[Quận 3] Cơm chiên Ga -Cơm tấm chiên.Bạn đã thử chưa ?
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 13/13
Kết quả 1 đến 10 của 13

Cơm chiên Ga -Cơm tấm chiên.Bạn đã thử chưa ?

Quán này cũng dạng thâm niên lâu năm nhưng không chặt chém,giá bình dân.lần đâu tiên mình được ăn tầm cách đây 15 năm,khi vào thành phố học đi tìm lại nhiều lần mà không thấy mà giờ chuyển nhà thì nó lại nằm gần nhà
    thông tin:
    +địa chỉ:Đối diện ga xe lửa,ngay góc Nguyễn Phúc Nguyên-Nguyễn Thông,tới nơi bạn thấy nơi có 2 cái chảo lớn lúc nào cũng bốc khói là nó
    +giá : 30k cho cơm bò mực +5k(nếu ăn trứng)
    +món ăn:cơm,hủ tiếu mềm,mì gói,nui chiên cùng bò,mực,trứng (tùy bạn chọn,có thể chọn cơm+mì bò,....)
    +thời gian:5h30-9h(rằm nghỉ)
    1962586 801164686570148 6631569093499814916 n - Cơm chiên Ga -Cơm tấm chiên.Bạn đã thử chưa ?
    Đĩa cơm cũng khá nhé,không ít đâu.vừa bụng 1 đứa ăn khá như mình
    _Nếu nói điều đặc biệt ở đây thì chủ quán dùng cơm tấm để chiên trên lửa rất lớn nên khi ăn bạn có thể thấy mùi áp chảo rất rõ ràng,bản thân hạt tấm rất xốp,mềm chứ k dẻo vậy nên nó tạo nên sự khác biệt so với đại đa số các nơi cơm chiên khác.
    _Tiếp đến là ở đây khi chiên chỉ nêm 1 ít muối thôi vậy nên hương vị đĩa cơm sẽ hoàn toàn phụ thuộc vào bạn.Gia vị ở đây có:giấm,nước tương,tương đỏ và đặc biệt là sate để bạn có thể tự nêm nếm đĩa cơm của mình
    _Còn về phần thịt,mực,cải thì mình thấy cũng khá bình thường,không có gì đặc biệt.nếu thích vị bùi bùi của trứng bạn có thể dặn chiên cùng,trứng ở đây chiên cùng cơm chứ k phải là trứng ốp la.
    10383014 801164663236817 5252660726025206627 n - Cơm chiên Ga -Cơm tấm chiên.Bạn đã thử chưa ?
    Lần sửa cuối bởi huuthao123, ngày 08-06-2014 lúc 11:30 PM.
    ăn một mình có thể ăn món mình thích và có thể trải nghiệm được hoàn toàn về mùi vị món ăn

2. Xem thêm review nổi bật khác

Cherish's Avatar
    Đang ở
    Forever in Love
    Cơm vầy nhìn có vẻ khô quá hen. Khu này có món mì xào ga xe lửa nổi tiếng nè

hung2803's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City, Vietnam, Vietnam
    dĩa này mà thiếu chén nước soup rau củ thì chưa hoàn thiện rồi.

ngochayeu's Avatar
    giá 0k à

https://www.facebook.com/ivan.truong.397

30k đó mà

Mình hay ăn mì xào ở đối diện ga xe lửa,sẽ ghé thử

review ngắn gọn dữ

Trích dẫn Gửi bởi hung2803 Xem bài viết
    dĩa này mà thiếu chén nước soup rau củ thì chưa hoàn thiện rồi.
    cũng khô thật,có chén rong biển hay cải ngọt nữa là tuyệt
    Trích dẫn Gửi bởi Cherish Xem bài viết
    Cơm vầy nhìn có vẻ khô quá hen. Khu này có món mì xào ga xe lửa nổi tiếng nè
    Trích dẫn Gửi bởi phithien Xem bài viết
    Mình hay ăn mì xào ở đối diện ga xe lửa,sẽ ghé thử
    2 chỗ cách nhau tầm 20m đi về hướng chung cư nguyễn phúc nguyên đó.chỗ này có trước mì xào ga xe lửa lâu lắm lắm luôn ấy,mì xào bên kia dầu mỡ nhiều quá nên ngán quá trời
    ăn một mình có thể ăn món mình thích và có thể trải nghiệm được hoàn toàn về mùi vị món ăn

quán này chưa ăn ko biết sao chứ cái quán mì xào đối diện ga xe lửa năm trước đi ăn về có ông anh ăn nhiều tương ớt quá bị ngộ độc thực phẩm vào viện nên nguyên đám ko dám ăn nữa luôn T_T

Trích dẫn Gửi bởi andyav Xem bài viết
    quán này chưa ăn ko biết sao chứ cái quán mì xào đối diện ga xe lửa năm trước đi ăn về có ông anh ăn nhiều tương ớt quá bị ngộ độc thực phẩm vào viện nên nguyên đám ko dám ăn nữa luôn T_T
    mình nghĩ chắc do mì,rau,...hay gì đó chứ tương ngộ độc thì khó...nó chỉ độc dần dần thôi chứ khó mà như dạng ngộ độc thực phẩm lắm.mình cũng sợ tương kí nên ăn ngoài rất ít ăn tương đỏ,chỉ nước tương,giấm với sate thôi

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 13/13