[Quận 11] "Crawfish house" - Ăn món sang chảnh rẻ nhưng chất [online]
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 14/14
Kết quả 1 đến 10 của 14
    tinyfairy's Avatar
    Đang ở
    Freedom

Red face "Crawfish house" - Ăn món sang chảnh rẻ nhưng chất [online]

Nhân dịp có thể gọi là "song hỉ" : 1 đứa bạn sắp có việc làm, và 1 đứa "có nguy cơ" "thất nghiệp" , 3 đứa mình quyết định tìm món gì ăn lạ lạ vì thật ra suy nghĩ dữ lắm cũng k biết đi đâu ăn gì sau khi dạo hết DDAU
    Tình cờ thấy FB 1 chỗ bán Crawfish, hấp dẫn quá mà đọc FB cũng dữ dội nữa nên cả nhóm quyết định order thử

FB "Crawfish House" : https://www.facebook.com/Crawfish.snackUS
    Địa chỉ: 153 Tuệ Tĩnh ,w11
    SDT :0938442977

Ban đầu mình hỏi là 6h giao được k, chị chủ bảo 7h30 vì giờ chị bận giao hàng rồi, mình ok và nhắn giao em ở w1, rồi ra đó với 2 chiến hữu đã chờ sẵn ở trước
    Sau 1 hồi tám đủ chuyện thì hàng đã mang tới . Mình order 2 món giờ là món đầu tiên trước nha :

Phần như hình gồm: 250gr crawfish + 250 gr gẹ và chem chép + bắp , khoai , xúc xích = 400k

IMG 3068 - "Crawfish house" - Ăn món sang chảnh rẻ nhưng chất [online]

Mở bao ra còn ấm, và thơm k cưỡng nổi đâu nha.

IMG 3073 - "Crawfish house" - Ăn món sang chảnh rẻ nhưng chất [online]
    Nhân vật chính là đây: crawfish - hay còn gọi tên việt nam là Tôm hùm đất . Màu đỏ đẹp đó mà bé bỏng lắm, ngang hơn 1 ngón tay mình 1 xíu , "cao" khoảng 1 ngón rưỡi -> thân hình thấp bé nhẹ cân
    Lột sạch sẽ ra là suy dinh dưỡng luôn , bạn mình ăn thì lột -> nên lâu. Mình thì muốn thử vỏ của nó cứng cỡ nào, ăn vỏ luôn . À, phần đầu có gạch nữa nhé, mấy bạn cứ từ tốn mà khám phá nhé

IMG 3076 - "Crawfish house" - Ăn món sang chảnh rẻ nhưng chất [online]
    Tiếp đến là càng ghẹ. To, tươi, chắc thịt lắm nha. Những tưởng ăn lẹ rồi mà ai dè còn thứ lẹ hơn : chem chép
    Hem biết đợt này sao mà suy dinh dưỡng nhất xóm luôn . Được cái vỏ của ẻm cầm chan nước sốt lên tôm và ghẹ cho nó thấm hơn là chuẩn

IMG 3078 - "Crawfish house" - Ăn món sang chảnh rẻ nhưng chất [online]
    Tèn ten, cái làm nên sự hấp dẫn của món ăn này là đây: nước sốt. Chấm miếng bánh mì, bỏ con chem chém vô, đưa vào miệng...ta nói ngon k thể tả

À, quên nói là bánh mì hem có bán kèm trong đây, mà khu này làm gì có xe bánh mì nào >''<. May sực nhớ có TLJ trên Diamond chạy lên mua tạm 1 ổ dài, rồi nhờ nhân viên cắt ra dc như vầy
    IMG 3081 - "Crawfish house" - Ăn món sang chảnh rẻ nhưng chất [online]

Ăn xong "mặt trên", tức gồm: tôm,ghẹ, chem chép ta cùng khám phá mặt dưới:

IMG 3080 - "Crawfish house" - Ăn món sang chảnh rẻ nhưng chất [online]
    Mình nhớ phần này dc 4,5 khoanh bắp Mỹ như hình. Bắp ngọt chấm sốt mặn mặn là hài hòa luôn .
    Khoai tây thì 1 củ cắt đôi, mềm nhừ. Đc tầm 5 miếng.
    Xúc xích được tầm 5,6 khúc cỡ 1 lóng tay, ăn cũng ok.
    Do là chụp món chính thôi vì bị la quá nên hem có hình mấy trên, nhưng đọc là mường tượng dc rồi hen .

