[Tân Phú] Bật mí tọa độ vàng bán hủ tiếu cá chuẩn vị Trung Hoa ngay tại Tân Phú
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 1 của 1
    DuUyen's Avatar

Bật mí tọa độ vàng bán hủ tiếu cá chuẩn vị Trung Hoa ngay tại Tân Phú

Team Tân Phú thật sự sướng lắm luôn ý, mình thấy khu này có siêu nhiều quán ăn ngon luôn. Chỉ ăn sáng thôi mà có đến dăm bảy cái để lựa chọn rồi. Hôm mình qua Tân Phú chơi được nhỏ bạn dẫn đi ăn "Sập" khu này nè. Bữa đó được ăn một bữa sáng "chất hơn nước cất" nữa. Hủ tiếu cá mà chuẩn vị Trung Hoa luôn nha. Ăn đúng ngon luôn, điểm 10 tròn trĩnh cho chất lượng vàng nè! Mình review chút cho mấy bạn về quán Hủ tiếu Tài Ký này nha với đặc sản là hủ tiếu cá ngon hết sẩy con bà bảy".
    HỦ TIẾU TÀI KÝ
    Địa chỉ: 185A Tân Sơn Nhì, Phường Tân Sơn Nhì, Q. Tân Phú
    Thời gian: 6h00 - 12h00

48494276161 3eb53b97ef c - Bật mí tọa độ vàng bán hủ tiếu cá chuẩn vị Trung Hoa ngay tại Tân Phú

Quán này chuẩn người Hoa luôn nha bạn, từ không gian quán, decor cho đến người nấu. Quán ngay mặt tiền Tân Sơn Nhất siêu dễ tìm. Quán có chỗ để xe khá rộng rãi cũng như chỗ ngồi rất thoải mái. Các cô chú nấu nướng hay bạn phục vụ đều dễ thương, dù khi mình đến quán khá là đông nhưng ai cũng cười tươi hết cả. Đặc biệt là giữ xe siêu nhanh nhạy, lúc mình về vừa chỉ đâu là xe mình phát là anh bảo vệ đã dắt xe ra rồi gạt chống ngay ngắn rùi. Chưa ăn uống nhưng về điểm phục vụ là siêu cao rồi nha. Ấn tượng lắm luôn.

48494446392 d034c8001c c - Bật mí tọa độ vàng bán hủ tiếu cá chuẩn vị Trung Hoa ngay tại Tân Phú

48494276761 d2c5656003 c - Bật mí tọa độ vàng bán hủ tiếu cá chuẩn vị Trung Hoa ngay tại Tân Phú

Full Hd menu quán nha

Hôm mình đi mình gọi hủ tiếu cá xá xíu phần đặc biệt, hủ tiếu khô xá xíu và một phần điểm tâm là xíu mại khô. Khi bạn bước vào quán và chọn chỗ, là bạn đã thấy bày sẵn ở bàn vài món điểm tâm siêu hấp dẫn rồi. Đó là xíu mại khô, xíu mại nước, há cả và bánh hẹ hấp. Bạn có thể chọn tùy ý hoặc không dùng đều được. Nhưng theo mình là nên thử vị thật sự mình đã thử và thấy chúng ngon.

48494446152 cb6bb67b9e c - Bật mí tọa độ vàng bán hủ tiếu cá chuẩn vị Trung Hoa ngay tại Tân Phú

48494276456 ea8387daef c - Bật mí tọa độ vàng bán hủ tiếu cá chuẩn vị Trung Hoa ngay tại Tân Phú

Đây là một phần há cảo giá 29k

48494444917 cb5f00db04 c - Bật mí tọa độ vàng bán hủ tiếu cá chuẩn vị Trung Hoa ngay tại Tân Phú

Nước chấm có giấm, nước tương và ớt sa tế. Bạn nhớ hỏi kỹ đâu là giấm, đâu là nước tương để không bị nhầm lẫn ngớ ngẩn như mình đã từng nha.

