngờ ! Tình yêu Anh em nhé . ( SHAKESPEARE )

bear00's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi evaasuka Xem bài viết
    Chắc tại bu6ỏi tối anh toàn đi off ko có uong cafe đâu
    Giờ mún an ôc rẻ 20k chỉ còn chỗ bà Lyd , mà ít món quá
    Tối nay tăng 1 phở Ánh hoa, Tăng 2 ốc Lyd , đi hem
    Thay đổi vì cái gì, đến bản thân cũng ko hiểu được. Chỉ là cuộc sống ko cho phép ta đứng yên

macchiato's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi bear00 Xem bài viết
    em cũng đi ngang ở đây quài nhưng cũng đâu biết, hwa bạn em chỉ mới biết. chắc do xe bánh mì nó che khuất, hwa chạy lố qua do chỉ thấy cái xe bánh mì

Tag của Chủ đề này