IMG 3079 - "Crawfish house" - Ăn món sang chảnh rẻ nhưng chất [online]

Cứ chấm vầy thôi làm tới, bắt mì kinh khủng . Sốt này chấm mì thôi cũng ngon rồi, mấy kia ăn phụ thôi cũng dc .
    Nhưng có vẻ càng về cuối sốt rặt nên hơi mặn, chấm ít mì lại, cứ thế mà vừa nói chuyện vừa lai lai

Xong phần thứ nhất , giờ tới món thứ hai: CHÂN GÀ TẮC MUỐI: 150k
    Ấn tượng khi khui hàng
    IMG 3061 - "Crawfish house" - Ăn món sang chảnh rẻ nhưng chất [online]
    Thơm nhẹ mùi sả, đầy đặn đó chứ .Hộp vầy nửa kg hen

Dẹp sả qua 1 bên xem nào, 1 chân dc cắt sẵn làm 2 như vầy hen, ăn tiện
    IMG 3066 - "Crawfish house" - Ăn món sang chảnh rẻ nhưng chất [online]

IMG 3063 - "Crawfish house" - Ăn món sang chảnh rẻ nhưng chất [online]
    Chân này khá to, mềm mềm giòn giòn lại chua nhẹ của tắc, chấm thêm muối tiêu chanh là vừa miệng luôn (y). Món này dc kèm theo 2 miếng chanh, vài trái ớt và bịch muối tiêu mần sẵn .
    IMG 3067 - "Crawfish house" - Ăn món sang chảnh rẻ nhưng chất [online]

Cho ra nắp hộp rồi cứ thế mà chấm thôi
    IMG 3088 - "Crawfish house" - Ăn món sang chảnh rẻ nhưng chất [online]

Bạn nào ăn nhạt thì chấm mút mút nước tắc của nó nha, trời ơi ai thích ăn chua chua mà nhạt thì cứ ăn theo kiểu này đi.
    Chung là kiểu nào cũng đáp ứng dc hết á . Tính ra 1 cái chân gà 4 ngón chấm dc 4 lần chứ bộ
    IMG 3090 - "Crawfish house" - Ăn món sang chảnh rẻ nhưng chất [online]
    Chấm quài có hết nước đâu

Toàn cảnh buổi hôm nay:
    IMG 3084 - "Crawfish house" - Ăn món sang chảnh rẻ nhưng chất [online]
    Tính ra là 400k crawfish và 150gr chưn gà cho 3 mạng ăn no (chưa kể tiền bánh mì ) cho dịp cuối tuần cũng k phải là "soang chảnh" gì lắm, mà lại dc ăn 2 món chất như này ^^.

Xíu quên 1 vấn đề hơi tế nhị, tiền ship:
    Vì quán online ở w11 nên giao tụi mình bên w1 thì ship là 30k. Cá nhân mình nghĩ đó là công chị chủ chạy đi giao, hơn nữa đồ ăn gọn gàngm sạch sẽ, chất lượng ok thì mình thấy cũng k phải là vấn đề gì lớn lao. Ai order chị mới làm và đi giao ngay nên mình thấy ship vậy cũng là hợp lý . Hơn nữa lúc giao cho mình có sớm hơn gờ hẹn 10p ^^.
    Chị freeship ở w11, những quận khác đều tính. Mấy bạn vào FB xem giá ship cụ thể nhé . Còn mua nhiều hơn có bớt hay ntn thì mình k rõ, liên lạc trực tiếp với chị đó nhé.
    Và khi lên bài rw này, mình nghĩ sẽ có nhiều order và có thể cùng 1 thời điểm, nên việc đi giao hàng cho đúng giờ các bạn mong muốn cũng là 1 vấn đề "không nhỏ". Mình nói trước để các bạn có thể order sớm để chị đó chuẩn bị và giao cho đúng ý hơn .

