[Gò Vấp] Nem nướng Nha Trang
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 14/14
Kết quả 1 đến 10 của 14
    TranLoan's Avatar

Nem nướng Nha Trang

Quán nằm ở hẻm bên hông Công ty điện lực Gò Vấp trên đường Nguyễn Văn Lượng, đi thẳng vô là thấy bảng đèn Nem nướng Nha Trang liền, nằm trong khuôn viên quán cà phê sân vườn, ko bật đèn nên mình cũng không nhớ tên quán luôn
    Vì không có dự định khám phá quán mới, ý định lễ kiếm chỗ ăn uống nhậu nhẹt nên review có nhiều thiếu sót mong mọi người bỏ qua.

Mình đi khá muộn, khách ăn khá đông, quán khá tối ko dám nháy flash để chụp hình nên không có hình quán và khuôn viên .

Gửi xe: tới quán chạy thẳng vào quán cà phê để xe luôn đương nhiên là free vì ngồi ngay đó, vừa ăn vừa coi xe rộng rãi và kinh tế

Miêu tả sơ về quán: quán khá nhỏ, tầm 5 6 bàn nhưng khách rất đông, mình đi lúc 7h hơn nhưng bàn kín hết, khách ra vào liên tục, bán từ 12h đến 20h30. Có lẽ là quán ăn vặt, nhưng toàn thấy sinh viên hoặc người đi làm tới ăn no không hà.

Vào vấn đề chính, thực sự là quán khá tối, chỉ có 2 cái đèn tuýp ngắn ở chỗ nướng, mà mình ngồi trong góc, nháy flash được bà con nhìn như người ngoài hành tinh nên chỉ dám chụp vài tấm món ăn, hy vọng có ai đó hoặc mai mốt mình đi ban ngày bổ sung hình ban ngày sáng, rõ, đẹp hơn

20140902 183424 - Nem nướng Nha Trang

Đầu tiên, 3 phần nem nướng tự cuốn nhanh gọn lẹ, 40k/phần/5 cái nem nướng.

Nem ngọt thịt, dai sần sật ăn đã miệng lắm nhé. Cuốn với rau thơm, dưa leo mát mát, xoài chua chua, nước chấm ngọt ngọt, mặn mặn thêm chút cay là bá cháy

Sau khi ăn xong, thấy bên cạnh ăn quán cuốn 5k 1 cuốn nhưng nhỏ teo, chắc ít rau, chắc không đủ 1 que nem, chắc tính tiền ngồi ở quán... rất nhiều vấn đề đặt ra và đó là câu hỏi để mọi người có ai ghé ăn thì rút kinh nghiệm hỏi trước cho chắc

1 mâm rau hoành tráng, ăn hết xin thêm thoải mái, cho thêm cũng thoải mái luôn, bổ sung rau tốt rau xà lách cắt nhỏ trộn với rau quế, dưa leo, xoài bảo nhỏ dễ ăn.

Ở đây dùng bánh tráng nhúng, ăn dai và dáy hơn bánh tráng hay ăn ở những quán khác nhé. Phục vụ vui tính lắm, kêu 3 phần nem nhưng cho bánh tráng ăn được 4 5 phần, ăn hết nem còn dư 1/3 xấp . Nước chấm khá đặc và đậm đà, ớt ở tiệm khá cay, mọi người chú ý bỏ ít một thử rồi hẵng thêm.

20140902 183435 - Nem nướng Nha Trang

Cận cảnh nhé

20140902 185448 - Nem nướng Nha Trang

Đói con mắt, ăn chưa xong đã la làng thêm 3 tô bún nem nướng 25k/ tô

Tô bún cũng có nem, rau, đồ chiên như nem cuốn, nhưng có thêm bún và ăn nước mắm lỏng. Nước mắm ngọt gắt, mình ăn không quen nên chỉ dùng 1 ít thôi. Mách nhỏ, có thể xin thêm nước chấm nem cuốn để trộn bún, ăn ngon và đậm đà hơn.

