[Quận 1] Buffet- Ashima - Buffet lẩu nấm chất lượng - Trang 2
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

2/4 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/32 1234 Trang cuối - Kết quả của 31 từ 32/32
Kết quả 11 đến 20 của 32
    nevermore's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi tuyetdaitavuong Xem bài viết
    ủa? vậy là mấy món khai vị, đi bao nhiêu ng cũng chỉ dc gọi 1 món thôi à sao chia
    Cái này mình cũng có thắc mắc và cũng đã hỏi thì nhà hàng trả lời là nếu đi dạng số lẻ cỡ 6-7 người thì nhà hàng sẽ cố gắng xoay chuyển số món khai vị để làm hài lòng khách (8 người thì được 2 món nên mình nghĩ chắc 6-7 ng nhà hàng cũng cho 2 món quá ^^)

Mình đã ăn qua. Mấy loại nấm cũng bình thường thôi ah chứ ko đến mức gọi là quý đâu. (ngoại trừ nấm gan bò mình chưa nghe bao giờ chắc quý thiệt )

Nấm hương là nấm đông cô, còn nấm cây trà nghe sang vậy chứ là linh chi nâu của Nhật bản ấy, có bán trong siêu thị 40k/200g quá trời nhiều. Nấm mỡ gà là nấm mỡ đó có bán trong Aeon, cái này mắc 30k/100g, ngon lắm.

Mấy nấm đùi gà, kim châm, linh chi trắng...thì mình hok dám ăn vì 100% là không rõ xuất xứ kể cả bán trong siêu thị (VN ko trồng đc những loại nấm này, đã có bài phóng sự đăng òi)

Nấu lẩu nấm cũng khá dễ vì nấm ngon sẵn rồi cho vô là đậm đà luôn, nhà mình thường làm lắm nè . Cho thêm nấm tuyết dai dai sực sực vô nữa là đã luôn

Hamachacha's Avatar
    Đang ở
    Từ thiên đường đi về phía Bắc 3km
    huhu, chỉ áp dụng cho nhóm 4 người trở đi là sao
    Lần sửa cuối bởi Hamachacha, ngày 23-05-2014 lúc 12:49 PM.
    People who Love to Eat are always the Best people
    http://eatingandgettingfattogether.wordpress.com/

Đang ở
    Nhà của tớ :3
    Trích dẫn Gửi bởi Hamachacha Xem bài viết
    huhu, chỉ áp dụng cho nhóm 4 người trở đi là sao
    đi nhóm 3 người trả tiền 4 vẫn được nha bạn

Hamachacha's Avatar
    Đang ở
    Từ thiên đường đi về phía Bắc 3km
    Trích dẫn Gửi bởi Kem Ham Ăn Xem bài viết
    đi nhóm 3 người trả tiền 4 vẫn được nha bạn
    Định bảo nếu vậy ăn phần buffet 295k dành cho nhóm 2 người cho rồi nhưng mà nhìn lại thì chương trình chỉ áp dụng cho HN nên đành câm nín thôi đành để Ashima như là món lẩu nấm thần thánh trong truyền thuyết chứ mình ko có cơ hội ăn vậy
    People who Love to Eat are always the Best people
    http://eatingandgettingfattogether.wordpress.com/

Bụng_Bự's Avatar
    mình tính đi ăn nè, có 2 ngừoi rùi, bạn nào đi chung cho đủ 4 người thì hẹn hôm nào đi
    www.batshop.vn - Biking and Traveling

Trích dẫn Gửi bởi jupiter_balance Xem bài viết
    Mình đã ăn qua. Mấy loại nấm cũng bình thường thôi ah chứ ko đến mức gọi là quý đâu. (ngoại trừ nấm gan bò mình chưa nghe bao giờ chắc quý thiệt )

Nấm hương là nấm đông cô, còn nấm cây trà nghe sang vậy chứ là linh chi nâu của Nhật bản ấy, có bán trong siêu thị 40k/200g quá trời nhiều. Nấm mỡ gà là nấm mỡ đó có bán trong Aeon, cái này mắc 30k/100g, ngon lắm.

Mấy nấm đùi gà, kim châm, linh chi trắng...thì mình hok dám ăn vì 100% là không rõ xuất xứ kể cả bán trong siêu thị (VN ko trồng đc những loại nấm này, đã có bài phóng sự đăng òi)

Nấu lẩu nấm cũng khá dễ vì nấm ngon sẵn rồi cho vô là đậm đà luôn, nhà mình thường làm lắm nè . Cho thêm nấm tuyết dai dai sực sực vô nữa là đã luôn
    Hình như nấm hương và nấm đông cô là 2 loại khác nhau mà bạn? Theo mình biết thì nấm hương mắc hơn nấm đông cô và ngon hơn đó. Nấm đông cô có vị cũng khá kén đối với 1 số người tương tự như vị sầu riêng vậy

doctieu's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi jupiter_balance Xem bài viết

Um, nấm hương và nấm đông cô là khác nhau nhé bạn Nấm hương có ngoại hình bé hơn nâm ĐC và có mùi đặt trưng hơn nấm đông cô, đương nhiên, giá tiền 2 loại này cũng chênh lệch nhau kha khá. Mình nhớ lần cuối cùng ngươi nhà mình mua nấm hương khô từ khu núi miền bắc nào đó về là khoảng 500k/1kg rồi.
    Cò những loại nấm khác thì hoàn toàn đồng ý với bạn
    Mà mình tò mò mấy lần: Nấm mùi cua = nấm linh chi nâu = nấm cây trà là 1 loại mà 3 tên hử? hay tại chúng nó giống nhau quá nên mình nhầm?
    Mà mình chắc là động vật ăn thịt nên chắc không hạp với kiểu buffet này rồi, giá này qua sumo ăn thích hơn

Tờ promotion có ghi rỏ là áp dụng cho nhóm 4 người trở lên mà bạn

PuiChan's Avatar
    Đang ở
    unknown
    Nghe lẩu nắm là thích, phải đi ăn mới được!

2/4 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/32 1234 Trang cuối - Kết quả của 31 từ 32/32