[Quận 3] Nhà Vàng Nam Mỹ, thưởng thức phong vị Nam Mỹ ở Việt Nam
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 4 của 4
    LeonTran's Avatar

Nhà Vàng Nam Mỹ, thưởng thức phong vị Nam Mỹ ở Việt Nam

Mã:
    Địa Chỉ : 220/58 Lê Văn Sỹ, Q3, HCM.
    ĐT : 090 898 0497
    Giờ mở cửa: 10h đến 23h.
    Tình cờ thấy review quán trên ddau nên mình ghé quán vào 1 buổi chiều thứ 4, đến luc 6h nên quán còn khá vắng, chỉ co mình 2 đứa tụi mình! do đã tham khảo trước menu ở nhà rồi nên mình order luôn!
    1/ Salad trái cây Nam Mỹ 50k , có salad và 1 số loại trái cây, 4 con tôm thẻ size vừa trộn kèm sốt mayonnaise, trình bày khá là đẹp trong lý đựng kem, gây ngây cảm giác thèm ăn và ngon miệng cho mình, nên thử, khá là ngon!
    image - Nhà Vàng Nam Mỹ, thưởng thức phong vị Nam Mỹ ở Việt Nam
    2/ Súp kem gà 30k, rẻ hơn bên bonjour resto, mà được tặng kèm thêm 2 lát bánh mì tỏi , gà mềm, súp kem thơm, đậm đà vừa ăn, khỏi cần nêm nếm thêm gi hết

image 1 - Nhà Vàng Nam Mỹ, thưởng thức phong vị Nam Mỹ ở Việt Nam
    3/ Sườn bò sốt BBQ kiểu Mexico 120k, sướn bò ướp ngon, khoai tây chiên lát ăn kèm chiên rất la giòn và thấm gia vị, có điều bò mỏng và nhỏ thôi, lại nhiều mảnh xương nên tính ra ăn dc tí xíu thit à, còn thòm thèm!

image 2 - Nhà Vàng Nam Mỹ, thưởng thức phong vị Nam Mỹ ở Việt Nam
    4/ Dẻ bò nướng sốt tiêu xanh 120k, bằng giá nhưng thấy kêu cái này có lý hơn, thịt ăn dc nguyên miếng, ko bị "ăn gian" xương trong thịt , uop ngon, nghe thoang thoảng vị thơm của tiêu xanh
    image 3 - Nhà Vàng Nam Mỹ, thưởng thức phong vị Nam Mỹ ở Việt Nam
    Sau đó, mình tráng miệng bằng yaourt tươi 20k, dẻo và chua vừa, ngọt dịu, ăn lạ miệng
    image 4 - Nhà Vàng Nam Mỹ, thưởng thức phong vị Nam Mỹ ở Việt Nam
    Chuối đốt rượu,35k, cho nguyên viên kem bự kèm 3 trái chuối cau đốt rượu, chuối cau đã ngọt rồi lại còn sên với đường rồi đốt rượu lên nữa nên hơi ngọt gắt tí, ai ko thích ăn ngọt đậm thì chắc ko ưng lắm

image 5 - Nhà Vàng Nam Mỹ, thưởng thức phong vị Nam Mỹ ở Việt Nam
    Lúc sau chưa no có gọi thêm dĩa nghêu nướng phô mai, 65k, ăn bình thường àh, làm bằng mozzarella cheese nên có độ dẻo và sệt đặc trưng, nghêu thì nhỏ thôi nên cũng ko có gì đặc sắc, ăn là lạ cho biết vậy thôi
    tổng kết: giá tốt, thức ăn nêm ngon, đậm đà, mỗi món làm ít ít để khách thử đươc nhieu món, chứ ko ăn 1 món chính là no luôn như bên Bonjour Resto, nhân viên hơi xao lãng, đứng túm tụm nói chuyện nhưng dc cái gọi là vui vẻ chạy lại ngày nên cũng dc!
    Mới thấy cái deal gì 165k mà duoc 11 món ben cungmua cho nhóm 4 nguoi, tính ra có 41k/nguoi, quá rẻ
    Set menu 11 món Âu hấp dẫn dành cho 4 người tại Nhà Vàng Nam Mỹ » CungMua.com Hồ Chí Minh

2. Xem thêm review nổi bật khác

Đang ở
    Đâu đó trong vũ trụ
    món chuối đốt rượu hơi ngọt nhưng mà ăn kỹ thì ngon hehe, mình khoái món đó

WindyKim's Avatar
    Đang ở
    unknown

nhìn hơi khô không biết khi bạn ăn có thấy thịt bò bị khô không bạn?

LeonTran's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi WindyKim Xem bài viết

nhìn hơi khô không biết khi bạn ăn có thấy thịt bò bị khô không bạn?
    Mình dặn làm medium rare nên bên trong còn hồng và mọng nuoc lắm!