Buffet lẩu gọi món Coca Suki ở Vincom A - Trang 3
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

3/3 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/28 123
Kết quả 21 đến 28 của 28
    hbữa m cũng đi mà cũng wên béng mất trà sữa sương sáo, tiếc ơi là tiếc
    với lại bữa đó thịt bò cắt dày wá, thành ra ngán ăn k dc bao nhiu

Đi 4 người thì gọi 2 loại lẩu được không mọi người ơi? Mình và 1 bạn thích tomyum 2 bạn kia thì hổng ăn cay đc :-S

cùng một câu hỏi như bạn, tình vào ăn lẩu tomyum và bakuteh mà không biết được ko? Cocasuki có nồi lẩu uyên ương giống thuận kiều ko nhỉ?

smtluoi's Avatar
    Đang ở
    HCM city
    Mình để ý chỗ này lâu rồi, thấy cũng vui vui, xem feedback của nhiều người thấy cũng ok nên quất 2 deal luôn Đặt bàn đã đời rồi, trưa vô nhà hàng nói anh chị ngồi đại đi, 2 người ngồi đâu cũng được, biết vậy khỏi đặt cho khỏe :’( Sau khi yên vị rồi thì nhân viên sẽ hỏi ăn nào, mình nói ăn buffet thì nhân viên sẽ đưa menu cho chọn nước lẩu, sau đó là đem hết các món lên. Thích nào thì gọi thêm

Khai vị: chả cá chiên vs chả giò. Cả 2 mình thấy đều ổn, lúc mang ra siêu nóng luôn nha X_X Chả cá hơi dai, vị ở trong giống mấy bịch gia vị trong mì gói lẩu thái ah @@ Ăn thì cũng được, mình thấy khai vị kèm buffet mà vầy là ok, chứ gọi món riêng thì miễn Chả giò ăn ngọt ngọt, ở trong rau củ gì đó chứ không phải thịt, ăn với nước chấm xí muội vui vui

14097935419 f7f94a5fe4 z - Buffet lẩu gọi món Coca Suki ở Vincom A

Trà sữa thái 42k+, Aquafina 22k+

Trà sữa Thái uống cũng được, nhưng ly này 42k quá mắc :’( Mình có cảm giác hơi ngọt nhiều, sao không đâu pha kiểu chát nhiều như trà gói Mr. Tea mình mua bên Malay hết >.<

14098008198 d2474c4ebc z - Buffet lẩu gọi món Coca Suki ở Vincom A

Gỏi mì Mama thái + gỏi đu đủ thái

Sao nhà hàng ghi mì Mama mà mình ăn thấy giống mì 2 con tôm Gỏi không cay lắm, the the thôi, ăn cũng bình thường. Cả 2 chỉ kiểu chua chua cay nhẹ, không có gì đặc biệt, ăn cho biết thôi

14282579782 3696824fd8 z - Buffet lẩu gọi món Coca Suki ở Vincom A

Nước lẩu thì mình chọn lẩu tom yum lẩu bakuteh (lẩu thuốc bắc), nói thuốc bắc nghe ghê vậy chứ nó chỉ có mùi nhẹ lắm, ăn không thấy luôn ah Lẩu tom yum thì khá cay, chua thì không chua lắm, ở đây cũng dùng bịch gia vị để nấu nên hơi buồn :’( Không biết có chỗ nào làm lẩu tom yum mà tự làm, không dùng bịch gia vị không :’(

14097912409 f2770f517d z - Buffet lẩu gọi món Coca Suki ở Vincom A

Nước chấm suki

14282560952 11b010c31d z - Buffet lẩu gọi món Coca Suki ở Vincom A

Rau ở đây không cắt sẵn, nhìn bàn kế bên thấy người ta ăn gọi món được nhân viên tới cắt rau cho, mình ăn buffet phải tự bẻ bằng tay :’(

14281234231 566f83f88c z - Buffet lẩu gọi món Coca Suki ở Vincom A

Dĩa thịt thì hình như mỗi thứ 2 loại, thịt thăn bò (cái tím rịm) nhìn như thịt cũ từ kiếp trước, ăn vô cùng cứng + khô + chán >.< Ba rọi heo với bò ăn ok, mà mình thích ăn ba rọi bò hơn Nhưng ba rọi ở đây cắt mỏng + cuộn nhỏ quá, ăn không thích như bên Kichi hay Gyu Jin :’( Chem chép với nghêu thì hơi bị hên xui, con cát con không, mình ăn không gặp con nào thúi nhưng chồng mình thì bị 1 con chem chép thúi, này thì hên xui nhưng tốt nhất là đừng nên ăn chem chép ==” Tôm không tươi lắm, cũng chưa tới mức chết nghẻo đầu, cá hồi ăn béo ngon Hoành thánh ăn cũng được, giống hoành thánh tàu thôi

