Nhà hàng Ý - Capricciosa
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 19/19
Kết quả 1 đến 10 của 19

Nhà hàng Ý - Capricciosa
    Đánh giá bài viết:4/5

logo capricciosa  - Nhà hàng Ý - Capricciosa

Logo và thương hiệu của nhà hàng đã nói lên tất cả. Ở đây, chuyên về mì ý và pizza, qua cách chế biến, bạn dường như cảm thấy mình đang thưởng thức ngay tại Ý, một đất nước tuyệt vời về ẩm thực pasta và pizza.

Capricciosa đã từng bước lập nên thương hiệu khắp thế giới. Với hơn 140 cửa hàng tại Nhật Bản, Hawaii, Guam, Saipan, Đài Loan, Hàn Quốc, Phillipine và Malaysia...Nay đã xuất hiện với chi nhánh đầu tiên tại Việt Nam.

Tọa lạc tại Vincom, không quá khó để tìm đến nhà hàng, bước vào cổng Vincom mặt Lê Thánh Tôn, vào thang máy và chọn tầng B3. Capricciosa sẽ xuất hiện ngay trước mắt bạn nhanh chóng. Bạn sẽ choáng ngợp trước sự sang trọng trong phong cách bày trí. Màu nâu trầm luôn khoác cho mình một phong thái rất trang nhã, kết hợp ánh đèn vàng, bạn sẽ trãi nghiệm những khoảnh khắc tuyệt vời tại đây. Mình chắc chắn điều đó, khi bạn tìm thấy cho mình món ăn khoái khẩu. Như một thói quen, cứ đến đây mình đều chọn:

Carbonara 139.000+VND

56 - Nhà hàng Ý - Capricciosa

Ở đây, nhân viên phục vụ sẽ hỏi rất kỹ về ý thích của bạn. Thích ăn sợi mì như thế nào, vừa chín tới thì bạn sẽ cảm giác khi ăn sợi mì có cọng gân giòn bên trong, không mềm nhũng cũng không cừng, cọng mỳ như đang sống động trong miệng vậy, hòa quyện cùng sốt kem đặc biệt tại nhà hàng, bạn sẽ không thể nhầm lẫn và tìm thấy mùi vị tương đương ở một quán khác như thế. Chăm chút rất kỹ trong mùi vị, đảm bảo được hương vị nguyên bản của món Ý. VỊ béo ngậy của sốt kem, thịt xông khói mặn vừa phải. Quá Tuyệt Luôn!!!

Tại đây, khẩu phần rất nhiều, một phần ăn dành cho 2 người lận, nên giá cả phải chăng, không quá mắc và chất lượng thì khỏi phải bàn rồi. Hãy chọn món ăn phù hợp khẩu vị và ý thích của bạn, món ăn sẽ không làm bạn phải phàn nàn đâu. Nếu như bạn muốn ăn những món lạ, mình khuyên hãy chọn thời điểm thích hợp, như dịp km ở nhà hàng được thông báo rộng rãi trên website của Capricciosa lẫn Facebook.

Mình là người sợ mập nhưng lại ghiền đồ béo, nghịch lí ghê vậy!!!>"<

Ghiền phô mai Mozzarella. Cơm viên chiên 109.000+ VND

07032012984  - Nhà hàng Ý - Capricciosa

Món khoái khẩu của mình mỗi khi tới đây. Sốt thịt bò băm cùng cà chua rất đặc biệt, mang đậm phong cách Capricciosa. Rất ngon và đậm đà. Khi sắn phần cơm ra, sốt phô mai sẽ tan chảy từ bên trong. Không thể diễn tả bằng lời được^^. Mình luôn tìm được những món khoái khẩu tại đây. Béo từ sốt kem và phô mai nữa^^

Nghiện mùi vị phô mai, bạn hãy chọn Quatro Formaggi - Pizza với 4 loại phô mai 159.000+ VND

Vỏ bánh mỏng và cực thơm, 4 vị phô mai sẽ chiệu đãi bạn, làm bạn nhưng đang thăng hoa cùng món ăn này. Siêu ngon!!!

