Q.11 - Hàng bánh tráng cuốn của cụ bà, RẺ VÀ NGON
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 11/11
Kết quả 1 đến 10 của 11
Like Tree18Cảm ơn
Like Tree
5678

Q.11 - Hàng bánh tráng cuốn của cụ bà, RẺ VÀ NGON

Cấp bậc

Red face Q.11 - Hàng bánh tráng cuốn của cụ bà, RẺ VÀ NGON

Địa chỉ: 1136/27 đường Ba Tháng Hai, P.12, Q.11
    (Mình chỉ nè, rất dễ tìm, hẻm 1136 này đối diện hơi xéo xéo với đầu đường Hà Tôn Quyền, cách trường học Phú Thọ khoảng 200m. Các bạn quẹo vào hẻm, chạy chừng chút là thấy hàng bánh tráng cuốn nhỏ của cụ bà, đối diện chỗ bà bán là chỗ cho chơi game.)
    Giờ cụ bà dọn ra bán là vào khoảng 3-4h chiều, bán đến 8h tối (hôm nào bán chậm có thể bà bán đến 9h).

Thêm tấm bản đồ cho các bạn dễ hình dung
    020144202124324162365 - Q.11 - Hàng bánh tráng cuốn của cụ bà, RẺ VÀ NGON

Mình thì ít khi gửi bài review lên DDAU vì mình cũng ko ăn hàng nhiều, chủ yếu xem của bà con trên đây rùi đi ăn thôi. Nhưng hôm nay, tự nhiên thèm bánh tráng cuốn quá. Gần nhà mình bán cũng nhiều nhưng chỉ có hàng bánh tráng cuốn nhỏ trong hẻm của bà cụ này bán là mình thấy ăn ngon nhất và rẻ nữa. Lâu rồi mới ghé mua, cụ bà bán cho mình giá vẫn không đổi, chỉ 2k-3k/1 cuốn mà đủ thứ bên trong.
    Bà cũng lớn tuổi rồi, là người Hoa nữa nên nhiều khi nói tiếng Việt cũng ko rành nên các bạn mua chịu khó nói rõ muốn ăn gì cho bà dễ làm nha!

Thôi vô hình ảnh chính cho các bạn dễ hình dung (vì đi mua lúc 6h tối, chụp bằng đt hơi cùi nên mấy bạn thông cảm nếu hình không được đẹp nha!)

CAM00808 zps39006ea5 - Q.11 - Hàng bánh tráng cuốn của cụ bà, RẺ VÀ NGON
    Hình bà đang cuốn cho mình nè. Mình mua 5 cuốn, 3k/1 cuốn vì mình nhờ bà chỉ khô mực với khô bò thôi, ko lấy khô bò đen, nên bà đang cuốn theo yêu cầu của mình. 1 cuốn ú nu nên bạn nào ăn ít thì chừng 4-5 cuốn là no luôn.
    Các bạn cò thể thấy chỉ 3k/1 cuốn mà bên trong nhân gồm: rau răm, trứng cút, hành phi, sa tế (thơm mà ko cay nha), dầu sả phi, khô mực tẩm, khô bò đỏ.
    Mình thích hành phi chỗ của bà vì hành tự phi, không giống mấy chỗ khác, lấy hành phi sẵn ở chợ, ăn nhiều khi gắt dầu, ko ngon gì hết. Thêm 1 điểm nữa là bà cuốn bằng bánh tráng trắng, ko phải bánh trảng đỏ. Mình ko thích ăn bánh tráng đỏ vì sợ phẩm màu.

CAM00810 zps6346e245 - Q.11 - Hàng bánh tráng cuốn của cụ bà, RẺ VÀ NGON
    Quầy hàng nhỏ của bà, chỉ có 1 cái bàn nhỏ, 1 tủ kính với các loại nguyên liệu và gia vị cuốn bánh. Những thứ dầu sả phi, dầu tỏi phi, hành phi bà tự làm hết.
    Mình đến mua lúc 6h tối, nhìn chén trứng cút còn khá nhiều vậy là mình biết hôm nay bà bán chậm. Vì nằm trong hẻm nên chủ yếu chỉ bán cho trong xóm và học trò học thêm buổi chiều ở 1 lớp học thêm gần đó thôi! Bà kể là hồi trước, bán cũng được vì mấy đứa học trò học thêm tới ăn, mua nước uống nữa. Nhưng lâu rồi bà không bán nước với bán ế hẳn đi vì chỗ lớp học thêm đó bán luôn nước, và đồ ăn vặt cho học sinh luôn.

