Phá lấu bò hẻm 243 Tôn Đản.
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/4 123 ... Trang cuối - Kết quả của 31 từ 37/37
Kết quả 1 đến 10 của 37
Like Tree26Cảm ơn
Like Tree
21238

tientraochaomuc's Avatar

Cấp bậc

Đánh giá bài viết:5/5

Tối nay trong lúc chờ bx lấy số khám bệnh mình và bx ghé qua quán phá lấu quen thuộc.
    243/31F Tôn Đản,Q4.

Trong hẻm này có 2 quán nhưng quán mình ăn ngon hơn nhé,tất cả đều ngon từ phá lấu,nước chấm đến bánh mì,ngoài ra ở đây còn bán gỏi cuốn,bánh plan v.v... thích hợp cho những mem thích ăn vặt nhẹ nhé.

Đi hẻm 243 vào sẽ thấy 1 quán phá lấu nhưng đừng ghé vào vội,đi đến ngã 3 rẽ trái chừng 20m là tới,quán đông rất dễ nhận ra,bán từ chiều đến tầm tối tối là hết.

Đây là hình ảnh chén phá lấu hôm nay mình mum mum,kèm theo là bản đồ chỉ dẫn đường đi.Hôm nay ăn 2 phần phá lấu bánh mì,1 trà đá + 1 khăn lạnh hết 43k,ăn ngon nên cũng đáng đồng tiền bát gạo,kaka.Bà con đi ăn cho ý kiến nhé.

img00331201205181915 - Phá lấu bò hẻm 243 Tôn Đản.
    mapko - Phá lấu bò hẻm 243 Tôn Đản.
    Ảnh đính kèm Ảnh đính kèm
    smtluoi, DiaDiemAnUong, evaasuka and 2 others đã cảm ơn nội dung này.

smtluoi's Avatar
    Đang ở
    HCM city

Cấp bậc

Danh hiệu

tình iu của đời mình dù tình iu này màu hok đẹp = tình iu bên Marie nhưng nhìn vẫn rất là hấp dẫn tại sao hwa mình lại ko ăn 2 chén
    evaasuka đã cảm ơn nội dung này.
    I'm mushroom
    Không bao giờ hối hận vì những gì mình đã làm [-(

DiaDiemAnUong's Avatar
    Đang ở
    Heaven of Food

Cấp bậc

tientraochaomuc's Avatar

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi DiaDiemAnUong Xem bài viết
    vị trí của quán này với quán trong review này thế nào bạn? [Review] Phá lấu Xóm Chiếu Q.4 ngon rẻ bình dân
    Khác nhau hoàn toàn,quán này gần đường Tôn Đản hơn xóm chiếu,bác Admin tổ chức đi off rồi chụp hình nhiều hơn nhé,em đi làm về mệt quá ko chụp dc nhiều hình!

meomapuvn's Avatar

Cấp bậc

2 phần phá lấu bánh mì,1 trà đá + 1 khăn lạnh hết 43k == vậy 2 phần phá lấu bánh mì đến 40k hả bạn?cái chén nhỏ vậy thôi hả
    www.123mua.vn/meomapuvn

Cấp bậc

mình ở Q4 nè, quán này ngon nhất ở Q4 mà cũng mắc nhất lun, 1 chén phá lấu + bánh mì 20k. . Ngày xưa mỗi lần ăn 2 chén, từ lúc vật giá leo thang nó tăng từ 10k lên 12k rồi 15k rồi 17k vẫn ngậm ngùi ăn. Khoảng tháng trước ghé ăn 20k đứng hình lun. Giờ quyết tâm nghỉ ăn dù rất đau lòng

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi DiaDiemAnUong Xem bài viết
    vị trí của quán này với quán trong review này thế nào bạn? [Review] Phá lấu Xóm Chiếu Q.4 ngon rẻ bình dân
    Từ quán kế nhà thờ ad chạy thẳng, qua tiệm bán da gà chiên lun, chạy khoảng 100m sẽ thấy cái hẻm, đầu hẻm là quán này đó.

andyroodick's Avatar

Cấp bậc

phá lấu thôi mà 20k/1 chén????????????
    VÉ ĐẦM SEN NƯỚC TRỌN GÓI 2 NGƯỜI 180k - 01227..060301
    https://www.5giay.vn/threads/6051873

teddyty's Avatar

Cấp bậc

Mình hay ăn quán đầu tiên, cũng nghe mọi ng nói là quán trong hẻm ngon hơn nhưng tại ko rành đg đi vô trong hẻm nên ghé đại quán đó cho dễ mình thấy cũng ngon màh! Phá lấu giờ mắc quá trời, 1 chén rẻ nhất cũng 20k rồi, cỡ mình đi ăn chắc ko dưới 100k

BéoKaKa's Avatar

Cấp bậc

Quán này nằm gần đầu hẻm chợ 200 và là 1 trong 2 quán bán phá lấu đầu tiên ở khu vực này,time đầu thì rất ngon nhưng chất lượng về sau thì ko đc giữ nguyên,hoặc có lẽ vì đã ăn chỗ khác ngon hơn rùi nên thấy nó ko còn ngon nữa , và càng về sau thì giá càng lên đều đều nên đã thôi ko ghé từ lâu rồi.Bây giờ hok bít ra sao,hum nào thử lại coi sa....:-?
    phuonglovely999 đã cảm ơn nội dung này.

1/4 123 ... Trang cuối - Kết quả của 31 từ 37/37