Q11 - Cơm Nhà Tôi ngon, không rẻ lắm và thân thiện :3
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 8 của 8
Like Tree4Cảm ơn
  • 3 Post By Eo Như Hăn
  • 1 Post By Phoenix Ngoan
Like Tree
7032

Q11 - Cơm Nhà Tôi ngon, không rẻ lắm và thân thiện :3

Eo Như Hăn's Avatar

Cấp bậc

Red face Q11 - Cơm Nhà Tôi ngon, không rẻ lắm và thân thiện :3

Hôm nay học quân sự xong được nghĩ buổi chiều nên cả đám kéo nhau đi vòng vòng chơi ở khu q11. Đi ngang đường Tuệ Tĩnh thì đói quá tính kiếm quán nào ăn, chạy 1 chút thấy thấy này. Nhìn khá sạch sẽ và sáng láng nên quyết định ghé vào

183 Tuệ Tĩnh quận 11
    Như đã nói, ấn tượng đầu tiên về quán là sạch đẹp. Đây là xe thức ăn. Hộp đèn của quán có ghi Phở nhưng nãy mình k thấy. Xe thức ăn không nhiều lắm
    IMG 5117 zps6b9a5258 - Q11 - Cơm Nhà Tôi ngon, không rẻ lắm và thân thiện :3

Đây là không gian quán
    IMG 5116 zpsc50172a9 - Q11 - Cơm Nhà Tôi ngon, không rẻ lắm và thân thiện :3

Mỗi ng sẽ được chén canh free như lày ^^ à đồ xào thì k có free nước mắm theo nguyên đám tụi mình là ngon, rất vừa ăn
    IMG 5110 zps6747bf76 - Q11 - Cơm Nhà Tôi ngon, không rẻ lắm và thân thiện :3

COm sườn non nướng Nhà Tôi của mình (30k) chỉ có 1 cục như vậy thôi mà 30k cũng hơi chát xíu nhưng mà thịt rất ngon. Có nạc có mỡ. Gia vị rất vừa ăn. Đặc điểm ở đây là cơm được ém vô cái khuôn nhìn như khuôn bánh trung thu nên cơm cũng khá nhiều. Gạo dẻo ngon
    IMG 5111 zps5a2249ea - Q11 - Cơm Nhà Tôi ngon, không rẻ lắm và thân thiện :3

Cá file chiên sả (20k vì bà xã mình k ăn cơm, nếu có cơm thì 25k). Cá ướp độ mặn vừa phải ăn với cơm rất hợp
    IMG 5112 zps462addc3 - Q11 - Cơm Nhà Tôi ngon, không rẻ lắm và thân thiện :3

Cơm sườn non kho của bạn mình (25k). Theo lời nó thì ăn được thôi
    IMG 5113 zps38b641f1 - Q11 - Cơm Nhà Tôi ngon, không rẻ lắm và thân thiện :3

Cơm đùi gà của 1 đứa bạn khác (25k) theo lời nó nói là ngon. Gà trước khi đem ra được bỏ vô micro wave cho nó quay
    IMG 5114 zps0f252fe8 - Q11 - Cơm Nhà Tôi ngon, không rẻ lắm và thân thiện :3

Phần quan trọng nhất là giá tiền =]]
    IMG 5115 zps3a5de5a9 - Q11 - Cơm Nhà Tôi ngon, không rẻ lắm và thân thiện :3

Cơm thêm mình quên chụp lại rồi. Cơm thêm có 2 giá. Cơm nhỏ 3k thì cỡ 1 người ăn. Còn cơm thêm 5k thì các bạn có thể share ra cho 2 người ăn đó ^^ Cũng được ụp vô cái khuôn

(+) Nhân viên là những dì đã có tuổi và các chị gần cuối thanh niên nhưng cực kì thân thiện. Thấy khách vào là đon đã. Phục vụ rất tận tình và luôn vui vẻ. Mình uống trà đá, bạn mình thì chỉ xin cái tẩy không mà các chị cũng cười vui vẻ k nói gì
    Đồ ăn ngon

(-) Khá xa trung tâm
    Giá đối với 1 vài món là rẻ nhưng đồng thời cũng có 1 vài món là mắc
    Eo Như Hăn đã ăn ở đây và viết bài này
    Lần sửa cuối bởi Eo Như Hăn, ngày 23-01-2013 lúc 09:12 PM.
    Cherish, libra_loly and candywen2510 đã cảm ơn nội dung này.
    Tiêu chí thực hiện review: Những quán ngon và giá cả phải chăng để ai cũng có thể thưởng thức

Phoenix Ngoan's Avatar

Cấp bậc

ủa cái cơm tấm nhà tôi này hồi xưa ở khu chung cư lữ gia đây mà
    TramLee đã cảm ơn nội dung này.

libra_loly's Avatar

Cấp bậc

lúc trước bà chủ nhà mình bán cơm sườn non nướng ngon lắm chỉ có 20k thui vì lấy thịt từ quê bã ở Tây Ninh có 80k/kg sườn non thui. Nhưng bán đc 2 tháng thì làm biếng nghĩ rồi, thấy mấy quán như lầy khá chát quá. P/S cũng cùng Q.11 khu Lữ Gia

Cấp bậc

gần nhà mình, giá cả cũng khá good <3

Eo Như Hăn's Avatar

Cấp bậc

mình nghĩ mọi ng nên thử
    Tiêu chí thực hiện review: Những quán ngon và giá cả phải chăng để ai cũng có thể thưởng thức

Cấp bậc

quán này đóng cửa nghỉ rồi nha các bạn

Cấp bậc

mình nghĩ mọi ng nên thử

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi Panda Đoàn Xem bài viết
    mình nghĩ mọi ng nên thử
    quán này đóng cửa nghỉ rồi nha , lấy j mà thử