[Gò Vấp] Phở Lệ siêu đông ngon sạch
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 19/19
Kết quả 1 đến 10 của 19
Like Tree6Cảm ơn
Like Tree
11523

Phở Lệ siêu đông ngon sạch

TrầnNgọc Thuý's Avatar
    Đang ở
    unknown

Cấp bậc

Phở Lệ siêu đông ngon sạch
    Đánh giá bài viết:5/5

69 Đường Số 1, P.11, Quận Gò Vấp, TP. HCM
    Giờ bán:07:00 AM - 10:00 PM
    Ashampoo Snap 2015 01 19 01h02m26s 001 Chrome Le - Phở Lệ siêu đông ngon sạch
    Gò Vấp với các tiệm phở nổi tiếng như phở Quê Hương, phở Vĩnh, phở Hiền, phở Hoàng, phở chú Phương...đều có công thức và cách nấu riệng nhưng chất lượng ngày càng đi xuống (hồi xưa mình hay ăn phở Quê Hương). Hôm nay mới phát hiện tiệm phở rất đông khách nằm trong con đường nhỏ, quán bị khuất tầm nhìn bảng hiệu không có gì nổi bật nên hơi khó tìm.
    Quán tên Phở Lệ (không biết có phải là chi nhánh của phở Lệ Nguyển Trãi không) lúc nào cũng đông khách, mặt tiền nhỏ nhưng bên trong bày biện nhìn khá rộng, sạch.

foody mobile pho le duong so 1 go vap tp hcm - Phở Lệ siêu đông ngon sạch

Chỗ để xe khá chật, giữ xe không lấy thẻ nhưng có 1 chú đứng coi xe

10518907 723568357750186 2075572999 n - Phở Lệ siêu đông ngon sạch

10928085 723568367750185 744711323 n - Phở Lệ siêu đông ngon sạch
    Không gian khá thoáng mình đi ăn khoảng 10h30 mà quán vẫn đông, có bàn trên lầu nhưng mình ngại lên nhìn mấy chị phục vụ bưng tô phở lên xuông cầu thang thấy tội quá

Nhân vật chính đây
    10942420 723568374416851 1394823311 n - Phở Lệ siêu đông ngon sạch
    tô nạm giòn, miếng nạm có gân ăn giòn ngon cực kì. quên không chụp hình miếng thịt nạm đói quá chụp mấy tấm rồi ăn lun

10937534 723568714416817 34968410 n - Phở Lệ siêu đông ngon sạch
    tô tái bò viên ăn không có gì đặc biệt, bò viên cắt miếng to ăn bột bột không ngon.
    Bánh phở nhỏ ngon thấm nước lèo, nước lèo ngọt nước hầm xương không bị ngọt bột ngọt như những chỗ khác ăn để cổ họng rất khó chịu. Trà đá phục vụ miễn phí, khách đến là đem ly trà đá ra liền, ngoài ra còn có bán các loại nước ép, sinh tố...
    Giá tô thường 40k
    tô nhỏ 35k
    tô đặc biệt bắp hoa 50k
    tô xí quách 35k
    Giá ở GV vậy thì hơi cao nhưng quán sạch sẽ đồ ăn ngon chất lượng nên khá ổn.
    Cáo Nham Nhở, windbell, nhimxiu and 2 others đã cảm ơn nội dung này.

2. Xem thêm review nổi bật khác

KimNguyễn's Avatar
    Đang ở
    unknown
    Quán này không phải chi nhánh Phở Lệ Nguyễn Trãi nhé bạn ăn khác nhau mà. Trước mình cũng toàn ăn Quê Hương nghĩ lại giờ thấy thèm
    mun_mum_mim đã cảm ơn nội dung này.

TrầnNgọc Thuý's Avatar
    Đang ở
    unknown

Cấp bậc

Mình ăn cũng thấy khác nhau nhưng 2 quán đều ngon và đông khách nên không biết có phải mua thương hiệu không .

