[Gò Vấp] Ăn khuya cơm tấm Bụi
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 12/12
Kết quả 1 đến 10 của 12
    zan_u's Avatar
    Đang ở
    Germany

Ăn khuya cơm tấm Bụi

Mình đoc thấy cơm tấm Bụi có nhiều chi nhánh, mà chưa ăn bao giờ, chỗ này gần nhà nên đi chơi khuya về ghé ăn thấy ok lắm mà ko biết phải cùng1 chuỗi với cơm tấm Bụi mấy chỗ khác ko , fake cũng đc vì gàn nhà lại ăn ok

Quán nhỏ nằm trong 1 con đường "vùng ven" nên chủ yếu mình review cũng dành cho dân GV là chính đi chơi khuya zề đói bụng ghé ăn zui zui, hahha.

Địa chỉ : 36 Phạm Văn Chiêu P.8 Q.GV
    Giờ bán : từ mấy giờ thì ko biết chứ khuya 10h mấy mình ghé ăn vẫn đông người mua về ăn

Quán có nhiều món lắm, nhưng mình đi 2 người nên thử đc 2 dĩa cơ bản là sườn miếng + chả và sườn miếng + ốp la.
    Sở dĩ gọi sườn miếng là vì có cả sườn non nướng nữa nên gọi z để phân biệt

Đây là dĩa sườn chả của mình, chả làm bình thường ko đặc biệt, nhưng miếng sườn ngon lắm, sườn có pha chút mỡ, cắn vào mềm mềm béo béo, thơm cực kì, ngọt ngọt mặn mặn, chỉ muốn ăn không cho đã miệng mỡ hành cho nhiều, ăn cũng sướng luôn, chỉ tiếc là ko có tép mỡ. Sườn + ốp la của bạn mình cũng y z nhưng thay vào là cái ốp la thôi

image - Ăn khuya cơm tấm Bụi

Vừa vào quán đc 1 bé gái 4-5 tuổi hùng hổ mang 2 ly trà đá (free) đặt cái ịch xuống bàn òi im lặng đi zô, hahaa, dễ thương lắm, có 2 đứa nhỏ trạc tuổi nhau thay phiên nhau phụ mẹ cột bịch nước mắm, lau bàn dọn chén dĩa

image 1 - Ăn khuya cơm tấm Bụi

Các chai lọ nên nếm ( ko hiểu sao có mayonaise nhỉ ) bàn kế bên có chai tương ớt Chinsu nưa nhưng ko lấy qua dùng.

image 2 - Ăn khuya cơm tấm Bụi

Quán nhìn từ bên trong ra, tối hơn 10h vẫn có 2-3 xe đậu bên ngoài bỏ hộp đem về.

image 3 - Ăn khuya cơm tấm Bụi

Khăn giấy ướt , ghi cái địa chỉ Cây Trâm cũng ko hiểu có phải có chi nhánh Cây Trâm ko, chứ mình ăn ở 36 Phạm Văn Chiêu á nha

image 4 - Ăn khuya cơm tấm Bụi

Menu đây, rất nhiều món, giá cả bình dân, mình ăn 2 dĩa + 2 khăn ướt : 25k/ dĩa, khăn ướt 2k/ c tổng cộng 54k cho 1 tối no nê chuẩn bị đi ngủ

image 5 - Ăn khuya cơm tấm Bụi

image 6 - Ăn khuya cơm tấm Bụi

Ưu điểm :
    -Phục vụ dễ thương nhẹ nhàng nhanh nhẹn, có 2 em bé ngoan ngoãn cute cute chị chủ nói chuyện cực dễ mến ngọt ngào.
    -Giá cả phải chăng so với chất lượng.
    -Sươn ướp thơm ngon rất thấm vị.
    -Free trà đá, ly tách lịch sự từng bàn từng người riêng 1 ly chứ ko phải để cái thùng đá trong góc rồi trăm cái miệng cứ mút uống ừng ực