07032012985  - Nhà hàng Ý - Capricciosa

Meat Lover’s Pizza - Pizza với xúc xích bò, xúc xích heo, thịt heo xông khói, xúc xích Ý 175.000 + VND

04122011405  - Nhà hàng Ý - Capricciosa

Margherita - Pizza với cà chua, phô mai và sốt Pesto đặc biệt 149.000 + VND

IMG 7437  - Nhà hàng Ý - Capricciosa

Bạn sẽ yêu ngay sau khi ăn đấy^^

Khi bạn chót yêu nước sốt thịt bò bặm đặc biệt tại đây.

Hãy thưởng thức
    Mì Spaghetti nấu với sốt thịt bò bằm đặc biệt của Capricciosa 149.000+ VND

IMG 7390  - Nhà hàng Ý - Capricciosa

Sợi mỳ tươi ngon, hòa quyện cùng nước sốt nóng hổi thơm lừng. Món ăn điểm 10 cho chất lượng!!

21102011201  - Nhà hàng Ý - Capricciosa

Món này nhìn rất ngon mắt, nhưng hôm đó, nước sốt cà Capri làm hơi mặn, mất điểm rồi=((, làm sốt như món cơm viên chiên mà ăn dĩa mì này là cực đã^^

Mì Spaghetti nấu với mực vòng tươi và sốt mực đặc biệt của Capricciosa 169.000+VND

07032012982  - Nhà hàng Ý - Capricciosa

Món ăn đặc biệt, lạ tại cửa hàng là món Calamari and Onions in Squid Ink Sauce (mì Ý được nấu với mực tươi, hành tỏi phi, nước sốt cà chua đặc biệt và mực của con mực). Khi ăn, mực của conmực sẽ lám dính răng bạn, răng bạn sẽ nhuộm một màu đen, vì thế khi gọi món này, nhân viên sẽ kèm cho bạn 2 viên kẹo cao su. Mạnh dạn thử hương vị, nếu bạn sợ ăn không quen, tiền mất tật mang, hãy tham khảo ý kiến của những người đã ăn nó, nhưng mỗi người mỗi khác, vì thế hãy canh me những deal km mà nhà hàng cung cấp, thử xem món này có thể trở thành món ăn khoái khẩu của bạn không? Nếu không thì, công dụng của nó mang lại cho bạn cũng rất tốt: giúp chống lão hóa, chống lại sự phát triển của tế bào máu trắng. Chế biến rất độc đáo.

Bánh bí ngô đặc biệtt 69.000+ VND

16022012784  - Nhà hàng Ý - Capricciosa

Vốn là người rất thích ăn canh bí đỏ. Mình thử món tráng miệng này. Nó hơi ngọt, và không hợp khẩu vị cùa mình. Tuy nhiên các e mình thì lại thích. Thật khó để nhận xét được các món ăn, và món nào mang cho bạn cảm giác ngon miệng. Cách tốt nhất: Hãy luôn chọn theo ý thích và khẩu vị của mình bạn nhé!!!

Fiottore 129.000+ VND

07032012988  - Nhà hàng Ý - Capricciosa

Món tráng miệng khá độc đáo. Viên kem vani cùng với những lát dâu dươi. Kèm với bánh, không giống sandwich, nó tựa như bánh tiêu, nhưng mùi vị và bột bánh thì ngon hơn nhiều. Hãy thử và xem bạn có cùng cảm nhận với mình không!!!

Không gian thoáng, sang trọng, trang nhã, các món ăn độc đáo hợp khẩu vị. Cùng gia đình đến Capricciosa, hãy cho mình phút giây thư giãn tại đây, các bạn nhé!!!
    Lần sửa cuối bởi top91, ngày 19-07-2012 lúc 09:42 PM.

2. Xem thêm review nổi bật khác

evaasuka's Avatar
    Sao bữa mình ăn ko ai hỏi mún an mì thê nào
    Ko co 2 vien singum luc an mì mực
    Mà nói chung qua thời gian chắc quán đã thay đổi, nậng cấp lên :-?
    đáng tiếc là có ấn tuong xầu quá nên hok mún way lại :-D
    Nếu có 1 ngày anh lại tìm thấy em , dù chỉ trong 1 khoảnh khắc thôi
    thì hãy để anh , lại được xoa đầu em , em nhé...

