Cơm Tấm 3 Ghiền Không Biết Ghiền Gì Đây
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/16 12311 ... Trang cuối - Kết quả của 151 từ 157/157
Kết quả 1 đến 10 của 157
    anchoisaigon's Avatar

Cơm Tấm 3 Ghiền Không Biết Ghiền Gì Đây
    Đánh giá bài viết:3/5

Xem review mới nhất tại đây: http://diadiemanuong.com/home/f11/co...13/#post293524

Tui cũng ko nhớ rõ là mình có từng vik entry nào về cơm tấm chưa. Nhưng mà hình chụp cơm tấm thì đảm bảo là tui post đầy hết rùi. Từ cơm cali, mộc, cơm lề đường võ thị sáu, cơm tấm mai, cơm tấm trong mí quán cafe sang trọng lun. Cũng có nhắc tới 3 ghiền nữa.
    Nói về cơm tấm thì Sài Gòn mình sáng trưa chiều tối gì cũng có hết trơn á. Từ bình dân cho tới cao sang lun. Nhưng lưu ý là chỉ có dân miền nam mới chuộng loại gạo tấm. Những người gốc bắc thời trước như bà nội tui thì nhất định ko bao giờ ăn cái “loại gạo nát nấu cám cho heo” ấy. Ack ack… mỗi lần nhà tui mà nấu cơm tấm ăn thì phải nấu riêng cho bà nội tui nửa lon cơm gạo tẻ thường chứ bà nội tui là ko có chịu ăn cơm tấm.
    Cơm tấm đơn giản cho bữa sáng thì chỉ có sườn – bì – chả – ốp la thui. Còn bữa trưa tối thì mấy chỗ cơm hoành tráng hơn có thêm gà, thịt kho, cá kho, phá lấu tè lè… Nhưng túm wừng lại với tui thì vẫn chỉ có sườn bì opla là ngon nhất !!!

IMG 0362 - Cơm Tấm 3 Ghiền Không Biết Ghiền Gì Đây

IMG 0359 - Cơm Tấm 3 Ghiền Không Biết Ghiền Gì Đây

Chỗ 3 ghiền thì tui thường xuyên phải nghĩ tới nó lắm vì sức hấp dẫn của miếng thịt nướng. Thịt ướp ngon, ko bị mặn, khẩu vị miền nam ngọt ngọt, miếng nào miếng nấy dày cui to chảng, ăn xong hết cả cơm mà miếng thịt chả hao đi bao nhiu. Do nước ướp ngon nên gà nướng cũng ngon nữa.

IMG 0363 - Cơm Tấm 3 Ghiền Không Biết Ghiền Gì Đây

Bì rất ukie vì có thịt nạc nhá, ko có phải mí loại toàn bì thính với chả sợi lừa đảo nhá

IMG 0351 - Cơm Tấm 3 Ghiền Không Biết Ghiền Gì Đây

Trứng ốp la là trứng vịt, loại nhỏ nên ăn béo với ngon khác trứng gà mí quán cơm bình dân khác hay bán. Phần bì cũng phải duyệt lun vì bì có thịt nạc, ăn được, ko bị mỡ bèo nhèo gớm guốc.
    Nước mắm là tiêu chí quan trọng. Duyệt lun.

IMG 0353 - Cơm Tấm 3 Ghiền Không Biết Ghiền Gì Đây

Dĩ nhiên là chỗ ngồi thì ko có được sang trọng rùi. Tỉ lệ thuận với giá cả ngày càng tăng cao đắt đỏ.
    Hui nay đi ăn với ku Tùng, 2 đứa gọi 2 dĩa cơm sườn bì trứng + 2 xá xị + 1 cơm thêm = 84k. Xong, lăn về.
    Ngon, bổ, rẻ…