Khuyết điểm :
    -Cơm hơi khô, ăn ko "mướt"
    -Thêm chút tép mỡ nữa là toẹt zời ( cái này góp ý thôi nếu có càng tốt ko thì vẫn ăn ah , kaakka )
    -Hình như xe tự giữ vì ko quán nhỏ gia đình lại ko có vỉa hè nên ko có chỗ để xe và mướn bảo vệ (4 chiếc ở trc cửa là hết vẹo)
    -Vị trí quá "xa xôi hẻo lánh" khuyến cáo các bạn nữ ko nên đi khuya ăn 1 mình nhé, vì đường hơi tối, vả lại h khuya dân nhâu đi lại nhiều, đề phòng bất trắc nhé con gái nên đi vouws bạn trai hoặc theo nhóm sẽ tốt hơn, còn các bạn nam cứ vô tư, hahhha.

P/S hình chụp bằng đt nên nó cùi cùi, làm biếng chỉnh sửa quá nên mấy bạn coi đỡ nhoé, đc cái phản ánh thật 100% đấy ạ, ko lừa tình
    Lần sửa cuối bởi zan_u, ngày 03-06-2014 lúc 01:34 AM.

2. Xem thêm review nổi bật khác

quán này fake thương hiệu rùi vì giá thấp hơn so với chính chủ,nhưng miễn ngon rẻ thì quất thôi

giá rẻ nhưng tận Gò vấp thì xa quá

zan_u's Avatar
    Đang ở
    Germany
    Trích dẫn Gửi bởi hunghai Xem bài viết
    giá rẻ nhưng tận Gò vấp thì xa quá
    Uhm, cho mấy bạn ghé ăn gầnn hà là chủ yếu, ăn cái xẹt về nhà đi ngủ

Bụng_Bự's Avatar
    giá rẻ, coi bộ ngon hơn cả chính chủ
    gần nhà mình có cái cơm tấm Bụi, giá thì cao, phục vụ thì tệ, mà đồ ăn thì dở ẹc
    www.batshop.vn - Biking and Traveling

zan_u's Avatar
    Đang ở
    Germany
    Trích dẫn Gửi bởi Bụng_Bự Xem bài viết
    giá rẻ, coi bộ ngon hơn cả chính chủ
    gần nhà mình có cái cơm tấm Bụi, giá thì cao, phục vụ thì tệ, mà đồ ăn thì dở ẹc
    Nghe có vẻ cái cơm tấm Bụi chính chủ nó giống giống cơm tấm Thuận Kiều nhỉ ? Hơi sang chảnh tí ấy chỗ này làm sườn ăn ngon lắm, bị cái cơm hơi khô ah, để hôm nào ăn quán vắng vắng góp ý cô chủ xem sao

ở kế bên coopmart phan văn trị cũng có 1 cơm tấm bụi máy lạnh nhìn cũng sang cũng đông, có ai vào ăn thử chưa nhi?

Nữ Hoàng Cơm Nguội's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi zan_u Xem bài viết
    Nghe có vẻ cái cơm tấm Bụi chính chủ nó giống giống cơm tấm Thuận Kiều nhỉ ? Hơi sang chảnh tí ấy chỗ này làm sườn ăn ngon lắm, bị cái cơm hơi khô ah, để hôm nào ăn quán vắng vắng góp ý cô chủ xem sao
    thuận kiều còn mắc ác hơn nữa

SouryZetma's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Ngon vai~

zan_u's Avatar
    Đang ở
    Germany
    Trích dẫn Gửi bởi Nữ Hoàng Cơm Nguội Xem bài viết
    thuận kiều còn mắc ác hơn nữa
    Đó h ăn cơm tấm e có chui zô mấy chỗ đó bao giờ đâu mà bít toàn ăn lề đường, giống ăn ốc, thấy vào ngồi máy lạnh là ăn mất ko khí
    Trích dẫn Gửi bởi SouryZetma Xem bài viết
    Ngon vai~
    Miếng sườn ướp bao ghiền đó b

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 12/12