[Phú Nhuận] Bún muối ớt (Bún nước Huyền) - Món bún ngon, lạ nổi tiếng trong hẻm - Trang 4
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

4/8 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/73 ... 23456 ... Trang cuối - Kết quả của 71 từ 73/73
Kết quả 31 đến 40 của 73
    RickyVo's Avatar
    Đang ở
    unknown
    món này lạ, muôn ăn thử nhưng sợ bị dị ứng bột ngọt.

giá cao quá vậy trời... qua ăn hủ tiếu nam vang Nhân Quán có vẻ ok hơn... nhìn nhớp nhúa nhầy nhụa mà hành lá như mình đắp mền cái tô =-=.

Đầu tiên mình xin lỗi qua chủ thớt có lẽ mỗi ng 1 khẩu vị
    Thứ 1 đúng như cái tên bún nước==> bún+nước, nước lèo nhạt tếch,giống nước sôi trụng thịt bò hay nấu mì ăn ở nhà
    Thứ 2 bột ngọt rất rất nhìu,mình đã nghe lời chủ thớt dặn cho ít thôi,nhưng ăn chưa hết tô thì tay chân bủn rủn,người rần rần,mặt nó tê dại luôn. Mình rất dị ứng với bột ngọt,chỗ nào bỏ nhìu 1 chút là mình bị ngay,nhưng chỗ này là lần đầu tiên,tê dại cả mặt luôn,đứa e đi cùng cũng bị vậy hix
    47k 1 tô,ăn xog ko bao giờ muốn nghĩ tới luôn

Đang ở
    HCMC
    Mình thắc mắc ko biết nước lèo nấu từ cái gì? Lấy nước sôi đổ vô hả?

Trích dẫn Gửi bởi Béo béo Xem bài viết
    Đầu tiên mình xin lỗi qua chủ thớt có lẽ mỗi ng 1 khẩu vị
    Thứ 1 đúng như cái tên bún nước==> bún+nước, nước lèo nhạt tếch,giống nước sôi trụng thịt bò hay nấu mì ăn ở nhà
    Thứ 2 bột ngọt rất rất nhìu,mình đã nghe lời chủ thớt dặn cho ít thôi,nhưng ăn chưa hết tô thì tay chân bủn rủn,người rần rần,mặt nó tê dại luôn. Mình rất dị ứng với bột ngọt,chỗ nào bỏ nhìu 1 chút là mình bị ngay,nhưng chỗ này là lần đầu tiên,tê dại cả mặt luôn,đứa e đi cùng cũng bị vậy hix
    47k 1 tô,ăn xog ko bao giờ muốn nghĩ tới luôn
    Bạn này liều thật, đã dị ứng bột ngọt mà còn dám test bún này, hehehe, gan thiệt

t011's Avatar
    Nhìn tô bún như nồi tả bí lù, tùm lum. Thấy là hổng ngon rồi, nhìn thêm hình bột ngọt với giá 47k / tô là quay đi luôn, khỏi test chi cho mắc công. Nước dùng mà cho nhìu bột ngọt ăn xong khát nước kinh, chưa kể còn nhức đầu. =.='
    Lần sửa cuối bởi t011, ngày 30-03-2015 lúc 05:18 AM.

Lưu ý : trong cái hẻm Trần Kế Xương này có 3 quán ! 2 quán NHÁI ! Quán HUYỀN mới đúng, cứ tìm sẽ ra có treo biển như hình trên

BÁN HÀNG TUẦN NGHĨ NGÀY THỨ 6 NHA CẢ NHÀ

-----------------------------------------------------

Mới ăn xong !

Chắc là do khẩu vị, mình thất RẤT BÌNH THƯỜNG, thậm chí cảm xúc lẫn lộn vì nó chả ra cái j

Thua xa xa xa bánh canh cá lóc !
    Lần sửa cuối bởi Dung_haman, ngày 30-05-2015 lúc 11:24 AM.

RickyVo's Avatar
    Đang ở
    unknown
    Không hiểu vì sao gọi là bún muối ớt.

whynot1510's Avatar
    Hôm bữa cũng mon men đi ăn thử, ôi má ơi, quá đông, tính bữa nào quay lại thử nhưng giờ đọc review chắc thôi nghĩ ăn. Hình như lên DDAU thì đông lên nhưng không biết chất lượng có giữ như lúc chưa nổi tiếng hay không ????

ở đây ngon lắm nè. đã từng ăn

4/8 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/73 ... 23456 ... Trang cuối - Kết quả của 71 từ 73/73