[Quận 1] Nhà Hàng Nhật Kuru Kuru Sushi, nơi bán gà Terayaki ngon nhất Sài Gòn:D
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 6 của 6
    LeonTran's Avatar

Smile Nhà Hàng Nhật Kuru Kuru Sushi, nơi bán gà Terayaki ngon nhất Sài Gòn:D

Mã:
    DC: 129 Nguyen Du Q1
    Dt:0838243566
    Opening Hour:11Am-2Pm; 5:30Pm-10Pm
    Nhà Hàng này theo mình nhớ lúc mở cửa là nhà hàng sushi đầu tiên có hệ thống băng chuyền ở Vietnam, cùng hệ thống với MOF nên trước đây mình dùng thẻ MOF citizen thì duoc giảm 10%, nhưng mới đây đến ăn thì nv nói ko nhận thẻ giảm giả của MOF nữa, bên đây sẽ phát hành thẻ riêng , cùng hệ thống hết, sao ko combine hết vô 1 thẻ cho ngta cầm đi cho gọn, lộn xộn , trên menu tuy ghi giá là ++ nhưng chỉ tính 10% Vat, ko tính phí phục vụ! thứ 3 có khuyến mãi mua 3 dĩa tặng 1 dĩa cùng màu tất cả các món chạy trên băng chuyền, giá các món trên bằng chuyền ko đổi sau 2 năm (đến T9/2014) là xanh 20k; hồng 25; vàng 35k, đỏ 50k và đen 65k

Thôi vào luôn đề tài chính,
    Món 1 mà mình luôn luôn luôn gọi khi vào nhà hàng Nhật là Sashimi Cá Hồi 95k, <3 <3, mình để ý là đi ngày cuối tuần thì cá hồi ngon hơn hẳn luôn, ko biết tại sao, kiểu đi mấy ngày trong tuần, ít khách, cá hồi đông lạnh nên ko ngon bằng cuối tuần đông khách nên họ làm cá hồi tươi hơn hay sao, mà ăn ngon thiệt ngon, cá mềm, béo, như tan trong miệng luôn ấy, ăn rồi thèm ăn thêm dĩa nữa , nếu chất lượng làm ổn định hơn thì ngang với sushi bar

image - Nhà Hàng Nhật Kuru Kuru Sushi, nơi bán gà Terayaki ngon nhất Sài Gòn:D
    Món thứ 2, Roll Cua Lột Chiên, 150k, gồm cua lột chiên và trái bơ, bao trứng cá bên ngoài, món này đạt yêu cầu nhưng ăn bình thường, là cua chiên giòn, ráo dầu, sốt beo béo vừa ăn, cuốn chặt tay gắp lên ko bị rơi ra!

image 1 - Nhà Hàng Nhật Kuru Kuru Sushi, nơi bán gà Terayaki ngon nhất Sài Gòn:D
    Món thứ 3, Bánh Xèo Nhật 90k, bánh xèo ở đây mình thấy làm khá là ngon, bên ngoài giòn, bên trong mềm, bên trên rắc cá ngừ bào (Katsuobushi gì đó) và bình thường nhớ có rắc rong biển nữa, mà sao bữa nay ko thấy , xịt mayonnaise với sốt Okonomi đen đen lên là bá cháy bọ chét rồi , hehe

image 2 - Nhà Hàng Nhật Kuru Kuru Sushi, nơi bán gà Terayaki ngon nhất Sài Gòn:D
    Món thứ 4, là sushi cầu gai, 65k 2 cục, nói ra nghe hơi lúa chứ trước h chưa an cầu gai bao h, nên quyết định thử luôn bữa nay , món này ra cuối cùng luôn, mỗi đứa 1 cục, ăn hết sức từ từ để nghe cái vị, mà chỉ thấy beo béo, nhẫn nhẫn, hết , ăn thử cho biết thôi, chứ ko có ý định ăn lại, chế biến sao ngon hơn thì mìh sẽ thử sau

image 3 - Nhà Hàng Nhật Kuru Kuru Sushi, nơi bán gà Terayaki ngon nhất Sài Gòn:D
    Món thứ 5, Cuộn cá Ngừ dĩa vàng trên bằng chuyền, 35k, quá rẻ và ngon, chụp cận cảnh cho moi người thấy rõ nội y , cá ngừ bên trên, cá ngừ bên trong, trứng cuôn, trái bơ, trứng cá, sốt mayonnaise , ắn hết 1 lần phải há họng hết cỡ nhưng ko sao, ngon mà ) khuyến khích nên ăn nhé