CAM00811 zps42f6952d - Q.11 - Hàng bánh tráng cuốn của cụ bà, RẺ VÀ NGON
    Bà đang cắt từng cuốn cho vào bịch, sau đó sẽ cho nước bò, bơ, thêm đậu phộng, mỡ hành và hành phi nữa! Mỗi lần muốn cho 1 thứ gì vô đều hỏi mình lấy không rồi mới cho vô. Nhiều khi cụ cho thêm những thứ này hơi nhiều làm mình thấy cũng ngại vì 1 cuốn cụ bán rất lâu rồi ko lên giá.

CAM00813 zpsd85cebdf - Q.11 - Hàng bánh tráng cuốn của cụ bà, RẺ VÀ NGON
    Cận cảnh bịch bánh tráng cuốn với nhiều toping bên trên. Hôm nay thiếu xoài, chứ thường khi cũng có xoài bào sợi bên trên nữa.

CAM00814 zpsc9e3f87a - Q.11 - Hàng bánh tráng cuốn của cụ bà, RẺ VÀ NGON
    Nhân bên trong 1 cuốn cắt ra nè các bạn! Nhìn vô cùng hấp dẫn luôn đó!
    Một cuốn với nhân theo yêu cầu như vậy, nếu ăn những hàng khác chak phải mắc hơn nhiều. Thêm nữa là cụ bà cho thêm những thứ khác sau khi cuốn xong cũng rất nhiệt tình nên mình nhiều khi thấy cũng ngại vì bán vậy ko bik có đủ lời ko nữa! Ngoài bánh tráng cuốn thì cụ bà còn bán cả bánh tráng trộn, nhưng mình chưa thử bánh tráng trộn của bà.

Mình hy vọng khi up bài review này lên, nếu các bạn đọc được và tiện đường thì hãy ghé vào mua ủng hộ cụ bà. Khi mua, mình hỏi thăm thì được biết có những ngày bán ế (như hôm nay), ngồi đến 9h tối có khi bán được chưa tới 100k nữa, nên mình thấy rất thương bà vì lớn tuổi rồi mà vẫn còn phải ngồi bán như vậy!

P/S: PC MÌNH MẤT LOGO DDAU, DOWNLOAD LINK TRÊN FORUMS CŨNG KO ĐƯỢC NÊN MÌNH GÕ TẠM CHỮ NHƯ TRÊN HÌNH, MOD VÀ AD THÔNG CẢM DÙM!
    Lần sửa cuối bởi stevenduong, ngày 28-04-2014 lúc 09:01 PM.
    TramLee, yumi, vnvn121212 and 8 others đã cảm ơn nội dung này.

2. Xem thêm review nổi bật khác

wolf1990's Avatar

Cấp bậc

Nhìn cũng ngon mà góp ý nha!....... chắc có lẽ nhờ góp ý này mà quán đông lên chăng
    Bao tay ni-lông ( dùng 1 lần ) rất rẻ......... !
    NOELSAIGON đã cảm ơn nội dung này.
    thức ăn cũng có TRÁI TIMLINH HỒN.....
    .Skype: human.wolf90
    hãy LẮNG NGHE nó ..... theo CÁCH RIÊNG của bạn.
    .Y!H: leo_xita1896
    http://www.facebook.com/cookingwolf

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi wolf1990 Xem bài viết
    Nhìn cũng ngon mà góp ý nha!....... chắc có lẽ nhờ góp ý này mà quán đông lên chăng
    Bao tay ni-lông ( dùng 1 lần ) rất rẻ......... !
    Ùm, mình cũng mong như bạn nói, nhưng cũng thông cảm đi bạn vì cụ bà lớn tuổi rồi, khoảng 70 chứ ko ít nên nếu dùng bao tay nylon thì ko làm nhanh được vì buôn bán nhỏ chỉ có 1 mình bà thôi!

Cấp bậc

có dịp đi ngang sẽ ủng hộ vì nhà mình hơi xa,mong mọi người sẽ ủng hộ bà nhìu nhìu
    stevenduong đã cảm ơn nội dung này.

