[Quận 10] No căn bụng gà rán và trà sữa " oppa" với giá siêu rẻ
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 1 của 1
    wolf1990's Avatar

No căn bụng gà rán và trà sữa " oppa" với giá siêu rẻ

Gà rán chưa bao giờ hết hot, buồn vui đều ăn và gà rán trở thành món ăn quen thuộc trong các bữa ăn của giới trẻ. Ta nói, mình cũng là fan cứng của gà rán nên thích tìm những quán mới ăn những món gà rán mới.Chuyện là trên đường đi học về vô tình bắt gặp quán gà mới toanh - OPPA GÀ RÁN HÀN QUỐC VÀ TRÀ SỮA.

OPPA GÀ RÁN HÀN QUỐC VÀ TRÀ SỮA
    Địa chỉ: 184 Nguyễn Tri Phương, Phường 4, Quận 10
    Hotline: 0866.15.14.56
    Hoạt động: 10h00 - 22h00
    48262386631 fc629b5e99 c - No căn bụng gà rán và trà sữa " oppa" với giá siêu rẻ

48262457507 b9c5f2c5b8 c - No căn bụng gà rán và trà sữa " oppa" với giá siêu rẻ

OPPA bán gà rán chuẩn vị Hàn Quốc và trà sữa tọa lạc trên Nguyễn Tri Phương gần ngã sáu rất dễ tìm , đặc điểm nhần diện là tone vàng cả quán. Mặc dù quán mới hoạt động được gần 1 tháng nhưng khách mua khá tấp nập, là biết độ hấp dẫn của quán rồi ha do quán chỉ bán takeaway thôi nên không gian quán hơi bé.

48262387921 895c214ed0 c - No căn bụng gà rán và trà sữa " oppa" với giá siêu rẻ

Menu gà rán

48262387806 502d804990 c - No căn bụng gà rán và trà sữa " oppa" với giá siêu rẻ

Menu trà sữa

Giá gà và trà sữa của OPPA khá hợp lý phù hợp với nhiều đối tượng. Quán gồm có: gà rán truyền thống và sốt Hàn Quốc, gà Pop - gà không xương và một sô món ăn vặt như: Tokpokki, khoai tây, khoai lang. Ngoài ra, quán còn thiết kết một số combo giúp khách dễ dàng chọn lựa và tiết kiệm hơn. Về trà sữa có món " kem trưng"- best seller của quán, giá trà sữa dao động từ 12k- 45k quá rẻ luôn nha.

48262386796 3045d9e01a c - No căn bụng gà rán và trà sữa " oppa" với giá siêu rẻ

Với nhiều combo hấp dẫn, siêu tiết kiệm nên mình gọi hẳn 2 combo và một phần tokpokki

48262456887 6292b9c981 c - No căn bụng gà rán và trà sữa " oppa" với giá siêu rẻ

48262457242 0ab66a36b2 c - No căn bụng gà rán và trà sữa " oppa" với giá siêu rẻ

Combo siêu rẻ

Lần đầu mình xem menu là chọn ngay em " Combo siêu rẻ" này liền. Đúng nghĩa siêu rẻ, combo có một đùi gà truyền thống + phần khoai chiên + trà sữa truyền thống (M) chỉ 39k tiết kiệm được khá nhiều. Gà rán chiên vàng đều, phần da giòn rụm, đùi gà tươi to đùng ăn kèm với tương ớt siêu đỉnh. Trà sữa thơm béo không khá ngọt rất hợp với gà rán.

48262456767 418e3aceaf c - No căn bụng gà rán và trà sữa " oppa" với giá siêu rẻ

48262456697 6a40c12a91 c - No căn bụng gà rán và trà sữa " oppa" với giá siêu rẻ

Combo 2 người

Đến OPPA mà không ăn gà sốt Hàn Quốc thì không phải đến đây nha. Vì thế, mình gọi " combo 2 người" gồm 3 miếng gà + 1 phần gà Pop ( gà không xương)+ khoai tây chiên + 2 ly trà sữa truyền thống (M) và chọn sốt bạn thích mà em này chỉ có 149k . Được bạn nhân viên giới thiệu sốt bơ tỏi, chua ngọt và sốt cay Hàn Quốc nên bọn mình chọn 3 em này ăn thử.

