Bánh Tráng Nướng - Bánh Tằm Kỳ Đồng
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 25/25
Kết quả 1 đến 10 của 25
Like Tree7Cảm ơn
Like Tree
16666

West's Avatar
    Đang ở
    www.CWCAT.com

Cấp bậc

Địa điểm: Trước cổng hồ bơi Kỳ Đồng, p.9 Q.3 (hồ bơi nằm kế nhà thờ Chúa Cứu Thế). Ngay ngã ba Kỳ Đồng - Nguyễn Thông.

Giá: 5000/cái
    Thời gian bán: 4h chiều đến 6h hoặc 6h30 là hết sạch rồi . Đi phải ráng me.

5839308981 27dde9a5d3 z - Bánh Tráng Nướng - Bánh Tằm Kỳ Đồng[/CENTER]

Lần đầu tiên mình biết bánh tráng nướng là ở Đà Lạt, chỉ sau đó vài tháng thì đã thấy ở Sài Gòn có, đúng là ở Sài Gòn thì cái gì cũng du nhập vào lẹ hết (cả việc Trung Quốc rộ lên phong trào chơi Yo Yo, thì giờ cũng thấy con nít Thành Phố mình đua nhau chơi Yo Yo >.<), chỉ tiếc là lúc đó thấy lạ, nên chưa có dịp thưởng thức bánh tráng nướng Đà Lạt, mà nghe đồn là ngon đứt ở Sài Gòn này T____T.

5839860842 61ac589c92 z - Bánh Tráng Nướng - Bánh Tằm Kỳ Đồng

5839313647 5367a23906 z - Bánh Tráng Nướng - Bánh Tằm Kỳ Đồng

5839863514 06ee2718fd z - Bánh Tráng Nướng - Bánh Tằm Kỳ Đồng

Bánh tráng nướng ở đây có tôm, thịt, mỡ hành, bơ. Ớt hơi cay nên nếu không thích đừng kêu cho ớt hoặc cho ít thôi ^^. Bánh tráng ở đây khá là thơm =p~, nhiều người mua cả chục cái đem đi. Đi bơi ra mà gặm vài cái bánh tráng nướng giòn giòn thì còn gì tuyệt bằng (nhưng mà không khuyến khích với những ai đi bơi để giảm cân nha ^^.

5839852408 23d99e0a25 z - Bánh Tráng Nướng - Bánh Tằm Kỳ Đồng

5839308383 48846aa062 z - Bánh Tráng Nướng - Bánh Tằm Kỳ Đồng

5839309489 14c3241f46 z - Bánh Tráng Nướng - Bánh Tằm Kỳ Đồng

5839860842 61ac589c92 z - Bánh Tráng Nướng - Bánh Tằm Kỳ Đồng

Cũng ở cổng hồ bơi kỳ đồng, là khay bánh tráng trộn, càng ghẹ rang muối, kế đó nữa là Bánh Tằm, bánh tằm ăn với đường và mè, nếu ăn bánh tằm thì nên ráng thử cả khoai mì và cốm xanh trộn chung ^^, ăn sẽ thấy rất hay. Mình thấy bánh tằm của chị này khá là ngon, màu không sặc sỡ như mấy chỗ dùng phẩm màu, nhưng để an toàn mình chỉ ăn loại màu xanh, làm từ lá dứa là an toàn nhất .

5839303343 65027b7f11 z - Bánh Tráng Nướng - Bánh Tằm Kỳ Đồng

Khác với món Bánh Tằm Bì, với sợi bánh được làm từ bột gạo và ăn chung với bì chan nước nắm. Bánh Tằm này được làm từ Khoai Mì mài nhuyễn, sau đó đem hấp lên rồi cắt sợi, được trộn với dừa sợi bào và sắc đường mè lên ăn, mùi vị rất lạ và tuyệt vời. Bánh tằm khoai mì là một trong những món bánh dân dã lâu đời của người dân Nam Bộ, được các chị em dùng làm món ăn vặt ưa thích, bởi hương vị kết hợp cùng cái dai dai của sợi bánh, vị bùi của khoai và ngọt ngọt của đường.

Bánh tằm khoai mì cũng là "chiếc vé về tuổi thơ" của rất nhiều người sinh vào những thập niên 60, 70, 80.

5839860278 5acbf3f01d z - Bánh Tráng Nướng - Bánh Tằm Kỳ Đồng

XD gần gần đó nữa là phá lấu, phá lấu ở đây không dùng phẩm màu, nấu bằng nước cốt dừa, nhưng mà mình cảm thấy nó không ngon bằng chỗ Phá Lấu Bò , nước không đậm đà lắm. Nhưng mà thấy thiên hạ ngồi cả hàng ăn rất là đông nhé.

xin xuống xíu nữa, ngay cửa sau nhà thờ là xe Bánh Tiêu, Bánh Bò, Bánh Bao Chiên ^^, mấy loại bánh này ở đây cũng ngon lắm, có cả bánh vòng nữa. Nhưng mà từ ngày biết tự làm, thì thấy nó dở ẹt , bi kịch của người học làm bánh đó trời.