image 4 - Nhà Hàng Nhật Kuru Kuru Sushi, nơi bán gà Terayaki ngon nhất Sài Gòn:D
    Món thứ 6, Tamago Maki, 20k sushi Trứng cuộn, cực kì thích cái vị ngòn ngọt của sushi trứng này nên dù hơi no rồi nhưng cũng ráng làm 1 dĩa, đơn giản thôi, nhưng ngon và dễ ghiền

image 5 - Nhà Hàng Nhật Kuru Kuru Sushi, nơi bán gà Terayaki ngon nhất Sài Gòn:D
    Món thứ 7, cũng là món mình cực kì thích và thấy la ngon nhất, món cơm gà Terayaki 105k, do cùng hệ thống với MOF nên gà terayaki 2 bên trước đây ngon như nhau, nhưng ko hiều sao dạo này MOF làm gà mềm quá, bên ngoài ko mềm, bên trong ít dai hơn, chỉ có bên Kuru này là gà terayaki vẫn như xưa, ngoài giòn, thơm, bên trong mọng nước, thịt dai. Mỗi lần ăn món này minh thường xin thêm chén sốt terayaki để chan vào cơm, ăn vậy là ngon nhất hehe, bao nhieu cơm cũng hết , ngoài quán này, có 1 quán làm gà terayaki cũng ngon như vậy, nhưng thứ 1 kì lạ là món đó lại ko có trong menu chính, phải gọi riêng 85k/ phần và thứ 2 là quán đó hiện đã đóng cửa rồi ( Koi Sushi bên SVH). Nên thèm gà terayaki thì chỉ có nước ra đây hoặc MOF , ai biết gà terayaki, thánh nào biết ở đâu làm duoc ngon tương tự thì chỉ mình thử với^^

image 6 - Nhà Hàng Nhật Kuru Kuru Sushi, nơi bán gà Terayaki ngon nhất Sài Gòn:D
    Finally, uống 2 lon beer no căng bụng rồi nhưng có cồn lại thèm ăn đồ ngọt, thế là 2 viên kem ) 25k/scoop , ngon y chang MOF thôi, mình thích ăn sesame và matcha nên kêu 2 vị đó thôi, hài lòng và sướng

Ra bill gần 800k, 2 chén terayaki kêu thêm cũng tính tiền 5k/chén , bên MOF xin thêm cho free mà ta, do ăn khỏe nên nhiêu đây chỉ do ...2 thằng ăn ))))), 400k mỗi đứa, đi ăn sushi mà cứ như buffet , no thấy bà nội luôn, kệ, lâu lâu ăn 1 lần cho sướng hehe, bữa trước đi 3 đứa ngày thứ 3 ăn km mua 3 tăng 1, thế nên chi phí 300k/ đứa, an cung từa tựa vầy, nên đi đông ăn dc nhiều, rẻ, tại hôm đó thèm ăn sushi quá, mà chiến hữu busy hết rồi nên, kệ, chơi luôn

Nói chung là sushi ở đây ngon, giá vầy là ở mức vừa, ngang với sushi bar, ko lấy 5% nhưng nv vui vẻ, dễ thương, nhưng chất lượng chưa ổn định lắm vs cả nhập nhằng cái vụ thẻ membership, khắc phục dc 2 cái này thì sẽ ghé đầy thường xuyên hơn ...nếu kinh tế cho phép

2. Xem thêm review nổi bật khác

Cường Sirô's Avatar
    Đang ở
    Xa Lắm
    nhìn cũng hấp dẫn quán nhỉ, cám ơn thớt đã rv nha
    Sống để ăn...
    ...hay ăn để sống...
    ...không quan trọng!
    Miễn là mỗi ngày đều có đồ ăn ngon dâng lên miệng là được!

LeonTran's Avatar
    Bonus thêm hình 2 viên kem quên ádd vô hehe

Đang ở
    Đâu đó trong vũ trụ
    chỗ này có vẻ hào phóng sốt quá thích ròi đó nha

WindyKim's Avatar
    Đang ở
    unknown

Đúng là ngon thần sầu luôn áh, ăn mấy chỗ nhà hàng Nhật rồi thấy bánh xèo của Kuru kuru là ngon nhất.

LeonTran's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi trieuduynhat Xem bài viết
    chỗ này có vẻ hào phóng sốt quá thích ròi đó nha
    Sốt nhieu vay ăn mới ngon