Ăn ở đây no lắm nhé, mình đi 3 người, 2 nam ăn như hạm mà ăn được nửa tô bún là no cành. Cố ăn hết rồi đi cà phê tám nhảm tới 9h vẫn còn la no ấy. Tham ăn nó thế

Bonus cho mọi người cái hình chụp từ quán cà phê đối diện hẻm vào quán

20140902 191228 - Nem nướng Nha Trang

Review còn nhiều thiếu sót, mong mọi người bỏ qua. Enjoy .
    Lần sửa cuối bởi TranLoan, ngày 02-09-2014 lúc 10:40 PM.
    Làm thế nào để ăn thoải mái mà không mập

2. Xem thêm review nổi bật khác

Cường Sirô's Avatar
    Đang ở
    Xa Lắm
    Nhìn nem nướng cũng hấp dẫn đó! Chả ram ("đồ chiên như nem cuốn") xin thêm có free không bạn
    Sống để ăn...
    ...hay ăn để sống...
    ...không quan trọng!
    Miễn là mỗi ngày đều có đồ ăn ngon dâng lên miệng là được!

TranLoan's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi Cường Sirô Xem bài viết
    Nhìn nem nướng cũng hấp dẫn đó! Chả ram ("đồ chiên như nem cuốn") xin thêm có free không bạn
    15 cây nem là 15 miếng đồ chiên, mình ăn vừa đủ nên ko xin thêm nên ko biết thế nào luôn, mà ăn nhiều đồ chiên ngán lắm

Cường Sirô's Avatar
    Đang ở
    Xa Lắm
    Trích dẫn Gửi bởi TranLoan Xem bài viết
    15 cây nem là 15 miếng đồ chiên, mình ăn vừa đủ nên ko xin thêm nên ko biết thế nào luôn, mà ăn nhiều đồ chiên ngán lắm
    Mình ăn hao lắm bạn Để tối ghé ăn thử. Cám ơn bạn nha!
    Sống để ăn...
    ...hay ăn để sống...
    ...không quan trọng!
    Miễn là mỗi ngày đều có đồ ăn ngon dâng lên miệng là được!

TranLoan's Avatar
    Đi ăn ráng uodate hình thêm hộ mình nhé

DOP's Avatar
    Đang ở
    Chờ người nơi ấy
    Hình như gần tiệm này có quán bida thì phải

Vào trong hẻm này, luồn sâu sâu tí nữa có quán bán hủ tíu hoành thánh các loại... Đông dã man =.="
    [Days Of PAIN]
    - Devil Inside -

quynhtram188's Avatar
    40k/ 5 cái nem nướng ? 15 cái là 120k ? ăn ở Nha Trang sướng cỡ nào về SG thấy run cầm cập vì chém đứt cổ đó. Mình ăn ở vòng xoay ngã 7 Phạm Văn Đồng gần nhà 30k/2,5 cái (5 miếng 1/2 ý) là thấy quá sợ hãi rồi

quán bạn nói là quán hủ tiếu gà thần thánh gần hồ bơi 1/6 rồi!

-----------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi DOP Xem bài viết
    Hình như gần tiệm này có quán bida thì phải

Vào trong hẻm này, luồn sâu sâu tí nữa có quán bán hủ tíu hoành thánh các loại... Đông dã man =.="
    quán bạn nói là quán hủ tiếu gà thần thánh nằm gần hồ bơi 1/6 òi!

TranLoan's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi quynhtram188 Xem bài viết
    40k/ 5 cái nem nướng ? 15 cái là 120k ? ăn ở Nha Trang sướng cỡ nào về SG thấy run cầm cập vì chém đứt cổ đó. Mình ăn ở vòng xoay ngã 7 Phạm Văn Đồng gần nhà 30k/2,5 cái (5 miếng 1/2 ý) là thấy quá sợ hãi rồi
    30k 2,5 miếng, đây 40k/5 miếng là ăn gấp đôi rồi

SG mà, ăn cái j cũng mắc

shop1000's Avatar
    nhìn cây nem hấp dẩn quá
    chuyên quần áo giày dép nu.cung cấp sỉ các loại đồng hồ đeo tay
    show rum dc 1000 dường 3 tháng 2.f12.q11
    hot line 0903.989.379 (sơn)hoặc 0938.456.989 giao

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 14/14