[Quận 1] Ăn ốc tỏi nướng mỡ hành 15k theo cách đặc biệt giữa lòng phố Tây
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/6 123 ... Trang cuối - Kết quả của 51 từ 51/51
Kết quả 1 đến 10 của 51
Like Tree82Cảm ơn
Like Tree
45734

Ăn ốc tỏi nướng mỡ hành 15k theo cách đặc biệt giữa lòng phố Tây

zan_u's Avatar
    Đang ở
    Germany

Cấp bậc

Ăn ốc tỏi nướng mỡ hành 15k theo cách đặc biệt giữa lòng phố Tây
    Đánh giá bài viết:5/5

ĐỊA CHỈ: 26/50/52 Đỗ Quang Đẩu, quận 1
    (08)38372979
    0909228163
    Giờ bán 13:00-21:00
    (Nghỉ vào ngày mùng 1 và rằm hàng tháng, nhưng nếu rơi vào chủ nhật thì vẫn bán bình thường)
    Đây là quán ốc gia đình ngon-rẻ-vệ sinh nhất mình từng biết, nhơ những ngày đầu quán mới mờ mình lặn lội 1 tiếng đồng hồ chạy xe xuống test ( nghe cứ như thanh tra ẩm thực ấy haha) nhìn thấy mặt tiền quán mình có hơi e ngại, ko phải vì vệ sinh mà là vì quán hơi nhỏ lại nằm sâu trong hẻm, nhưng sau khi ăn 1-2 món đầu mình đã nguyện trở thành fan trung thành của nơi này và đây trở thành quán ốc duy nhất mình chọn ăn nếu tự nhiên thèm ốc giữa trưa hay gần xế chiều, chứ nếu tối thì thôi té qua chỗ khác chứ ko còn gì đâu mà ăn, khoảng 6-7h là hết món, quán lấy số lượng ít bán hết trong ngày đảm bảo ốc và sò luôn tươi roi rói mà mối ruột cũng nhiều lắm..thế nên.... hầu như tất cả ai đến ăn đều trở thành mối ruột hết

Đường vào nhà RẤT KHÓ nếu bạn vào ăn lần đầu, bạn nên gọi sdt trên hình thì trongn hà sẽ cho người ra dẫn vào, đừng kiếm chi mắc công kiếm ko ra đâu
    Link của cháu cô chủ, có map, các bạn tham khảo nhé :
    http://diadiemanuong.com/home/f43/q1...-tu-20k-39778/

Ngêu hấp thái 25k + mì gói 5k, cái món này chắc chắn phải ăn kèm mì gói
    Húp nước cho đã, làm ngon hơn rất nhiều lần tất cả những chỗ mình đã ăn qua, nước ko lênh láng bởi vậy rất đậm đà, ăn vào chua ngọt, hơi cay nhẹ ( đối với ai ko biết ăn cay chứ mình chả có cảm giác cay nhẹ, tại bạn mình nói thế ) nghêu tươi mập thịt, size ko to lắm nhưng ăn con nào ra con nấy, ăn kèm rau muống đỡ ngán, lúc nào mình cũng kêu 2-3 nồi
    P/S: có 1 điều khi ăn món này: do ít nước nên khi đem ra mì ko thấm đủ nước chưa mềm đâu, phải mở nắp trộn lên rồi đậy nắp lại ngồi ăn món khác khoảng 5p sau mở ra ăn là vô đối
    =>> cái món này hơi tốn nhiều giấy mực là vì nó quá ngon, kakaa
    image - Ăn ốc tỏi nướng mỡ hành 15k theo cách đặc biệt giữa lòng phố Tây

Hàu phô mai 20k/ con, món này có tiến bộ vô cùng so với lúc trước, khuyết điểm của quán ngày xưa là các món phô mai, vì sử dụng phô mai con bò cười tuy nhiên pha lỏng quá ăn rất nhạt, nhưng giờ thì những món phô mai trỏ thành thế mạnh của quán bên cạnh xào tỏi và rang muối ớt. Phô mai nguyên chất, béo, thơm, rất béo, phải nhấn mạnh nhiều lần là rất béo rất thơm ăn rất đã mà hình như ko phải con bò cười , mình ko rành phô mai lắm. Mình rất ngạc nhiên sau gần 1 năm đi xa về ăn lại món này, nó hoàn toàn chinh phục mình.
    Hàu tươi và được cứa nhẹ cho gần đứt để dễ ăn.