48494276271 2ec256e22d c - Bật mí tọa độ vàng bán hủ tiếu cá chuẩn vị Trung Hoa ngay tại Tân Phú

Tada đây là một phần hủ tiếu cá xá xíu đặc biệt với giá 35k. Vốn dĩ hủ tiếu cá là một món rất quen thuộc của người Trung Hoa nên khi biết thông tin này là mình order ngay, vào quán Hoa nên ăn món đặc biệt nhất chứ đúng không cả nhà. Nước lèo ngọt, cái vị ngọt từ xương ý chứ không phải ngọt do bột ngọt nha mọi người. mình tin là vậy bởi mình là một đứa ngáo bột ngọt nặng, vậy mà ăn xong vẫn khỏe re.

48494275611 ef4e29358a c - Bật mí tọa độ vàng bán hủ tiếu cá chuẩn vị Trung Hoa ngay tại Tân Phú

48494445182 f7fd5600f5 c - Bật mí tọa độ vàng bán hủ tiếu cá chuẩn vị Trung Hoa ngay tại Tân Phú

Bên cạnh đó bàn còn có chuẩn bị sẵn bánh cháo quẩy nữa nè, bạn có thể ăn cùng như mình!

48494275256 849d9bd11f c - Bật mí tọa độ vàng bán hủ tiếu cá chuẩn vị Trung Hoa ngay tại Tân Phú

Cá ở đây là cá lọc, thịt chắc và dai, ngọt đến từng xớ thịt luôn nha. Quan trọng là xương cá đều đã bị biến mắt trước khi to hủ tiếu đến bàn phục vụ thực khách. Tha hồ ăn mà không sợ bị hốc xương rồi.

48494444852 480755a606 c - Bật mí tọa độ vàng bán hủ tiếu cá chuẩn vị Trung Hoa ngay tại Tân Phú

48494445602 0d08b999d6 c - Bật mí tọa độ vàng bán hủ tiếu cá chuẩn vị Trung Hoa ngay tại Tân Phú

Quán Tài Ký này đã bán ở đây mười mấy năm trời rồi, cả nhà cô chú đều là người Hoa cả, nên bạn yên tâm đây là hàng real 100% nha.

Còn đây là hủ tiếu khô xá xíu giá chỉ 29k thôi. Sợi hủ tiếu dai và mềm rất hợp ý mình. Bạn có thể cho thêm chanh, sa tế và tương ớt rồi trộn đều. Chỉ nhìn thôi cũng đã thấy đói không chịu nổi rồi.

48494276036 aea05219bd c - Bật mí tọa độ vàng bán hủ tiếu cá chuẩn vị Trung Hoa ngay tại Tân Phú

48494446277 5c42bcae93 c - Bật mí tọa độ vàng bán hủ tiếu cá chuẩn vị Trung Hoa ngay tại Tân Phú

48494275366 cb1b93a419 c - Bật mí tọa độ vàng bán hủ tiếu cá chuẩn vị Trung Hoa ngay tại Tân Phú

Xá xíu được sắt thành những lát mỏng vừa miệng, hương vị đậm đà khỏi phài bàn cãi rồi hen.

48494275456 4d22d39d0a c - Bật mí tọa độ vàng bán hủ tiếu cá chuẩn vị Trung Hoa ngay tại Tân Phú

Gấp một miếng bỏ miệng đánh bật ngay vị giác nào! Buổi sáng "quất' đồ ngon đảm bảo tỉnh ngủ luôn nè!

Mình thấy quán rất là đông, khách cứ tới lui chẳng thấy vơi lúc nào, ai cũng luôn tay luôn chân, người bê người dọn. Nói chung là được dẫn đi ăn một quán siêu ngon như vậy nên mình rất là vui. Và nếu có dịp mình chắc chắn sẽ quay lại nữa. Team Tân Phú ơi, đây là quán 'bestplace in the town" đó nha!
    Lần sửa cuối bởi DuUyen, ngày 12-08-2019 lúc 10:36 AM.

2. Xem thêm review nổi bật khác