[Bình Thạnh] Bánh canh bò đã “đáp cánh” đến Bình Thạnh.
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 20/20
Kết quả 1 đến 10 của 20
    Đang ở
    ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên :v

Bánh canh bò đã “đáp cánh” đến Bình Thạnh.

Đi ngang quán bánh canh bỏ bên quận 3 vài lần, mình rất tò mò về món ăn nghe khá lạ này, nhưng chưa có dịp ghé qua để thưởng thức. Hôm qua, đi học thêm về, tình cờ phát hiện tiệm bánh canh bò ở Bình Thạnh, mình ghé vào thử ngay để thỏa trí tò mò .

Địa chỉ: 92-94 Đinh Tiên Hoàng- Bình Thạnh
    Giờ bán: 6h-24h
    Hotline giao hàng tận nơi: 0916 501 910

14832718905 3f5d4e8937 c - Bánh canh bò đã “đáp cánh” đến Bình Thạnh.

Quán năm ngay đường Đinh Tiên Hoàng, đi qua cầu Bông khoảng 100m, mình hơi “ngố” về địa lý nhưng chắc cỡ đó thôi á . Bên tay phải theo hướng cầu Bông chạy xuống luôn nha.

14830370394 6ba53bbf9c c - Bánh canh bò đã “đáp cánh” đến Bình Thạnh.

1 bên bán bánh canh bò, 1 bên bán banh canh ghẹ muối ớt xanh. 2 món, món nào cũng hấp dẫn, hơi tiếc là đi 1 mình nên ưu tiên ăn bánh canh bò trước đã.

14646068899 154902184b c - Bánh canh bò đã “đáp cánh” đến Bình Thạnh.

Quán có mặt tiền khá rộng, sạch sẽ, 1 bên bán bánh canh bò, 1 bên bán banh canh ghẹ muối ớt xanh.
    14829639591 797bac3eeb c - Bánh canh bò đã “đáp cánh” đến Bình Thạnh.

Về tổng quan, mình đến lúc 6h chiều chủ nhật, quán bắt đầu đông khách, không gian quán khá rộng, thoáng mát, thoải mái. Nhân viên phục vụ rất lịch sự, nhẹ nhàng tuy hơi chậm.

14646184557 6e012b212a c - Bánh canh bò đã “đáp cánh” đến Bình Thạnh.

Menu đơn giản, giá cả phải chăng, hợp túi tiền.

14646183647 cd3fbcf577 c - Bánh canh bò đã “đáp cánh” đến Bình Thạnh.

Địa chỉ của 3 chi nhánh bánh canh bò.

Mình ăn 2 món, bánh canh bò và chè đậu xanh. Trong lúc đợi món, mình nghía trộm sang bàn bên cạnh, thấy tô bánh canh ghẹ rất bắt mắt, khá “khủng”, ghẹ tươi, chấm muối ớt xanh, máu ham của lạ lại nổi lên T_T.

14832709005 d997c9c491 c - Bánh canh bò đã “đáp cánh” đến Bình Thạnh.

Món của mình đã lên, cảm giác ăn đầu tiên tô bánh canh nhìn rất hấp dẫn, có màu xanh của hành, màu đỏ của tôm, của thị bò, màu trắng của sợi bánh canh, đen của tiêu, trắng đục của chả cá.

14646059659 91393fc392 c - Bánh canh bò đã “đáp cánh” đến Bình Thạnh.

Các bạn có bị "kích thích" không ^^

14829635641 6ca4ccb19a c - Bánh canh bò đã “đáp cánh” đến Bình Thạnh.

Cận cảnh tô bánh canh bò.

Sợi bánh canh thực chất là sợi phở được làm từ bột gạo, dày như sợi bánh canh, mềm, nước bánh canh theo quán giới thiệu là làm từ bột gạo lức hơi sệt sệt như nước bánh canh bột gạo á. Trong bánh canh có chả cá, theo mình là hơi mặn, 2 con tôm to, khá tươi, thịt bò tái, mềm, một quả trứng. Mình thấy món này ăn vị lạ, nói chung là tạm ổn, ăn được.
    Chè đậu xanh rong biển rất vừa ăn, vị thanh mát, không bị gắt đường.

14646058679 290d836fab c - Bánh canh bò đã “đáp cánh” đến Bình Thạnh.

