BÚn nước bình định hay còn gọi là bún muối ớt. Quận bình thạnh :)
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 25/25
Kết quả 1 đến 10 của 25
    sweetcandy8x's Avatar

Cool BÚn nước bình định hay còn gọi là bún muối ớt. Quận bình thạnh :)

Tham gia lâu ùi mà mà chưa gửi bài lần nào, bài này là bài đầu tiên của em có gì sai sót mong anh, chị, em. cô, chú, bác bỏ qua cho em

Google map : 10.80108,106.690818 - Google Maps
    đường phan đăng lưu hướng bà chiểu chạy lên quẹo trái là đường TRần kế xương kế bên công viên phú nhuận lun, chạy thẳng vào qua cái ngã ba nhỏ đi 1 tí là thấy bảng này thì cứ đi theo mũi tên của bảng đỏ bún nước huyền còn mấy bảng bún nước khác đừng vào dở mà hok đúng gốc ^^

bán từ 11h trưa đến 5h3o hoặc hết sớm hơn.

75c5bc7575548a012dd0e98245b72983 55174098.544635163126447174139836955654n - BÚn nước bình định hay còn gọi là bún muối ớt. Quận bình thạnh :)

Món này thì tới mới nấu chứ ko nấu sẵn như là món hủ tiếu hoặc bánh canh mình hay ăn
    Nguyên liệu gồm có bún tự làm, nước lèo là nước nấu bánh ,bò bằm, bò miếng mềm mềm giòn giòn, tôm xay nhuyễn, bò viên, trứng
    Gia vị thì tiêu, bột ngọt, muối ớt, nước mắm, đặc biệt món này ăn cực kỳ nhiều tiêu và hành, hok ăn cay nhớ dặn, nhưng thường người mới đến thì cô chủ quán nấu cay vừa cho người mới bik ăn thôi chứ ko làm cay nhiều như người cũ.. món khác ko nói chứ món này em thấy ai tới cũng ăn hành quá choy, con gái ăn còn hơn con trai lun, có cả đầu hành em hùi xưa cũng zi mà giờ khác người hok ăn nhiều như trước nữa chắc dư chất hành quá rầu ))

MÓn này ai ko ăn bột ngọt nhớ dặn nha ko bỏ nhìu lắm a', ai dị ứng là tiu lun

282550107 597806400230216 - BÚn nước bình định hay còn gọi là bún muối ớt. Quận bình thạnh :)
    nguyên liệu và thành phẩm xong khi đã được nấu ^^ ai hok thích ăn bún thì ăn nhân hoặc ăn với mì gói cũng ngon nhắm
    hình gốc bị xóa mất zòi còn tấm này ah, bonus nhỏ bạn em zô nó đang ngồi ăn, tướng đẹp ghê lun ( p/s nếu mài có vô tình đọc được bỏ qua cho tao, tao hok cố ý

hai tô đầy đủ là đây( hình em mượn)
    37931447 164037353749715  - BÚn nước bình định hay còn gọi là bún muối ớt. Quận bình thạnh :)

tô của hai đứa ^^
    754227951 425381310853982 - BÚn nước bình định hay còn gọi là bún muối ớt. Quận bình thạnh :)

món này mấy bạn gái ăn hok thấy ngon hok nói, còn ăn thấy hợp rùi mún ăn thêm thì cứ việc vô tư gọi thêm, khách wen tới ai cũng toàn chơi hai tô vậy với 1 tô nhân hok ah, cứ vô tư mà ăn đừng có sợ quê hay ngại

NHiều khi quán đông nên có đói kêu gỏi cuốn kế bên ăn cũng được, hok có bày ra bán trong nhà ah, ai ăn kiu pà chủ quán kêu dùm cho .Có bán nước mía. rau má dừa, rau má đậu xanh, nước ngọt, cam vắt tùm lùm hết nhớ nhiêu đó ah

P/s món này ăn lạ miệng , sài gòn hình như có mình chỗ này ah, còn mấy chỗ khác bán thì hok phải cọng bún như vậy mà là cong bánh canh mình hay ăn, ăn ko giống mà nguyên liệu mặc dù giống vậy nhưng cũng ko ngon, ai ăn chỗ này thấy ko ngon rồi thì ko ăn chỗ nào duoc nữa đâu, chỗ khác còn dở hơn nhiều điều đó em đảm bảo lun ^^
    Nếu mà ăn đúng gốc như hùi xưa là chỉ có bò với tôm thui chứ trứng với bò viên là sau này, biến tấu thêm nhiều quá nên cảm giác hok còn ngon như xưa, bò viên ăn hok thấy ngon, tôm xay nhuyễn hùi xưa cũng giòn hơn giờ ăn thấy hok giòn như trước.
    NHiều khi quán đông quá nên hơi lâu, với chủ quán nhìu khi đông quá mà mấy nhân viên phụ hok vừa ý là la nạt dữ lắm, xong chút bình thường lai ah ai mà ăn rùi kêu ăn thêm cực kỳ nhanh, tai sợ khách đợi lâu no hơi ko ăn tiếp nữa, còn người vô sau chưa duoc ăn mà nhằm khách đông thì đành chịu khó đợi , bán đắt nhưng ko chảnh, ko thuoc dạng ko cần khách, nhìu khi rảnh ko có khách pả 8 cũng zui zui ^^
    Lần sửa cuối bởi sweetcandy8x, ngày 29-05-2013 lúc 10:24 PM.

