Món Pháp với Le Caprice
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 8 của 8
Like Tree4Cảm ơn
  • 3 Post By
  • 1 Post By
Like Tree
22841

Món Pháp với Le Caprice

West's Avatar
    Đang ở
    www.CWCAT.com

Món Pháp với Le Caprice

5B (The Landmark Lầu 15), Tôn Đức Thắng, P. Bến Nghé, Q. 1
    Điện thoại:[/B]
    (08)38228337, (08)38297989

Menu Nhà Hàng

5845634683 7bcbafc30f - Món Pháp với Le Caprice

Nhà hàng tọa lạc trên tầng mười lăm của tòa nhà Landmark, đây là một tòa nhà bề thế kế bên khách sạn Legend. Nhà hàng được xem là một trong những nơi có view đẹp, nhờ lợi thế nằm kề bến Bạch Đằng, và ở độ cao của 15 tầng lầu, bạn có thể ngắm nhìn thấy không chỉ là một góc thành phố, mà còn là một dải sông Sài Gòn. Để có được chỗ ngồi lý tưởng bên cạnh cửa sổ, bạn cần phải book bàn sớm (mình bị lỡ mất vụ này).

5846229452 0800cd30fc - Món Pháp với Le Caprice

Cách bài trí và không gian nhà hàng không chỉ sang trọng, mà còn có cảm giác lãng mạn, riêng tư và ấm cúng. Ở giữa gian phòng và chiếc đàn dương cầm, người nghệ sĩ biểu diễn không chỉ chơi những bài nhạc cổ điển, mà còn có cả những bài nhạc trữ tình như A Times for Us, sau khi người nghệ sĩ dương cầm dạo vài khúc nhạc, vào khoảng 7h sẽ có thêm người nghệ sĩ Violon xuất hiện, cùng hợp tấu những bản nhạc du dương.

Nơi đây không chỉ thích hợp cho các cặp tình nhân, mà còn thích hợp cho các đối tác quan trọng có dịp giao tiếp. Ngoài ra cũng có những chiếc bàn lớn, dành cho việc hội họp của các gia đình, nhóm bạn thân, hoặc công ty.

Khi bạn đến, việc đầu tiên là nhân viên sẽ sắp sếp chỗ ngồi cho bạn, nếu bạn có đặt trước, nhưng thay đổi do một số người cancel, thì họ vẫn sãn lòng khi bạn chọn chiếc bàn khác.

5845623775 1e9856181e - Món Pháp với Le Caprice

Đầu tiên nhân viên sẽ đưa Menu nước cho bạn, họ cũng lịch sự chưa đưa Menu món chính khi nào bạn chưa đủ người. Món uống ở đây có cooktalks, soft drink và cooktalks không cồn, mình chọn một ly cooktalks không cồn, giá khoảng 4.5$.

Trên bàn mỗi người sẽ có hai chiếc đĩa, một to và một nhỏ. Trước khi bạn dùng món, nhà hàng sẽ đặt trên chiếc đĩa nhỏ của bạn một ổ bánh mì, và một đĩa bơ nhỏ, có thể bạn không quen ăn bơ không với bánh mì, nhưng mình thấy chúng rất ngon, bánh mì nở đều bọt khí, lớp da giòn rụm mà không bị vỡ vụn, ruột bánh sốp mềm. Loại bơ ăn kèm cũng là loại bơ ngon.

5845643887 78a6c903b2 - Món Pháp với Le Caprice5845649723 db0e64bcf9 - Món Pháp với Le Caprice

Kèm theo đó là một đĩa khai vị nhỏ, món gì thì mình không biết nữa, tại vì mình không có gọi, mà bánh mì và món này là được nhà hàng đưa ra miễn phí, với tất cả các thực khách. Món thịt khá mềm kết hợp cùng sauce ngon.

Mình chọn khai vị với món Soup Caesar, món soup dùng được, có màu xanh khá đẹp mắt và lạ miệng. Ở chính giữa là món bánh nướng với thịt heo xông khói. kem tươi sẽ được rưới quanh đĩa Soup.

5845652987 62d49123f8 - Món Pháp với Le Caprice

Món chính mình gọi là Sauteed Kpring Prawns, những chú Prawns (mình không có thói quen dịch món ăn ra tiếng Việt, tại vì nó cũng khó chuẩn lắm, Prawns có thể gọi là tôm sú), được làm vừa chín tới, giúp tôm không bị bã do quá chín, mà vẫn còn hơi dai dai. Dùng kèm ít cơm chiên kèm sốt. Giá 35$ không phải là quá mắc, mình nhớ quán cơm tấm Trần Quý Cáp bán đĩa cơm với tôm này (mà nhỏ hơn) với giá 80.000/con tôm (giá năm 2009).