Khuyết điểm là bánh tráng nướng nhiều khi đông quá, đợi cả nửa tiếng mới có.

5839314623 d9f03d5ef2 z - Bánh Tráng Nướng - Bánh Tằm Kỳ Đồng

Nhiều hôm đi ngang không thấy bán T___T
    Kitty, andyroodick, Vịt and 2 others đã cảm ơn nội dung này.

2. Xem thêm review nổi bật khác

Cấp bậc

Ủa bánh tằm là cái này hah, là cái mà ng` ta hay đẩy mấy cái xe đẩy đi bán phải hông? Chứ bánh tằm trong kiến thức của mình thì là cái bánh có bì, chan nước dừa với nc mắm lên, ăn ngọt ngọt mặn mặn cơ 15k/đĩa ở Châu Văn Liêm rất là ngon xD

Cấp bậc

- Em đang kiếm review đọc...... vì mới vừa thi xong buổi sáng... linh tính mách bảo là .... kỳ này được ăn free.

Cấp bậc

- Mà chị ăn màu nào cũng zậy cả, trừ khi ăn màu trắng.... mà xem cái này nước miếng cứ ứa ra chứ trời...

West's Avatar
    Đang ở
    www.CWCAT.com

Cấp bậc

Ừ màu trắng là good nhất em .

Bánh bạn nhocway nói đúng là bánh tằm bì đó bạn, còn bánh tằm này là bánh khác nữa .

West's Avatar
    Đang ở
    www.CWCAT.com

Cấp bậc

Bữa làm chị giận ràu, không rủ em đi ăn nữa đâu .

Mà tình hình là giờ chị bị buộc phải bấn con 17-70 rồi >_<

ToBeo's Avatar

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi nhocway Xem bài viết
    Ủa bánh tằm là cái này hah, là cái mà ng` ta hay đẩy mấy cái xe đẩy đi bán phải hông? Chứ bánh tằm trong kiến thức của mình thì là cái bánh có bì, chan nước dừa với nc mắm lên, ăn ngọt ngọt mặn mặn cơ 15k/đĩa ở Châu Văn Liêm rất là ngon xD
    theo mình biết thì bánh tằm là cái bánh xợi dài hơn ngón tay, làm bằng bột khoai mỳ, khi ăn thì cho đường và dừa bào giống như bạn ở trên nói đó. Tớ ăn cái bánh đó cũng không dưới chục năm rùi, ăn mãi mà không chán. Hồi đó đi đâu cũng thấy bán, bây giờ tìm mãi mới thấy 1 quán bạn ah !

West's Avatar
    Đang ở
    www.CWCAT.com

Cấp bậc

Bạn ToBeo nói đúng đấy, bánh Tằm này mình đã ăn từ bé rồi, nó cũng là một trong những món dân dã VN mình, rất khó để làm và càng khó để làm ngon. Điều đáng tiếc nhất là nó đang ngày càng biến mất.

Để các bạn hiểu rõ hơn mình sẽ sửa lại cung cấp thêm chút thông tin về loại bánh này

Đang ở
    HCM City

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi wlc Xem bài viết
    Bạn ToBeo nói đúng đấy, bánh Tằm này mình đã ăn từ bé rồi, nó cũng là một trong những món dân dã VN mình, rất khó để làm và càng khó để làm ngon. Điều đáng tiếc nhất là nó đang ngày càng biến mất.

Để các bạn hiểu rõ hơn mình sẽ sửa lại cung cấp thêm chút thông tin về loại bánh này
    Hồi nhỏ mình cung hay ăn loại bánh này. Bạn biết chỗ nào bán bánh ống ko? loại bánh có bột màu xanh cuốn trong cái bánh tráng màu trắng í

ToBeo's Avatar

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi trungthong87 Xem bài viết
    Hồi nhỏ mình cung hay ăn loại bánh này. Bạn biết chỗ nào bán bánh ống ko? loại bánh có bột màu xanh cuốn trong cái bánh tráng màu trắng í
    oh mình cũng biết cái loại bánh đó nè, ăn dẻo dẻo như cốm và ăn với dừa đó phải ko ? Ko biết mình nhớ rõ ko nữa, ăn được đúng 1 lần cách đây chắc cũng 2 năm rùi ^^. Cái đó chắc chỉ có người đẩy xe bán dạo quá !

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 25/25