[Quận 6] Phá lấu Bình Tây - Lạ miệng với phá lấu chiên rau muống - Trang 2
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

2/4 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/39 1234 Trang cuối - Kết quả của 31 từ 39/39
Kết quả 11 đến 20 của 39
    carter nguyễn's Avatar
    mắc thiệt íh chứ,nhưng mà ngon cũng ráng đi ăn,chứ mak công đi ăn mà dở tức lắm
    ăn...ăn nữa...ăn mãi....lúc nào cũng muốn ăn..hihi

Vậy các bạn chưa được thưởng thức phá lấu của cô gần cổng trường rồi. 1 quán ruột của mình. Hồi đó học 4 năm ở đây mà ko biết(vì lúc đó ko ăn hàng nhiều ). Sau này gấu chỉ chỗ mới biết được. Nước phá lấu ở đó rất thơm và ngon. Nhắc lại thèm. Hì

tuyetdaitavuong's Avatar
    Đang ở
    Wyoming
    Trích dẫn Gửi bởi Cherish Xem bài viết
    Phá lấu xào rau muống cũng nhiều chỗ bán mà đâu phải trái ngược gì đâu bạn?
    có chỗ ở Vũ Tùng cũng nổi tiếng nè, và 1 chỗ ở Ông Ích Khiêm nữa.
    thì ko phải nói trái ngược, mà kiểu phá lấu chiên xong, chiên rau muống riêng, cho vô, nó hổng có hoà trộn gì hết ráo, ăn đỡ ngán thôi

Mà kể ra rau muống làm dc nhiều thứ, giòn giòn nên cho vô gì cũng dc

Trích dẫn Gửi bởi DK0811 Xem bài viết
    Vậy các bạn chưa được thưởng thức phá lấu của cô gần cổng trường rồi. 1 quán ruột của mình. Hồi đó học 4 năm ở đây mà ko biết(vì lúc đó ko ăn hàng nhiều ). Sau này gấu chỉ chỗ mới biết được. Nước phá lấu ở đó rất thơm và ngon. Nhắc lại thèm. Hì
    Uh chỗ dì Ngọc mình thấy ăn đậm đà hơn, vì dì bỏ trong nồi nước hầm, ai ăn thì cắt, còn mấy chỗ cắt sẵn rồi ăn nhúng nhúng vậy thì mình ko thích.
    Lần sửa cuối bởi becung, ngày 08-09-2014 lúc 11:37 AM.

1 chén nhìn hơi ít á. Có dịp sẽ ghé quán. Thanks anh topic
    Quy ẩn giang hồ luyện skill ^^

giá khá cao

Mình thích chỗ phá lấu dì Ngọc phía bên kia đường hơn. Nước phá lấu nấu bằng nước cốt dừa, béo hơn nè, với phá lấu xào ngon hơn (có cho bơ ở phía trên nữa, thơm lắm). Ngoài phá lấu ra còn mì xào phá lấu, hột vịt lộn xào me nữa.
    Bonus: Ngay chỗ phá lấu mình nói có 1 chỗ bán kem tươi 4k/cây, tùy ngày sẽ có vị khác nhau, ăn cũng ok lắm

mrworldwide's Avatar
    Đang ở
    Saigon
    Muốn ăn Phá lấu chiên ngon/rẻ/béo/no nên qua khu Tôn Đản huyền thoại bên Q4
    ĂN NO NGỦ KĨ VÌ GẤU THÌ CHỈ THÍCH BEAR

WindyKim's Avatar
    Đang ở
    unknown
    Trích dẫn Gửi bởi nnbt Xem bài viết
    Mình thích chỗ phá lấu dì Ngọc phía bên kia đường hơn. Nước phá lấu nấu bằng nước cốt dừa, béo hơn nè, với phá lấu xào ngon hơn (có cho bơ ở phía trên nữa, thơm lắm). Ngoài phá lấu ra còn mì xào phá lấu, hột vịt lộn xào me nữa.
    Bonus: Ngay chỗ phá lấu mình nói có 1 chỗ bán kem tươi 4k/cây, tùy ngày sẽ có vị khác nhau, ăn cũng ok lắm
    Chỗ bán kem đó giờ hình như đổi người rồi, không phải cô bán kem dễ thương đó bán nữa

Cáo Nham Nhở's Avatar
    15087316971 1e48983cbc z - Phá lấu Bình Tây  - Lạ miệng với phá lấu chiên rau muống
    có bơ nữa nè h mới bik, ăn vầy ít có béo lắm

15121153231 5b2e41c1d0 z - Phá lấu Bình Tây  - Lạ miệng với phá lấu chiên rau muống
    chiên lên ăn khác gì bình thường vậy bạn? có giòn hơn ko? mà thấy dầu mỡ dữ quá, thấy ngấy

2/4 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/39 1234 Trang cuối - Kết quả của 31 từ 39/39