[Quận 1] Bánh tráng Ghiền đường Cô Bắc, quán lề đường - chất lượng nhiều sao :))
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 9 của 9
    Kiến VinhTrần's Avatar
    Đang ở
    unknown

Bánh tráng Ghiền đường Cô Bắc, quán lề đường - chất lượng nhiều sao :))

Hôm bữa mình có đọc bài review "bánh tráng Cô Giang", mình mừng quá nhào vô đọc. Ai dè mừng hụt đó là bánh tráng cô chủ tên Giang chứ ko phải bánh tráng đường Cô Giang
    Sau đó ko lâu, mình khám phá được 1 chỗ xịn gần nhà, nằm ngay đầu ngã ba Cô Bắc - Ng Thái Học, nhờ vậy mình phục thù được cái vụ mừng hụt kia, kha kha.
    Quán là 1 xe gỗ nằm kế cái cột điện đầu đường Cô Bắc, mới đầu đi xe qua thiệt tình là mình ko thấy luôn á, núp thấy ghê luôn. Sau mình đi buổi tối thấy xe gì đèn vàng đẹp đẹp, ngó thấy biển ghi Bánh tráng trộn 15k. Chơi luôn!
    Hai đứa mình ghé vô mua hai phần sốt bò. Cảm giác đầu tiên là sạch sẽ, vệ sinh. Bánh được trộn bằng máy nên rất đều. Chị bán hàng toàn dùng gắp để lấy nguyên liệu, hoàn toàn ko đụng tay vô thức ăn. Bánh trộn ăn dẻo dẻo, khô bò khô mực xịn nên ăn thơm, để lên mặt rất nhiều, ăn đã. Tép ở đây màu vàng chứ ko phải màu đỏ như ngoài chợ bán sẵn nên mình tin lời chị bán quảng cáo là đồ tự làm. Ăn gần 5-6 lần mình mới biết thêm ở đây có bán trà sữa Ô Long Trời ơi là trời, trà sữa thôi mà, sao bán cũng phải bí mật quá vậy! Có bán mà ko treo biển ai biết để mua Mình mua thử 1 ly, giá 20k. Trà uống thơm và đậm, ngon lắm lắm luôn. Uống buổi trưa trưa người nó tỉnh và đã, giờ mình uống trà sữa thay cà phê sữa luôn rồi.

Hình này mình ăn bánh trứng tơi là loại quay với trứng, ăn bùi bùi, béo béo.

banh trang ghien - Bánh tráng Ghiền đường Cô Bắc, quán lề đường - chất lượng nhiều sao :))

btg - Bánh tráng Ghiền đường Cô Bắc, quán lề đường - chất lượng nhiều sao :))

btg2 - Bánh tráng Ghiền đường Cô Bắc, quán lề đường - chất lượng nhiều sao :))

btg3 - Bánh tráng Ghiền đường Cô Bắc, quán lề đường - chất lượng nhiều sao :))
    Lần sửa cuối bởi Kiến VinhTrần, ngày 22-04-2015 lúc 03:11 AM.

2. Xem thêm review nổi bật khác

Đang ở
    Đâu đó trong vũ trụ
    nhìn hình thức có vẻ đẹp, chưa thử nên chưa bik ra sao hehe

WindyKim's Avatar
    Đang ở
    unknown
    btg - Bánh tráng Ghiền đường Cô Bắc, quán lề đường - chất lượng nhiều sao :))

cái ly dễ thương ghê

Kiến VinhTrần's Avatar
    Đang ở
    unknown
    À quên thông báo cho tín đồ trà đào 1 tin quan trọng là trà đào ở đây hai miếng cũng kha khá mà giá cũng có 20k hà. Cũng được ;D

HươngChung's Avatar
    Đang ở
    unknown
    Lau roi khong duoc an, them wa, phai di mua an moi dc <3

Cáo Nham Nhở's Avatar
    thanks bạn, xí ghé thử

Tráng GhiềnBánh's Avatar
    Đang ở
    unknown
    Lần sửa cuối bởi Tráng GhiềnBánh, ngày 21-04-2015 lúc 09:22 AM.

Kiến VinhTrần's Avatar
    Đang ở
    unknown
    Trả nợ review hình trà đào, trà sữa cho mọi người. Mấy bữa nay nắng nóng quá, ngồi tự úp tự thèm, chẹp..

image 1a9ae3e446ef030b57b78343a8f3e6611308dce84e - Bánh tráng Ghiền đường Cô Bắc, quán lề đường - chất lượng nhiều sao :))

image 29a47b5cdaf594fef845a12adbb827fc33f569ca91 - Bánh tráng Ghiền đường Cô Bắc, quán lề đường - chất lượng nhiều sao :))

image 122dcc6984fc3af845231d0839410a0a62e40c13c8 - Bánh tráng Ghiền đường Cô Bắc, quán lề đường - chất lượng nhiều sao :))

image 4786a0de66dfbeec3edd3e1a93db4cad96750b26e2 - Bánh tráng Ghiền đường Cô Bắc, quán lề đường - chất lượng nhiều sao :))

bữa nào ghé thử