mì xào ốc giác 20k tại phú nhuận nè - Trang 5
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

5/7 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/63 ... 34567 Trang cuối - Kết quả của 61 từ 63/63
Kết quả 41 đến 50 của 63
    West's Avatar
    Đang ở
    www.CWCAT.com
    Trích dẫn Gửi bởi Nữ Hoàng Cơm Nguội Xem bài viết
    "tối mơi" = tối hum nai nè live broadcast sau
    Sao rùi Ngụi Ngụi mụi mụi.

nhìn rẻ quá thử mới dc

Jay's Avatar
    Đang ở
    Mars
    Chỗ này chắc chuyên mì xào ốc, giá ok mà ko biết đồ tươi ko đây

shopwhisky's Avatar
    Đang ở
    HCMC
    Trích dẫn Gửi bởi Jay Xem bài viết
    Chỗ này chắc chuyên mì xào ốc, giá ok mà ko biết đồ tươi ko đây
    nghe mọi người nói là ốc giác và chem chép đều ok! Thử k m?
    Em là để yêu và tôn trọng

https://www.facebook.com/Carmennguyen.13

Jay's Avatar
    Đang ở
    Mars
    Trích dẫn Gửi bởi shopwhisky Xem bài viết
    nghe mọi người nói là ốc giác và chem chép đều ok! Thử k m?
    Dồn lại 1 lần mấy chỗ rùi đi, chạy tuốt lên PN thử này xong mà ko hợp sẽ ức chế lắm

shopwhisky's Avatar
    Đang ở
    HCMC
    à à, dồn 1 lần ăn 2 3 quán để có gì ức chế 1 ngày như hôm ăn phá lấu đó ha!
    Em là để yêu và tôn trọng

https://www.facebook.com/Carmennguyen.13

bạn nhận xét rất chân tình .....mình cũng mới ghé ăn , thấy cũng rẻ và ngon như ngày nào ...có tâm sự với chủ quán nói ốc giác tăng giá quá nhưng ko tăng giá đĩa đâu .. hẹn gặp bữa nào ăn chung. hehehe tôi mời chai "mông tồi diêu" nhé..hehehe
    định pót bài về cháo lòng 2 tô nguyễn đình chiểu mà chưa có hình nên chưa pót được.

chạy kiếm chỗ này 3 lần roài mà vận ko ra U_U WHY???? mình chạy hết phan xích long, đến ngã 4 chỗ phan xíc long và phan đăng lưu, băng qua bên kia đường chạy xuống luôn cũng ko thấy. Chạy xe đảo vòng vòng khu đó, sau đó chạy nguyên đường thích quảng đức luôn cũng ko thấy U_U WHY??? (đi lúc 6h, 6h30 )

bạn besuhao: đi tầm 7g - 7g30 là đảm bảo thấy liền ah ( mình hay đi mua giờ đó, còn sớm hơn thì cũng hông biết nữa) , Quán mì này khá nhỏ nhưng cũng không khó tìm. Nhà mình ở hướng Ngã tư Phú nhuận, mình hay đi thẳng đường Phan Đăng Lưu chạy qua khỏi ngã tư Phan Xích Long là tới ngã tư Thích Quãng Đức và Phùng Văn Cung ( Nếu bạn đi từ hướng Ngã Tư Phú Nhuận thì đường Thích Quãng Đức nằm bên tay trái ). Quẹo vào đầu đường Thích Quãng Đức là bạn sẽ thấy ngay quán nhậu lớn thiệt lớn, cách quán nhậu 2 , 3 căn gì đó là tới quán mì rồi. Mình nhớ đối diện quán mì là tiệm giày hay tiệm đồng hồ, mắt kính gì đó.

Nữ Hoàng Cơm Nguội's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi besuhao Xem bài viết
    chạy kiếm chỗ này 3 lần roài mà vận ko ra U_U WHY???? mình chạy hết phan xích long, đến ngã 4 chỗ phan xíc long và phan đăng lưu, băng qua bên kia đường chạy xuống luôn cũng ko thấy. Chạy xe đảo vòng vòng khu đó, sau đó chạy nguyên đường thích quảng đức luôn cũng ko thấy U_U WHY??? (đi lúc 6h, 6h30 )
    số 3 mà chạy chi tuốt xuống dưới hết đường lận vại =.= quẹo zô , qua quán nhậu 1b 1 căn là tới liền , đối diện tiệm bán giày , ở ngòai treo biển hiệu bán vé mái bai ...

Trích dẫn Gửi bởi West Xem bài viết
    Sao rùi Ngụi Ngụi mụi mụi.
    9.30pm đây 25 ngòn ... tại 2 vắt

IMG 1419 - mì xào ốc giác 20k tại phú nhuận nè

đc thêm bịch nước mắm chấm ốc nữa quy trình chế biến như sau : dầu sôi - phi tỏi - nêm gia vị - xào ốc - bỏ rau muống vào - thêm tí nước cho khỏi cháy - đậy nắp chờ xí - mở nắp nêm gia vị - xèo xèo - bỏ mì - xèo xèo - trút ra hộp

mì gói ngâm nước lạnh cho mềm chứ hem phải trụng nước sôi , nên xào ăn rất dai , khá là ok

IMG 1420 - mì xào ốc giác 20k tại phú nhuận nè

mì xào khá là khô , mà nếu xịt nước tương thì hơi kỳ kỳ , tại bên cạnh có chén nước mắm chấm ốc nên xịt chai này zô thì ăn lại cực kỳ ngon cái sriracha này ăn cũng đc , mặc dù so với sriracha kẹp nách về thì chả thể nào sánh bằng . chắc vì nó gia giảm theo khẩu vị người VN nên bớt đi độ chua mà tăng thêm độ ngọt cũng khá là cay ...

1,2 đũa đầu ăn khô khan quá , cho miếng tương này zô làm lóang cái hết sạch k nhìu dầu mỡ nên ít ngán , mà lúc xào còn có mùi bơ nữa

hộp thì chủ yếu là mì với rau muống nhìu ốc thì 1 nhúm tầm chục lát cho có hương có hoa thôi nhưng với giá này là quá ổn ... coi như lại có thêm 1 món để thay đổi hàng đêm

5/7 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/63 ... 34567 Trang cuối - Kết quả của 61 từ 63/63