2. Xem thêm review nổi bật khác

sweetcandy8x's Avatar
    quên nữa hình đầu với hình thứ 3 em mượn của người khác ^^

GIá thì bình thường 25k tô, dầy dủ thì 35, còn 2 tô như hình của em ăn là em ăn nhiều đồ an ít bánh 45k

MÓn này làm chín đồ ăn trước xong mới bỏ bún sau cùng nên nhiều khi bưng ra ai mới zô ăn nhìn tưởng bún, nước với hành ko ))

Cherish's Avatar
    Đang ở
    Forever in Love
    Chị thấy sao giống bánh canh quá mà gọi là bún ? Món lạ nha, phải thử nay mai

Để ý cái hình ghê cái nào càng censor càng để ý

sweetcandy8x's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi Cherish Xem bài viết
    Chị thấy sao giống bánh canh quá mà gọi là bún ? Món lạ nha, phải thử nay mai

Để ý cái hình ghê cái nào càng censor càng để ý
    nó giống giống cong bánh canh nhưng làm bằng bột gạo ở ngoài hok có bán, tai cái tên người ta nói vậy nên em kiu vậy đến giờ lun^^

Cherish's Avatar
    Đang ở
    Forever in Love
    Trích dẫn Gửi bởi sweetcandy8x Xem bài viết
    nó giống giống cong bánh canh nhưng làm bằng bột gạo ở ngoài hok có bán, tai cái tên người ta nói vậy nên em kiu vậy đến giờ lun^^
    sao nhìn hình em chị thấy nó trong trong giống bột lọc quá vậy ta???

1354812406498702 574 574 - BÚn nước bình định hay còn gọi là bún muối ớt. Quận bình thạnh :)

hình này la bánh canh bột gạo nè, chị ăn ở Bánh căn Hiền II Phan Rang ở bờ kè Nhiêu Lộc đó

sweetcandy8x's Avatar
    nó bột gao mà trong như bột lọc vại đó chị ko giống cong bánh canh như hình trên ^^

ndm10vn's Avatar
    Đang ở
    tphcm
    gọi là bún nước chư thiệt ra là cọng bánh canh đó ko fai cọng bún đâu, chỗ này Quậy ăn rồi vì thật chất món này truyền thống là chỉ có tôm bằm và thịt bò bằm, ăn này quan trọng là nhiều hành, nhiều tiêu và bỏ nhiều ớt vô ăn giải cảm cũng tốt lắm đó, vì quán này chế thêm bò viên, trứng này nọ để đáp ứng thêm cho nhiều thực khách thì điều này cũng khá hay vì vậy mới đông khách hơn những chỗ khác thôi

thật ra món này đơn giản và nước lèo thì ở đâu cũng như nhau, nước lèo lạt nhách à có xương thịt j đâu, khi ăn thì ngta mới bỏ thịt sống vô tô nhúng cho cho nó chín liền trong tô lun, và nêm thêm muối ớt, nước mắm

lần đầu tiên Quậy bít món này ở 1 người đẹp bán trên đường Vạn Kiếp lúc đó có 7k/tô à ăn được lắm nhưng ko lâu sau thì ko bán nữa, và món này cũng có 1 xe bán trên đường Lê Quang Định lun bán theo kiểu truyền thống chỉ có tôm xay và thịt bò bằm thôi à
    4 QUẬY - 098.491.7850
    fb: https://www.facebook.com/diem.tran.1610

sweetcandy8x's Avatar
    @ quậy : có biết lê quang đinh mà ăn dở lắm quậy ơi ăn nhạt nhẽo lắm, thịt bò ko tơi ra bò dồn 1 cuc lai, nước lèo thì lạt nhách ah, nói chung cách làm thì ko khó nhưng hok phải ai cung làm duoc, tại cung phải có đồ nghề nữa chứ ko ăn lạt quẻ lắm, kỳ thử mua sống về nấu ăn thử, nấu xong đem đổ lun ))) tui ăn lúc còn 8, 10k 1 tô ăn lúc đó dung ngon, sau này thêm bò viên trứng với doi mặt bằng bán nên thêm nhìu thứ chứ ăn đúng gốc như xưa thấy ngon hơn

minhmapdeghet's Avatar
    Đang ở
    Bình Dương
    kết cái censored ghê.
    MinhMap - Huyền thoại một cái tên.

ko hap dan j lam

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 25/25