ShaFin :3's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh city

Cấp bậc

Nhìn ngon quạ !!!!

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi stevenduong Xem bài viết
    Ùm, mình cũng mong như bạn nói, nhưng cũng thông cảm đi bạn vì cụ bà lớn tuổi rồi, khoảng 70 chứ ko ít nên nếu dùng bao tay nylon thì ko làm nhanh được vì buôn bán nhỏ chỉ có 1 mình bà thôi!
    đúng như chủ thớt nói, bà lớn tuổi rồi, bạn nào "ưa sạch" chút k mún ăn thì thui, zậy thui, bản thân mình thấy cũng hơi dơ (her lên đây toàn dùng từ bình dân cho dễ nói dễ hiểu he)do ng già bán chậm chạp, k nhìn rõ, chỉ lót một tấm j đó để cuốn vs đèn tốj tối... nhưng thấy btr của dì ăn ngon mà cũng gần nhà hơn chỗ dì Hồng , mà sao mình k thấy bò đỏ vs khô mực zậy thớt? (mặc dù k ăn 2thứ đó thích ăn bò đen thôi híhí), l2 đến thấy đóng cửa??! hy zọng bạn nào gần đây ăn thử ủng hộ, mấy ng già bán chắc để qua ngày zậy thui chứ làm sao thu nhập nhiều như hàng quán đàng hoàng
    Lần sửa cuối bởi amazone999, ngày 13-07-2014 lúc 06:48 PM.
    stevenduong and HotPizza like this.

Cấp bậc

Mình cũng ko thích vừa bốc đồ ăn vừa cầm tiền, nhưng bánh của bà nhìn cũng ngon, bà cũng lớn tuổi rồi, lâu lâu ra ủng hộ chứ đâu fải ăn mỗi ngày nên chắc tào tháo cũng ko nỡ rượt ~ ~

AlexPham1's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City

Cấp bậc

ủng hộ cụ nhé bà con

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi blackmo0n Xem bài viết
    Mình cũng ko thích vừa bốc đồ ăn vừa cầm tiền, nhưng bánh của bà nhìn cũng ngon, bà cũng lớn tuổi rồi, lâu lâu ra ủng hộ chứ đâu fải ăn mỗi ngày nên chắc tào tháo cũng ko nỡ rượt ~ ~
    đúng zòi, k có bị rượt, mà lâu lâu ăn nên chắc cũng k ảnh hưởng j lâu dài híhí

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi amazone999 Xem bài viết
    đúng zòi, k có bị rượt, mà lâu lâu ăn nên chắc cũng k ảnh hưởng j lâu dài híhí
    Mình cũng cân nhắc vụ vệ sinh này dữ lắm khi đăng bài này lên. Nhưng thấy tội nghiệp cụ bà, bán buôn có 1 mình nên mình nghĩ chak anh Tào thấy mình trước ăn vì thích, sau là ủng hộ người lớn tuổi nên cũng ko nỡ rượt đâu!

Trích dẫn Gửi bởi amazone999 Xem bài viết
    đúng như chủ thớt nói, bà lớn tuổi rồi, bạn nào "ưa sạch" chút k mún ăn thì thui, zậy thui, bản thân mình thấy cũng hơi dơ (her lên đây toàn dùng từ bình dân cho dễ nói dễ hiểu he)do ng già bán chậm chạp, k nhìn rõ, chỉ lót một tấm j đó để cuốn vs đèn tốj tối... nhưng thấy btr của dì ăn ngon mà cũng gần nhà hơn chỗ dì Hồng , mà sao mình k thấy bò đỏ vs khô mực zậy thớt? (mặc dù k ăn 2thứ đó thích ăn bò đen thôi híhí), l2 đến thấy đóng cửa??! hy zọng bạn nào gần đây ăn thử ủng hộ, mấy ng già bán chắc để qua ngày zậy thui chứ làm sao thu nhập nhiều như hàng quán đàng hoàng
    Bạn ăn muốn cuốn theo ý mình cứ nói rõ cho bà nghe. Cái vụ khô mực với bò đỏ thường thì mình thấy bà ít để ra lắm, mình lại ăn nói bà cuốn 2 loại đó cho mình thì bà mới lấy ra!

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 11/11