image 1 - Ăn ốc tỏi nướng mỡ hành 15k theo cách đặc biệt giữa lòng phố Tây

Cà na muối ớt 30k đừng nhìn nó khô khô ko thấy muối ớt đâu mà lầm, thấm vị lắm và mút vỏ ốc là ghiền, chỉ có mặn và cay, thoả mãn nhu cầu của tín đồ ăn cay như mình
    Cà na size ko to nhưng con nào cũng lễ ra được cả con luôn đấy.

image 2 - Ăn ốc tỏi nướng mỡ hành 15k theo cách đặc biệt giữa lòng phố Tây

Ốc hương bơ 40k món này tuỳ ngày nè, có hôm ốc to ăn sướng có hôm ốc bi ăn hơi mệt, sung quá kiu 2 dĩa nhìu quá ngồi lễ hoài đuối luôn hahaa đặc điểm là quán làm các món xào bơ rất giống các món xào tỏi vì món nào cũng cho rất nhiều tỏi, nhưng đc cái là tỏi thơm và vừa ăn.

image 3 - Ăn ốc tỏi nướng mỡ hành 15k theo cách đặc biệt giữa lòng phố Tây

Sò huyết xào tỏi 25k món này là món duy nhất làmm ình hơi buồn nè , sò huyết xào quá tái, hầu như còn sống, nói với dì Trang ( là cái dì ngồi xào bán ấy ) là dì đòi lấy làm lại ngay, nhiệt tình lắm nhưng tiếc là mình đã ăn gần nửa dĩa mới biết nó còn sống ko có kinh nghiệm ăn sò huyết, ban đầu cứ tưởng là ăn z tái tái nó mới đúng, ai dè càng ăn càng thấy nhiều máu

image 4 - Ăn ốc tỏi nướng mỡ hành 15k theo cách đặc biệt giữa lòng phố Tây

Ốc hương hấp sả 40k mình đi ăn ở đâu cũng luôn đánh giá cao những món ốc hương hấp hoặc nướng vì nó giữ trọn đc mùi thơm của ốc, chứ lằm xào rồi rang các thứ nó đã bị át bởi mùi gia vị. Ở đây ốc hơi nhỏ ( giá 1 dĩa quá rẻ nên ko thể đòi hỏi hơn, hồi xưa ăn có đọt ốc to cũng chỉ có 50k thôi) nên ko nướng đc, chỉ hấp nhưng vẫn thơm ngọt.

image 5 - Ăn ốc tỏi nướng mỡ hành 15k theo cách đặc biệt giữa lòng phố Tây

Sò điệp mỡ hành và sò điệp phô mai 25k/ dĩa sò mập, ngon, phô mai và mỡ hành làm đều ổn, phô mai thì như mình đã khen lấy khen để ở trên

image 6 - Ăn ốc tỏi nướng mỡ hành 15k theo cách đặc biệt giữa lòng phố Tây

image 7 - Ăn ốc tỏi nướng mỡ hành 15k theo cách đặc biệt giữa lòng phố Tây

Cái món mê đắm mê đuối đây ốc tỏi nướng mỡ hành 15k/con size khủng quá phải ko lần đó mình đi ăn mấy dì khuyến mãi cho mình còn 13k kèm chai nước ngọt vì đi xa về mà vẫn lặn lội ủng hộ , khoái hết sức, hồi xưa đi ăn cũng z, lúc khuyến mãi dĩa cút lộn lúc thì trái cây tránh miệng lúc lại giảm giá vì mình lúc nào cũng ăn siêu nhiều mà nhà lại xa 1 lần ăn 14-15 dĩa hahaa.
    Trở lại vấn đề, cái đặc biệt ở đây là chén nước chấm kèm theo dĩa ốc, nhìn chảy nước miếng òi heng, trong đó có mỡ hành pha chút nước mắm kèm theo đậu phộng + tép mỡ, lấy miếng ốc mập thịt đc nướng hơi khen khét đít thơm lừng chấm vào chán nước chấm, vớt tép mỡ và đậu phộng bỏ thêm vào miệng... Rồi nhai..l

image 8 - Ăn ốc tỏi nướng mỡ hành 15k theo cách đặc biệt giữa lòng phố Tây

image 9 - Ăn ốc tỏi nướng mỡ hành 15k theo cách đặc biệt giữa lòng phố Tây

Ốc bươu nướng nước mắm 25k ốc rất bự, tại bự nên ăn cái đầu đã ơi là đã, nhưng món này làm chưa thấm, so với 1 quán lề đường mình ăn ở quận 4 thì quán làm ko bằng, quán nướng bằng mắm ớt còn bên kia nướng mắm tiêu.

image 10 - Ăn ốc tỏi nướng mỡ hành 15k theo cách đặc biệt giữa lòng phố Tây

Sò lông nướng mỡ hành 25k sò dai, tươi ngon mập thịt, mỡ hành rất nhiều.