IMG 0354 - Cơm Tấm 3 Ghiền Không Biết Ghiền Gì Đây

IMG 0355 - Cơm Tấm 3 Ghiền Không Biết Ghiền Gì Đây

IMG 0355 - Cơm Tấm 3 Ghiền Không Biết Ghiền Gì Đây

Địa chỉ là :
    84 Đặng Văn Ngữ QPN TPHCM
    Chỗ này cách chung cư Đặng Văn Ngữ vài bước chân, đối diện ngay trường Hàn Thuyên ấy. Cũng gần nhà thờ 3 chuông. đi ngay wa con đường mùi thịt nướng thơm phức là chính nó.
    Lần sửa cuối bởi Cherish, ngày 08-08-2014 lúc 11:08 PM. Lý do: update

2. Xem thêm review nổi bật khác

chỗ này ngon thì khỏi phải chê...thịt vừa mềm vừa thơm....nhưng giá thì k mềm chút nào....1 phần ăn cho đã chắc 40k hay 50k....mà kiu cơm thêm ở đây ít xịu ah....có lần nhớ đi với 10 thằng con trai lúc tinh tiến đếm ra 5 chục dĩa cơm thêm....té xĩu....

anchoisaigon's Avatar
    ở đây đồ ăn bạn đã thể no rùi bạn mình ở mỹ ghé đây ăn chỉ thêm 1 dĩa cơm thêm thui đã no rồi chứ đừng nói tới 5 dĩa

Công nhận ở đây là thịt nhìu và cơm ít, sức con trai ăn có xíu cơm vậy thì phải kiu thêm cơm thêm là phải. Giá cũng ko bình dân đâu

Scouter's Avatar
    ...ở đây ko chỉ có sườn ngon ko đâu nhé...nếu mình nhớ ko lầm cơm nấu bằng nước dừa đấy...chẳng biết bi h còn ko
    :

Nói chung là sườn ngon khỏi chê nhưng cơm thì ít thiệt! Lần nào em ăn cũng phải thêm 1 dĩa cơm thêm, vì cảm thấy ăn cơm thiếu. Nhưng mà ăn xong toàn là lăn zìa vì no wá!
    Hùi trước có cơm tấm Tuấn mập trên đường Đồng Đen, cơm nhìu, sườn cũng to, ăn no và ngon lắm, nhưng bây giờ hok biết chuyển đi đâu mất tiu rùi!

Nói chung là sườn ngon khỏi chê nhưng cơm thì ít thiệt! Lần nào em ăn cũng phải thêm 1 dĩa cơm thêm, vì cảm thấy ăn cơm thiếu. Nhưng mà ăn xong toàn là lăn zìa vì no wá!
    Hùi trước có cơm tấm Tuấn mập trên đường Đồng Đen, cơm nhìu, sườn cũng to, ăn no và ngon lắm, nhưng bây giờ hok biết chuyển đi đâu mất tiu rùi!

katty_88's Avatar
    Thật sự thưởng thức rất nhiều chỗ cơm tấm rồi mà vẫn phải quay về đây ăn.Mình thường ăn 2 người 2 dĩa cơm 1 cơm thêm là tầm 50k thôi nha [chắc con gái nên chỉ ăn 1 dĩa cơm thêm cho 2 đứa.1 dĩa sườn và 1 dĩa bì chả,kêu vậy kinh tế vì sườn to lắm chia nhau ăn còn dc!thông tin mới ăn cách đây 2 ngày]. So với cơm tấm Cali hay Mộc thì cơm ở đây quá rẻ và quá ngon.

Ăn hoài à vì gần nhà đi bộ ra dc hehe.

874 Đường Âu Cơ, Phường 14, Quận Tân Bình, Thành Phố Hồ Chí Minh
    Cứ lên Vietbando - Bản đồ trực tuyến | Bản đồ Việt Nam | Tìm đường đi | Tìm địa chỉ | Tìm điểm dịch vụ mà tìm là ra hết

Đang ở
    HCM City
    nhưng sao mình nước mắm và sườn ướp ngọt quá ah. Neu bớt ngọt 1 chút thì ngon hơn

1/16 12311 ... Trang cuối - Kết quả của 151 từ 157/157

Tag của Chủ đề này