5845663653 557912dc7e - Món Pháp với Le Caprice

Kết thúc bữa ăn với món bánh, bạn có thể ra chiếc xe đẩy giữa phòng để chọn bánh. Giá bánh là 9$, theo mình là không đáng, vì bánh ở đây không có gì đặc sắc, nếu mình không phải là người biết làm bánh thì mình cũng cảm thấy không đáng. Thứ nhất là giá cả mắc hơn món Soup hoặc Salad, thứ hai là bánh không đặc sắc từ nguyên liệu cho đến hình thức, mùi vị. Món bánh mình dùng là bánh Chocolate, nhưng chocolate này không phải làm từ Dark chocolate nguyên chất, có lẽ mình hơi đòi hỏi, nhưng với một nhà hàng tự nhận mình ở đẳng cấp nào, thì cũng cần có tất cả món ăn tương xứng đẳng cấp đó. Thay vì gọi món bánh, thì gọi một món Salad khai vị có lẽ là đáng hơn.

5845672725 1b4ccc4b94 - Món Pháp với Le Caprice

Món bánh chính là điểm trừ khá lớn mình dành cho nhà hàng này, còn lại mọi thứ đều rất tuyệt.

Điểm cộng nằm ở sự phục vụ chuyên nghiệp của nhân viên, họ cũng không có phân biệt khi mình dùng voucher, hay việc đi hai người mà chỉ gọi 3 món ăn chung. Đây là điểm khiến mình đánh giá cao, và sẽ hứa hẹn quay lại (hy vọng lúc đó bánh của họ sẽ xứng đáng với phong cách của họ hơn +___+). Nhưng mình nghĩ mình sẽ thích hơn nếu họ niềm nở và gần gũi, cũng như tư vấn món ăn kỹ lưỡng cho khách hàng hơn.

5846170962 a0c77fe249 - Món Pháp với Le Caprice5846173618 206076062e - Món Pháp với Le Caprice5845622481 cb55dc0e4a - Món Pháp với Le Caprice5846195872 a9a22037df - Món Pháp với Le Caprice5845651309 baf965cb09 - Món Pháp với Le Caprice5845668331 f8335d2cbc - Món Pháp với Le Caprice

Tất cả Menu bằng tiếng Anh, nếu bạn là người không rành về ẩm thực tiếng anh, bạn nên nghiên cứu trước Menu qua mạng, và tốt nhất là hãy nhờ nhân viên tư vấn chọn món ăn.

2. Xem thêm review nổi bật khác

Đang ở
    HCM City
    nhà hàng này có món bò kobe làm rất đặc trưng ko giống các chỗ khác mình đã từng đi. À cho mình hỏi tiệm của bạn có bán bánh mousse hông? tự nhiên mình thèm quá mà ko biết chỗ nào làm ngon

West's Avatar
    Đang ở
    www.CWCAT.com
    Nếu bạn đặt thì có bánh cheese cake, mình không đủ thời gian để làm quá nhiều thứ, nên ko làm bánh mousse nữa

West's Avatar
    Đang ở
    www.CWCAT.com
    Nếu bạn đặt thì có bánh cheese cake, mình không đủ thời gian để làm quá nhiều thứ, nên ko làm bánh mousse nữa

Cảm ơn bạn vì bài review này. Mình nghe nói đến nhà hàng này khá lâu rồi nhưng vì chưa có tự tin về tài chính để vào. Nay được bạn cho thông tin đầy đủ như thế thì cũng thật là bổ ích cho mình và những người có nhu cầu.

món Sauteed Kpring Prawns là 3.5$ hay 35$ vậy bạn???

tamcda88's Avatar
    sao tấm nào cũng nghiêng ngã vậy ta, chắc lúc chụp xỉn mất rồi

West's Avatar
    Đang ở
    www.CWCAT.com
    35$ đó bạn, mình ăn bữa này hết 1tr mấy .

@Tamcda: do lúc đó cầm lens 50mm, hạn chế về góc chụp, muốn lấy nhiều hơn vào khung hình phải nghiêng chút, cảm ơn góp ý. .