[Q.3] [Q.Bình Tân] Vịt chiên
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 10 của 10
Like Tree8Cảm ơn
  • 7 Post By
  • 1 Post By
Like Tree
11999

Trà đá đường's Avatar

Cách đây gần năm , SG lác đác 2-3 chỗ bán vịt nướng… còn giờ thì đầy ra. Đông vui nhất có thể kể đến con đường Phan Huy Ích, đi từ đầu đến cuối có thể thấy gần chục xe bán vịt nướng quay nguyên con kiểu Lạng Sơn.

Tính đến hiện tại , cũng ít có chỗ nào bán vịt chiên . Hum nay tớ giới thiệu với các cậu 2 chỗ bán mà tớ biết.

1) Xe vịt chiên ở Q3

2kYda - [Q.3] [Q.Bình Tân] Vịt chiên

Xe này bán tứ tung như xe vịt quay … lượng vịt chiên hơi nhiều, xem ảnh không hấp dẫn nhưng thực tế thì vịt ra lò thường xuyên…. tớ mua mang về tận khu Trung Sơn mới ăn mà còn nóng hổi …vừa thổi vừa ăn

Gw7ur - [Q.3] [Q.Bình Tân] Vịt chiên

Giá mua hồi tháng 4/2012 hình như là 240k /con . Có bán nửa con , một góc tư luôn…. đầu cổ mua lẻ cũng đáp ứng

japjY - [Q.3] [Q.Bình Tân] Vịt chiên

Cảm nhận cá nhân thì ăn ít ngán hơn vịt quay , còn cụ thể thế nào thì tùy cảm nhận mỗi người =.=!

– Địa chỉ : 248 Trần Văn Đang Q.3
    – Bản đồ : Click vào đây

2) Quầy vịt chiên ở Q.Bình Tân

kL5NV - [Q.3] [Q.Bình Tân] Vịt chiên

Quầy này thì có hồi nào cũng chẳng để ý, vì tí xíu…. Mặc dù tớ rất bồ kết cái quán bún mắm kế bên mà chả biết cái quầy này có từ khi nào.

RIwx5 - [Q.3] [Q.Bình Tân] Vịt chiên

Quy mô chiên nhỏ, 1 con vịt chặt nhỏ bỏ vào chảo chiên, rất ư là …thủ công

EciTL - [Q.3] [Q.Bình Tân] Vịt chiên

Giá cả thì ăn hồi đầu tháng 7 : 1 con thì 220 ngàn, nửa con 110k , góc tư 55k , đùi 20-25k … ít hơn thì hem bán

– Địa chỉ : 417 Bà Hom P.An Lạc Q.Bình Tân (Ngay ngã 3 Bà Hom – Phùng Tá Chu)
    – Bản đồ : Click vào đây

Đừng cười gã xỉn nằm sương
    Mấy ai chiến đấu còn đường rút lui

2. Xem thêm review nổi bật khác

DiaDiemAnUong's Avatar
    Đang ở
    Heaven of Food
    Dạo này đi trên đường hình như có thấy qua mấy lần chỗ nào bán vịt chiên kiểu vầy nè, có vẻ mới mẻ với dân Sài Gòn, nhưng về nhà là đều quên hết trơn . Tks bạn Đá Đường nha

evaasuka's Avatar
    Theo cach chế biến thi co vẻ hok ngon s Chiên đơn thuần chấm nuoc tuong,tuong ớt hay co j đặc biệt hok ĐĐ
    Nếu có 1 ngày anh lại tìm thấy em , dù chỉ trong 1 khoảnh khắc thôi
    thì hãy để anh , lại được xoa đầu em , em nhé...

Dẫu em có nghi ngờ ! Ngôi sao là ánh lửa ! Mặt trời di chuyển chỗ ! Chân lý là dối lừa ! Nhưng em chớ nghi ngờ ! Tình yêu Anh em nhé . ( SHAKESPEARE )

andyroodick's Avatar
    ở ngay cầu Kiệu hình như có bán
    VÉ ĐẦM SEN NƯỚC TRỌN GÓI 2 NGƯỜI 180k - 01227..060301
    https://www.5giay.vn/threads/6051873

đã ăn món này ,ngay xe vịt chiên ở Q3 ,cá nhân mình thấy ăn lạ miệng thôi ,chứ ko ngon đc như vịt quay

Lydia's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi DiaDiemAnUong Xem bài viết
    Dạo này đi trên đường hình như có thấy qua mấy lần chỗ nào bán vịt chiên kiểu vầy nè, có vẻ mới mẻ với dân Sài Gòn, nhưng về nhà là đều quên hết trơn . Tks bạn Đá Đường nha
    ...em cũng thấy nhìu lần lắm mà bj h` tự nhiên quên mất cái đường nào ròy... chỉ nhớ là cái đường nó ngập tùm lum... ))
    ...vịt chỉ chiên lên thôi thì cũng giống gà chiên... ko hấp dẫn được như vịt quay vì lúc quay người ta ướp nhiều thứ nên miếng vịt thơm lắm... còn chiên nguyên con thì ko biết có ướp j` trong bụng hông... cơ mà nếu 240k/con thì Lyd sẽ ăn vịt quay... yamyam...
    .....................Beauty is in heart......................
    ................Not in face.............
    ♥¯º• …Lydia …•º¯♥

ăn mập chết, hehe

Ma Xấu's Avatar
    Cuối tuần vừa rồi mình mới được ăn vịt chiên ở Trần Văn Đang nè. Cảm nhận cá nhân là ngon và đỡ ngán hơn vịt quay. Thơm, không có mùi vịt khó chịu, mình là mình rất kỵ mùi vịt, gọi là "hôi lông" á, nhưng mà ăn vào không thấy có mùi đó. Vịt quay thì vẫn còn mùi đó hơi nhiều. Nước tương ngọt ngọt. ^^
    MÌ GÓI CỨU ĐÓI ĐỜI EM

Trên vòng xoay giao giữa Hải Thượng Lãn Ông với Châu Văn Liêm cũng có cái xe hoành tráng lắm bán món này nè, ngồi ăn trên lotteria nhìn xuống thấy... ghê

Trích dẫn Gửi bởi Ma Xấu Xem bài viết
    Cuối tuần vừa rồi mình mới được ăn vịt chiên ở Trần Văn Đang nè. Cảm nhận cá nhân là ngon và đỡ ngán hơn vịt quay. Thơm, không có mùi vịt khó chịu, mình là mình rất kỵ mùi vịt, gọi là "hôi lông" á, nhưng mà ăn vào không thấy có mùi đó. Vịt quay thì vẫn còn mùi đó hơi nhiều. Nước tương ngọt ngọt. ^^
    cái hôi lông bạn nói là do cục hoi gần phao câu vịt gây ra tuỳ chỗ mà ng ta xử lý cái cục này chỗ nào làm tốt thì ăn phao câu cũng gần như ko có mùi còn chỗ nào làm dỡ thì có khi ăn đùi cũng thấy mùi mà mình cũng kị mùi này lắm thế mà có vài ng thik cái mùi này nữa mới ghê đúng là mỗi ng 1 kiểu

Tag của Chủ đề này