14097891899 c2d5092025 z - Buffet lẩu gọi món Coca Suki ở Vincom A

Cái bắp cải cuộn thịt khá nhảm, mình thấy chả ngon lành gì, thịt bên trong cũng dở

14282542462 def9657af9 z - Buffet lẩu gọi món Coca Suki ở Vincom A

Mì gói, miến vs hủ tiếu ăn kèm với lẩu

14284047344 a5205b1e38 z - Buffet lẩu gọi món Coca Suki ở Vincom A

Bò 2 loại thêm, mà ăn loại thịt thăn dở quá >.< Ăn tới cuối buổi cũng không ai chịu ăn cái thịt thăn

14097838569 4a7b90f7a5 z - Buffet lẩu gọi món Coca Suki ở Vincom A

Lại thêm Mấy lần sau mình kêu thêm ba rọi bò không cũng cho có nhiêu đây :’( Kinh nghiệm là phải kêu lên liên tục, đừng có đợi ăn xong mới kêu :’(

14097851918 6143f528e5 z - Buffet lẩu gọi món Coca Suki ở Vincom A

Chè ruby, tên nghe kiêu chứ là chè củ năng, mà ở đây thêm hương dâu vô ăn ghê ghê ==” Toàn mùi hóa học…

14282472162 cd201c5a4e z - Buffet lẩu gọi món Coca Suki ở Vincom A

Chè hột é, chè này thì ok hơn xíu mà cái màu xanh không có vị gì hết, ăn thấy hơi kỳ kỳ…

14283993244 183a5e48fa z - Buffet lẩu gọi món Coca Suki ở Vincom A

Chè sương sáo, chè này ổn nhất, nghe nói cái vàng vàng là trà sữa thái, không biết thiệt không *_*

14097856720 349797cb6c z - Buffet lẩu gọi món Coca Suki ở Vincom A
    I'm mushroom
    Không bao giờ hối hận vì những gì mình đã làm [-(

về món khai vị mình thấy hơi ngán, chả cá của nó k ngon bằng Con voi vàng, gỏi mì mình lại thấy cay lắm chứ Lần trc mình đi cũng gọi lẩu tomyum với Bakuteh, mùi vị cũng ổn, cá nhân thấy phần Bakuteh chưa đủ đậm đà như hồi ăn bên Malai, rau thịt thì có nhân viên đến cắt và bỏ vào lẩu giùm. Chỉ hơi thất vọng vì thấy 1 số bạn ở đây đi ăn có món sương sáo trà sữa, nhưng hồi mình đi sương sáo hình như ăn với nước cốt dừa thôi, k phải trà sữa Thái

Ở đây hồi Tết có ăn rồi, đồ ăn chủ yếu là món Thái, nhưng làm ăn rất ngon và laạ miệng ^^. Phục vụ rất tốt, mang món ra rồi trộn dùm mình luôn.

4 đứa ăn gần hết 1tr.
    Mới đầu thấy món lẩu Coca, tưởng món gì lạ hoá ra Coca là tên của nhà hàng...bị hớ
    Gì thì gì, quán ăn chuẩn là phải:
    - Free khăn giấy (hoặc khăn lạnh càng tốt). Free trà đá. Free giữ xe.
    Cho dù giá có đắt hơn 100K cũng không thành vấn đề

smtluoi's Avatar
    Đang ở
    HCM city
    Trích dẫn Gửi bởi kittyliu Xem bài viết
    về món khai vị mình thấy hơi ngán, chả cá của nó k ngon bằng Con voi vàng, gỏi mì mình lại thấy cay lắm chứ Lần trc mình đi cũng gọi lẩu tomyum với Bakuteh, mùi vị cũng ổn, cá nhân thấy phần Bakuteh chưa đủ đậm đà như hồi ăn bên Malai, rau thịt thì có nhân viên đến cắt và bỏ vào lẩu giùm. Chỉ hơi thất vọng vì thấy 1 số bạn ở đây đi ăn có món sương sáo trà sữa, nhưng hồi mình đi sương sáo hình như ăn với nước cốt dừa thôi, k phải trà sữa Thái
    Mình còn chả biết cái mình ăn là cái gì Nó có màu vàng mà không béo, chỉ ngọt như nước đường Không biết gì luôn ==" Gỏi thì bữa mình ăn không cay, mình ăn cay hơi tệ nên chắc nhân viên thương, không làm cay
    I'm mushroom
    Không bao giờ hối hận vì những gì mình đã làm [-(

KhánhFN's Avatar
    Mình thấy gỏi của nó siêu cay =.= đợt mình đi ăn buffet mà vẫn đc cắt rau dùm mà bạn,dạo này nóng nên lẩu k phải là sự lựa chọn hảng đầu.

3/3 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/28 123

Tag của Chủ đề này