Dẫu em có nghi ngờ ! Ngôi sao là ánh lửa ! Mặt trời di chuyển chỗ ! Chân lý là dối lừa ! Nhưng em chớ nghi ngờ ! Tình yêu Anh em nhé . ( SHAKESPEARE )

@evaasuka: Không fai hình mới đây bạn ơi, kì vậy? hay là càng về sau thay đổi đội ngũ nhân viên khác? Hồi đó còn mới, nên chắc capri kĩ lưỡng hơn bây giờ. Capri cũng quảng cáo nhiều rồi có lẽ bây giờ không hỏi nữa. hixhix...nhưng nếu bạn bị vậy, thì tớ không biết nữa, chứ hồi đó, thì tớ thấy rất nhiệt tình và lịch sự=.=

mới ăn bufe nơi này thui ....thấy ăn riêng mắc ... mà thịt xông khói ở đây.... mặn wa
    :" tạm gác mọi chuyện ...

trọng tâm xây dựng và cũng cố phi ưng kích

@UnStop: Vậy hả bạn, vì mình chỉ ăn thịt xông khói với mì ý sốt kem, nên vị béo từ sốt và vị mặn từ thịt rất chan hòa, không mặn quá.Cám ơn sự góp ý của bạn, về sau nếu đến đây ăn món khác, tớ sẽ dặn nhân viên đừng làm món thịt xông khói tớ quá mặn, tới đây tớ toàn gọi món cũ thôi ăn riêng từng món thì không quá mắc nếu lâu lâu mới đi, và nếu bạn có đc deal vc. ^^

Trích dẫn Gửi bởi top91 Xem bài viết
    @UnStop: Vậy hả bạn, vì mình chỉ ăn thịt xông khói với mì ý sốt kem, nên vị béo từ sốt và vị mặn từ thịt rất chan hòa, không mặn quá.Cám ơn sự góp ý của bạn, về sau nếu đến đây ăn món khác, tớ sẽ dặn nhân viên đừng làm món thịt xông khói tớ quá mặn, tới đây tớ toàn gọi món cũ thôi ăn riêng từng món thì không quá mắc nếu lâu lâu mới đi, và nếu bạn có đc deal vc. ^^

kì rùi m2inh chơi deal thấy rẽ so với vincom
    trung bình 1 món ở đây cũng 100 den 150k rùi ^^

nen giá bufe 300 cũng ok

riêng cái nui và mì ... loại có sốt béo ... ăn dội hàng lun ... mình e gái và pé iu đi .... hic .... ráng nuốt
    :" tạm gác mọi chuyện ...

trọng tâm xây dựng và cũng cố phi ưng kích

ayk's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi evaasuka Xem bài viết
    Sao bữa mình ăn ko ai hỏi mún an mì thê nào
    Ko co 2 vien singum luc an mì mực
    Mà nói chung qua thời gian chắc quán đã thay đổi, nậng cấp lên :-?
    đáng tiếc là có ấn tuong xầu quá nên hok mún way lại :-D
    Mình đi ăn cũng ko ai hỏi mún ăn mì thế nào. Bữa mình ăn mì ý thịt xông khói, ko biết nv có đem lộn ko mà thấy dĩa mì toàn phô mai béo dã man, 2 ng` ăn 1 dĩa mà ăn ko nổi lun, về tới nhà vẫn ám ảnh

Devil's Avatar
    Tiramisu ở đây ngon mà mắc quá chừng lun T__T.

@ all: hồi lâu mình tới, thì ít khi bị nhầm món, hầu như là khôg. Tớ cũg thấy deal buffet, nhưg ko mua, tớ quen ăn nhữg món mình thjx thôi, tớ thjx béo, nên món carbonara và cơm viên chiên rất hợp khẩu vị.

ý... sở thích giống mềh nè.. carbonara voi cơm viên phô mai...... ngon hết sảy lun..... hahaha....

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 19/19