Lần đầu ăn món này, thiệt tình cũng muốn ăn cho biết vị con tôm đất này nó như nào. Mà ăn xong thì mình vẫn thích tôm VN hơn , nên nếu có đặt mình k gọi crawfish (thay = tôm VN) , k lấy chem chép thôi ^^

Có mấy loại combo lận, mấy bạn cứ xem loại nào phù hợp order rồi chị báo giá nhé

Chị còn món phá lấu nước dừa cũng hấp dẫn lắm, mình chưa có dịp thử. Bạn nào ăn rồi vào chia sẻ cảm nhận nhé ^o^

Chúc mọi người ăn ngonnnn
    Chik
    Lần sửa cuối bởi tinyfairy, ngày 30-11-2014 lúc 11:58 PM.
    "The secret of success in life is to eat what you like and let the food fight it out insight" - Mark Twain

2. Xem thêm review nổi bật khác

Cường Sirô's Avatar
    Đang ở
    Xa Lắm
    Giá cả ok quá nhỉ, cám ơn e đã review nhá, mai mốt a order ăn thử Mà cho a hỏi là cái sốt chấm có cay không e? a thích mấy cái cay cay
    Sống để ăn...
    ...hay ăn để sống...
    ...không quan trọng!
    Miễn là mỗi ngày đều có đồ ăn ngon dâng lên miệng là được!

Cherish's Avatar
    Đang ở
    Forever in Love
    Thấy có địa chỉ nhưng đâu có ăn tại chỗ huh em? Ăn món này chị thích vì cái sauce của nó thôi, chấm bánh mì đã cực... Dạo này toàn ăn Cajun Tôm bên 379 rẻ ngon

Đang ở
    ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên :v
    món này dạo này có nhiều bạn onl quá ha, mình sợ ăn tôm này bị dị ứng nnên không dám thử.

tinyfairy's Avatar
    Đang ở
    Freedom
    Trích dẫn Gửi bởi Cường Sirô Xem bài viết
    Giá cả ok quá nhỉ, cám ơn e đã review nhá, mai mốt a order ăn thử Mà cho a hỏi là cái sốt chấm có cay không e? a thích mấy cái cay cay
    lúc post xong em thấy có mấy qán onl giá rẻ hơn mà k bik ngon hơn k ). e thấy cay vừa vừa, mà chắc a dặn chị chủ làm cay hơn okie á .
    "The secret of success in life is to eat what you like and let the food fight it out insight" - Mark Twain

tuyetdaitavuong's Avatar
    Đang ở
    Wyoming
    ăn thử vỏ crawfish s cứng lắm mà ta s

Đang ở
    Đâu đó trong vũ trụ
    kóoái món này nà chấm bánh mì là số zách

tinyfairy's Avatar
    Đang ở
    Freedom
    Trích dẫn Gửi bởi Cherish Xem bài viết
    Thấy có địa chỉ nhưng đâu có ăn tại chỗ huh em? Ăn món này chị thích vì cái sauce của nó thôi, chấm bánh mì đã cực... Dạo này toàn ăn Cajun Tôm bên 379 rẻ ngon
    dạ giao online, e cũng ghiền sauce mà lúc mua combo này nước nhiều qá chấm chưa hết mì mà no mất r . E thích tôm mình hơn ăn nhìu thịt .

Ngon giá hạt dẻ nè ực ực
    Quy ẩn giang hồ luyện skill ^^

tinyfairy's Avatar
    Đang ở
    Freedom
    Trích dẫn Gửi bởi tuyetdaitavuong Xem bài viết
    ăn thử vỏ crawfish s cứng lắm mà ta s
    mình thấy nó k cứng, với vốn dĩ vỏ tôm mình cũng ăn nên con này k ngoại lệ.

-----------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi phagioidaisu Xem bài viết
    Ngon giá hạt dẻ nè ực ực
    bữa nào thử xem a

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 14/14