image 11 - Ăn ốc tỏi nướng mỡ hành 15k theo cách đặc biệt giữa lòng phố Tây

(+) Vô cùng sach sẽ vệ sinh , nước chấm đầy đủ từ muối tiêu tắc đến muối ớt xanh Nha Trang ( hiếm quán nào sang chảnh xài chai này lắm )
    Ốc tươi rói, các món hấp thái, xào tỏi, rang muối ớt, nướng mỡ hành phô mai đều ngon.
    Free trà đá
    Cô chủ luôn nhiệt tình dễ thương
    Giá quá rẻ nhưng số lượng quá nhiều và chất lượng miễn chê

(-) Diện tích nhỏ, đi đông khó để xe, phải để xe phía ngoài, nhưng nếu nhóm bạn đông dì Diệu sẽ chịu tiền gửi xe cho bạn

Sò huyết nhơ dặn dì xào chín kĩ nếu ko muốn ăn quá sống

-----------------------------------------------------

Ah những bạn ở xa tốt nhất mấy bạn gọi trước đặt món trước khi đến, chứ nếu ko hay hết món lắm, nhất là những món cà na, ốc tỏi, sò mai, ốc mỡ
    Bonus thêm tấm hình mấy món hồi xưa ăn mà hôm bữa ăn lại ko có nè, ốc lấy tuỳ ngày, mấy dì thấy hôm đó mà ko tươi lắm là ko lấy đâu, gọi trước đặt món cho chắc.
    Thấy mấy con ốc mỡ mập ghê hôn hahaa

image 13 - Ăn ốc tỏi nướng mỡ hành 15k theo cách đặc biệt giữa lòng phố Tây
    Eo Như Hăn, danhpham, kittyliu and 24 others đã cảm ơn nội dung này.

Eo Như Hăn's Avatar

Cấp bậc

Ôi người yêu =]]]
    myvien đã cảm ơn nội dung này.
    Tiêu chí thực hiện review: Những quán ngon và giá cả phải chăng để ai cũng có thể thưởng thức

danhpham's Avatar

Cấp bậc

Danh hiệu

ốc diệu nà
    Eo Như Hăn, zan_u and myvien đã cảm ơn nội dung này.
    j'aime bien manger

zan_u's Avatar
    Đang ở
    Germany

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi Eo Như Hăn Xem bài viết
    Ôi người yêu =]]]
    Chị tưởng em là thằng nhóc mập mập, hôn bữa zô nhận người quen, bị hố )
    Eo Như Hăn đã cảm ơn nội dung này.

Cấp bậc

Mình cũng ăn ở đây quài nè ♥ rẻ mà ăn hơi bị được
    Eo Như Hăn and zan_u like this.

smtluoi's Avatar
    Đang ở
    HCM city

Cấp bậc

Danh hiệu

Gía cả ok ghê ta 1g mới bán huh bạn Để xem bữa nào cúp đi ăn mới được, dĩa nào dĩa nấy nhìn đã ghê gớm
    I'm mushroom
    Không bao giờ hối hận vì những gì mình đã làm [-(

zan_u's Avatar
    Đang ở
    Germany

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi smtluoi Xem bài viết
    Gía cả ok ghê ta 1g mới bán huh bạn Để xem bữa nào cúp đi ăn mới được, dĩa nào dĩa nấy nhìn đã ghê gớm
    Uhm, bạn ở xa đến thì nhớ gọi đt dặn món trc cho masy dì chừa phần , ở đây đc cái ăn ốc bao no

Eo Như Hăn's Avatar

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi jayson87 Xem bài viết
    o long thanh pho ma co gia 25k dia oc ma nhieu vay la qua re roi do,nhung minh dt dat truoc nguoi ta co chua cho minh ha?minh phai noi sao de nguoi ta chua cho minh
    Chào bạn, mình đại diện cho ốc Diệu xin trả lời bạn như sau: Khi bạn muốn đặt món cứ gọi cho số di động đã đc đề cập ở trên, gọi báo tên, số người, thời gian và đặt món là đc nha bạn. Cảm ơn bạn nhiều
    jayson87 and chatkhitabuon like this.
    Tiêu chí thực hiện review: Những quán ngon và giá cả phải chăng để ai cũng có thể thưởng thức

Cấp bậc

giá q1 vậy là quá đẹp rồi chuẩn bị đi ăn về review thôi
    zan_u and Eo Như Hăn like this.

ngochan171's Avatar

Cấp bậc

Them mon nay lau lam roi

1/6 123 ... Trang cuối - Kết quả của 51 từ 51/51