[Bình Thạnh]Ốc Quyên : Ốc , xiên que và trà chanh - Trang 2
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

2/2 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/15 12
Kết quả 11 đến 15 của 15
    Chổ này gần nhà mình, tuần trước có đến đây ăn thử, thì ra chỗ này trước đây là tiệm giày Quyên cũng khá là nổi tiếng nè.
    Hôm đó muốn thử ốc mỡ cháy tỏi như bạn giới thiệu và ốc nhảy nữa nhưng không có, đành gọi sò dẹo, càng ghẹ, sò điệp, mỗi thứ chỉ có 5 con, chắc tại giá 25k-30k thôi. Tuy nhiên, món nào ăn cũng rất vừa miệng, càng ghẹ hơi bé nhưng thịt bên trong tươi chứ không bị bở như 1 số nơi.
    Món phô mai que rất thơm mùi phô mai và phô mai bên trong cũng khá dẻo, nước chấm cũng kết hợp rất khéo. Đặc biệt mình và em mình rất mê món sụn gà chiên ở đây, khá lạ và ăn vui vui. Hôm đó có kêu thử nghêu hấp thái ăn với mì gói thấy cũng được nhưng 1 gói mì 10k thì thấy không đáng, lần sau không ăn mì gói nữa.
    Túm lại là quán hơi nhỏ và ít loại ốc vì là quán gia đình và chắc cũng vì mới mở, nhiều loại ốc có trong thực đơn nhưng khi kêu cũng hông có hic. Nhưng bù lại thì mình thấy món nào cũng chất, ốc tươi, nêm nếm khá ngon, nước chấm rất vừa, tuy 1 dĩa không nhiều nhưng với giá tiền và chất lương thì mình thấy khá ổn. Đặc biệt là mấy chị bán hàng rất là dễ thương.Chắc chắn sẽ quay trở lại lần sau để khám phá tiếp.

WangHy's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City, Vietnam, Vietnam
    Ở Bình Thạnh được gần nửa năm rồi mà giờ mới biết có quán này. Cảm ơn bạn nhiều lắm, bữa nào ghé ăn thử mới được
    Uống trà sữa, trúng thưởng iPhone
    Chỉ có tại trà sữa All in One

Người ta là ốc Uyên chứ có phải ốc Quyên đâu, hình như nhầm thì phải

ngon rẻ, sẽ ghé

quán này có ai đi ăn dạo gần đây ko cho xin cái cm ạ

2/2 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/15 12

Tag của Chủ đề này