Đang ở
    HCM

Cấp bậc

Danh hiệu

ở gò vấp mà giá này thì quá cao... mà đông vậy k hiểu tsao, chắc ngon lắm đây, mình xuống đó toàn ăn quán trong hẻm 25k thấy ngon hơn mấy quán 35-40k trên q2 mình nhiều

Lụm Rác's Avatar

Cấp bậc

mắc quá chịu hơm nổi
    Hãy sống để được chết một lần.

TrầnNgọc Thuý's Avatar
    Đang ở
    unknown

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi pipponguyen Xem bài viết
    ở gò vấp mà giá này thì quá cao... mà đông vậy k hiểu tsao, chắc ngon lắm đây, mình xuống đó toàn ăn quán trong hẻm 25k thấy ngon hơn mấy quán 35-40k trên q2 mình nhiều
    Đúng rồi đó bạn gò vấp mình toàn ăn Phở 25k trong hẻm còn ngon hơn ngoài mt nhiều mà Phở Lệ này cũng trong hẻm mà 40k mới ghê, ăn ở đây nhất định phải kêu tô nạm giòn là ngon nhứt

-----------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi Lụm Rác Xem bài viết
    mắc quá chịu hơm nổi
    Đắt xắt ra miếng mà bạn, 1 tô ở đây gấp rưỡi tiệm khác rồi.

mun_mum_mim's Avatar

Cấp bậc

ở đây có tương ớt thì ngon, mình hơm thấy gấp đôi tiệm khác chỗ nào, chỉ thấy là quán sạch, nước lèo thơm, còn thịt cũng không nhiều đâu, mỏng nữa, bánh cũng không nhiều...

Không liên quan nhưng trên đường Lê Văn Thọ khúc vừa qua chợ 40 căn 1 chút có tiệm phở Phương mới mở (ko phải phở chú Phương trong hẻm dời ra nhé), bạn ăn thử xem sao, mình thấy cũng ok

Hồi xưa hay ăn phở Bằng trong hẻm đường Quang Trung, giờ nước phở không ngon nên mình cũng không muốn ăn nữa
    http://munshop.com.vn/

Cấp bậc

nếu mà phở rẻ ở gv thì phải nói tới phở toàn tâm trên đường thống nhất, trên ddau cũng có review rồi mọi người tự search đi nhé

tô ở đó 35k là cục xích quách xương thịt to bằng cái tô, mình thuộc hàng ăn nhiều ăn còn ngán nữa

TrầnNgọc Thuý's Avatar
    Đang ở
    unknown

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi mun_mum_mim Xem bài viết
    ở đây có tương ớt thì ngon, mình hơm thấy gấp đôi tiệm khác chỗ nào, chỉ thấy là quán sạch, nước lèo thơm, còn thịt cũng không nhiều đâu, mỏng nữa, bánh cũng không nhiều...

Không liên quan nhưng trên đường Lê Văn Thọ khúc vừa qua chợ 40 căn 1 chút có tiệm phở Phương mới mở (ko phải phở chú Phương trong hẻm dời ra nhé), bạn ăn thử xem sao, mình thấy cũng ok

Hồi xưa hay ăn phở Bằng trong hẻm đường Quang Trung, giờ nước phở không ngon nên mình cũng không muốn ăn nữa
    Mình cũng biết quán này từ hồi mới mở mà không thấy ai ăn nên cũng ngại ghé

-----------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi cutemap Xem bài viết
    nếu mà phở rẻ ở gv thì phải nói tới phở toàn tâm trên đường thống nhất, trên ddau cũng có review rồi mọi người tự search đi nhé

tô ở đó 35k là cục xích quách xương thịt to bằng cái tô, mình thuộc hàng ăn nhiều ăn còn ngán nữa
    thanks bạn để ghé ăn thử

Cấp bậc

Chạy lên tý nữa ăn Hũ Tíu Xương ông Tư ngon hơn nhiều lần !

Ăn phở 1 lần ở đây nói chung là rất bình thường

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 19/19