Rổ đựng chén nước mắm, rổ đựng vỏ ghẹ, đũa , thìa nhìn khá sạch sẽ, lịch sự.
    Sau khi mình ăn xong thì nhân viên mang nước quế ra để rửa tay. Đây là điểm cộng bự mà mình dành cho quán, mình rất thích khoản này. Bình thường các quán khác hay dùng nước chanh nên không thơm bằng. Tiếc là mình ăn xong mới mang ra nên mình quên chụp . Ở đây có giao hàng tận nơi nên bạn nào “trót yêu” món này mà lười ra đường thì có thể gọi mang đến nhà nha. Hy vọng vào 1 ngày đẹp trời nào đó sẽ quay lại quán để thử và “rì viu” món bánh canh ghẹ muối ớt xanh.
    Lần sửa cuối bởi nhimxiu, ngày 05-08-2014 lúc 10:25 AM.

2. Xem thêm review nổi bật khác

Cường Sirô's Avatar
    Đang ở
    Xa Lắm
    Hôm bữa mình ăn thì không được nhân viên đem nước quế ra cho rửa tay giống bạn

Goldnguyen91's Avatar
    Đang ở
    tp HCM
    Bánh canh ghẹ muối ớt xanh Nguyễn Tri Phương.Trước khi nhận xét bánh cah ghẹ NTP, minh noi them bánh canh ghẹ ở cầu Bông, lúc truoc còn học ở quận 2 mình thuong ăn o đây lắm vì cái nước sệt sệt đậm đà mùi thịt ghẹ va thịt cũng tươi nữa và đặc biệt là viên mộc -món khoái khẩu của Mình.. giá cả thì tương đối phù hợp với chất lượng sp thôi chứ cũng không rẻ. 40k trỏ lên
    do chuyển nhà lên tan phú nen cung ko còn cơ hội ăn ở đó nữa ,lên đây thì lại thèm mà chẳng thấy ở đâu ngon..mấy lan chạy ngang nguyễn tri phương vô tình thấy quán bánh canh ghẹ muối ớt xanh khai truong,thây cũng băt mắt nên rủ bạn đi làm liền đâu bỏ lỡ đuọc..
    An vô cảm giác đầu tiên là hơi lạ miệng vì nấu băng nươc cốt dừa béo béo nhưng thật sự vị mình thấy nhạt nhẽo không đậm đà và không thom mùi ghẹ gì cả...con ghẹ cũng không tuoi cho lắm..nói chung thấy hết sức bình thuong mà giá cả mới khai trương mà mắc quá...minh ăn hai tô 2con ghẹ nhỏ cỡ 4 ngón tay thôi nhưng giá 65k/ 1 tô,khá mắc ...ăn uong thì chẳng bao giờ mình tiếc tiền nhưng thà ngon và chất lượng cũng đáng ...ngậm ngui đi ra và say goodbay... nếu so với bên cầu bông thi minh van thay ngon và rẻ hơn nhieu...
    Lần sửa cuối bởi Goldnguyen91, ngày 05-08-2014 lúc 10:59 AM.

"THÀ CHẾT ĐÓI CHỨ ĐỪNG ĐỂ CHẾT THÈM"

mail: goldnguyen71@gmail.com

Đang ở
    Mình ăn xong rồi họ mới ra, nên có khi họ quên á

-----------------------------------------------------

Mình cũng thấy chỗ bán bánh canh ghẹ bên cầu Bông đông nghẹt luôn, mà bị cái lười lột ghẹ , nên chưa ăn

WindyKim's Avatar
    Đang ở
    unknown
    tô bánh canh nhìn có vẻ nhiều, ng ăn kém chắc sẽ ăn ko hết

Kitty's Avatar
    Đang ở
    In your heart
    Bữa mình đi ăn bánh canh bò ở GV, nước lèo lạt nhách và nguội ngắt hà, chán lắm

Đang ở
    Trích dẫn Gửi bởi WindyKim Xem bài viết
    tô bánh canh nhìn có vẻ nhiều, ng ăn kém chắc sẽ ăn ko hết
    uh mình ăn không hết nè bạn ))))))))

-----------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi Kitty Xem bài viết
    Bữa mình đi ăn bánh canh bò ở GV, nước lèo lạt nhách và nguội ngắt hà, chán lắm
    đúng rồi, ăn xong không ấn tượng lắm

Bánh canh bò nghe tên lạ thui chứ ăn thực sự ko để lại ấn tượng gì đâu. Nó thiếu vị đặc trưng để làm nên 1 món mới hoàn toàn như bò kho, phở hay bánh canh cua. Ăn 1 lần cho biết chứ để thành món tủ của mình thì ko có rồi

tuyetngoc12's Avatar
    Hôm trước mình có thấy deal của bánh canh ghẹ muối ớt xanh này nè. Không biết ngon không nên không có mua!

mei.'s Avatar
    bánh canh bò thấy bắt chước bún nước mình hay ăn đó nhưng mà từ khi làm zầy thành ra thay chả cả chiên trong bánh canh ghẹ làm bánh canh ghẹ bớt ngon theo
    Mei mặp Mei mặp mình là Mei mặp

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 20/20