48262456452 01f3240a8b c - No căn bụng gà rán và trà sữa " oppa" với giá siêu rẻ

Gà rán sốt cay Hàn quốc

Em nhân vật chính " gà rán sốt cay Hàn Quốc" không làm bạn thật vọng đâu. Độ tươi của gà thì khỏi bạn rồi nhỉ, vị sốt cay vừa phải, đậm đà phù hợp với khẩu vị của người Việt. Mặc dù có sốt nhưng gà vẫn giữ được độ giòn.

48262386706 5275dae371 c - No căn bụng gà rán và trà sữa " oppa" với giá siêu rẻ

Gà Pop sốt chua ngọt

Nếu bạn nào thích gà không xương và không thích cay thì về với em này nha. Mỗi phần gà Pop có 4 cục gà kích cỡ vừa ăn cũng làm bạn no bụng đấy. Vị sốt chua ngọt cực thích luôn, có vị chua ngọt vừa phải ăn kèm bới tương ớt là vừa.

48262456347 545b10f78f c - No căn bụng gà rán và trà sữa " oppa" với giá siêu rẻ

Gà rán sốt bơ tỏi

Em này thơm cực kỳ, mùi bơ tỏi là muốn ăn ngay thôi không đợi được tới lúc về nhà. Sốt bơ tỏi mặn mặn và beo béo của bơ xào cùng với tỏi rưới lên gà vừa rán xong còn nóng hỏi. Bao tử của bạn có bị kích thích chưa.

48262457462 babc0572f5 c - No căn bụng gà rán và trà sữa " oppa" với giá siêu rẻ

Trà sữa nướng và Trà bưởi hồng Hàn Quốc.

Còn Trà sữa của OPPA ngon không kém nha." Trà sữa nướng" đã có mặc tại OPPA rồi nha. Trà sữa nướng của quán có vị đặc biệt hơn những nơi khác- có vị bí đao, trà sữa béo, ngọt thanh ăn kèm cùng trân châu được ngâm caramel.Còn "Trà bưởi hồng Hàn Quốc" sẽ đập tan cơn nóng của Sài Gòn giúp bạn. Món này kết hợp giữa trà bưởi hồng và hoa đậu biếc nên cho ra màu đẹp và hương vị chua ngọt thanh mát.

48262457192 f9c3092e8c c - No căn bụng gà rán và trà sữa " oppa" với giá siêu rẻ

Trà sữa kem trứng

Như mình có giới thiệu ở đầu bài " kem trứng " là món best seller nên nhát định thử món này khi đến OPPA nha. Kem trứng là hỗn hợp từ sữa nguyên kem và lòng đỏ trứng đánh bong mềm mịn- kem trứng không bị tanh nha. Bạn nào mê món béo chắc không bỏ qua em này được rồi. Lớp kem trứng được để trên trà sữa và cách uống như macchiato- tip nhỏ không nên khuấy hai hỗn hợp lại sẽ bị mất vị của kem trứng nha.

Tại OPPA có gà có trà sữa còn gì bằng nữa đây. Tan ca chưa biết ăn gì thì ghé qua mua về nham nhi cùng gia đình hay hội bạn với giá sinh viên cực rẻ. Giá rẻ chát lượng tốt tại sao lại bỏ qua, hãy đến OPPA để trải nghiệm hương vị gà rán chuẩn Hàn Quốc nha.
    Lần sửa cuối bởi wolf1990, ngày 12-07-2019 lúc 04:45 PM.
    thức ăn cũng có TRÁI TIMLINH HỒN.....
    .Skype: human.wolf90
    hãy LẮNG NGHE nó ..... theo CÁCH RIÊNG của bạn.
    .Y!H: leo_xita1896
    http://www.facebook.com/cookingwolf

2. Xem thêm review nổi bật khác