[Q7] Nhà hàng Món Huế - Phú Mỹ Hưng
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 5 của 5
Like Tree5Cảm ơn
  • 5 Post By BABYTIGER
Like Tree
7005

Cấp bậc

Lâu nay toàn lên DDAU cậy nhờ review các bác để tìm quán ngon, hôm nay làm 1 bài trả lễ đóng góp cho đời, ai dè cũng phải khổ ải spam mấy ngày mới dc 10 post  Thực ra trong lòng mình đã có nơi có chốn cho món bún bò rùi nên hnay chỉ REV các món lăn tăn ăn xỉa răng thui

Hồi 16/03 đi 1 vòng PMH tự nhiên thèm bánh bèo bột lọc quá thế là cô mình chở vô Món Huế ở Sa1-1 Nguyễn Đức Cảnh, P. Tân Phong, Quận 7. Đúng y như tình trạng các bạn đã phản ánh, chình ình ngay trước cửa là cái băng rôn quảng cáo tuyển nv tất cả các vị trí to đùng, ưu tiên bao ăn ở làm tết blah blah…nhưng mình hong chụp vì nắng quá, ra khỏi xe là lo dọt lẹ vô quán nằm

Lúc mình vào khoảng 12g trưa nên quán cũng khá đông, gần kín bàn luôn. Nhìn tổng thể bên ngoài thì vệ sinh cũng k đến nỗi nào, chỉ cảm thấy cơ sở vật chất (máy lạnh, bàn ghế, ổ điện…) có vẻ cũ thôi. Nhà vệ sinh cũng khá sạch, tuy k có mùi xú uế nhưng có mùi ẩm mốc và khử mùi quá mạnh, nút dội vẫn hoạt động và có đủ giấy lau trên lẫn dưới Bếp mình k vô nên miễn bàn.
    Vệ sinh 8/10

Mình đi 3 người gọi 4 món, vì thời tiết quá nóng và ăn sáng chưa lâu nên chỉ kêu mấy món khai vị nhẹ nhẹ thui. Phục vụ bưng ra cũng khá nhanh, tầm 6-7 phút đã có, k bị nhầm lẫn và gọi thêm nc chấm/thức uống cũng nhanh. Nói chung k có gì phàn nàn.
    Phục vụ 9/10

Các món mình gọi là bánh thập cẩm, bánh cuốn thịt nướng, cuốn diếp, và bánh đúc mắm nêm.

IMG 1738 - [Q7] Nhà hàng Món Huế - Phú Mỹ Hưng

IMG 1739 - [Q7] Nhà hàng Món Huế - Phú Mỹ Hưng
    Bánh bèo hơi mềm, tôm rắc lên là tôm tươi giã chứ k phải tôm cháy, da heo chiên giòn vừa ăn, đôi khi có sơi lông trắng còn cắm dô nhưng cũng chấp nhận luôn. TIV mờ , nước mắm ngọt ngọt vừa ăn nói chung tất cả đều đúng khẩu vị mình nên thấy ngon
    Bánh bèo 9/10

IMG 1747 - [Q7] Nhà hàng Món Huế - Phú Mỹ Hưng
    Bột lọc dai dai giòn giòn nhẹ, con tôm khá to và nêm nếm vừa ăn, nói chung là ngon he :”>
    Bánh lọc 9/10

IMG 1740 - [Q7] Nhà hàng Món Huế - Phú Mỹ Hưng
    Bánh nậm k biết do pha bột hay hấp lâu quá mà bánh quá mềm, đụng vô là bở ra luôn, hình như để hơi lâu rùi. Nhờ nc mắm cứu lại phần nào nhưng ăn vẫn ngán ngán.
    Bánh nậm 5.5/10

IMG 1741 - [Q7] Nhà hàng Món Huế - Phú Mỹ Hưng
    IMG 1748 - [Q7] Nhà hàng Món Huế - Phú Mỹ Hưng
    Bánh cuốn thịt nướng trong có giá hấp và rau nhưng cuốn k đều, có vài cuốn rau thơm 1 nùi át cả mùi thịt nướng mà ăn lại bị đắng đắng. Vỏ bánh hơi có mùi bánh cũ.
    Bánh cuốn thịt nướng 5.5/10

IMG 1749 - [Q7] Nhà hàng Món Huế - Phú Mỹ Hưng

Cuốn nhíp (cuốn diếp) gồm có trứng chiên, cà rốt và củ cải chua ngọt(?), tôm luộc, thịt luộc, rau thơm chấm với tương pha. Tương ở đây có để thêm tỏi bằm lên trên. Mình từng ăn cuốn diếp ở nhiều quán nhưng có vẻ chưa chỗ nào qua được TIP, ở đây cũng k ngoại lệ. Thất vọng nhất là ở đây biến tấu bỏ bún ra thay bằng trứng chiên v đồ chua là thấy đi hơi xa vị gốc rùi.  Với ng chưa ăn cuốn diếp gốc lần nào thì món này cũng tạm chấp nhận dc. Tương chấm cũng k có thịt băm xào nên cũng mất đi phần nào cái hồn của món ăn.
    Cuốn diếp 5/10

IMG 1737 - [Q7] Nhà hàng Món Huế - Phú Mỹ Hưng
    Bánh đúc mắm nêm: Món này cô mình kêu mà mình cũng k thik nên k đụng vô. Theo lời tiền bối thì món này cũng k ngon, thịt bằm thì khô rang chắc vì để lâu, bột cũng tạm dc, k có nc cốt dừa trong bột.
    Bánh đúc mắm nêm 6/10

Kết luận 8/10
    Điểm cộng là 2 món bánh bèo/ bột lọc và nc mắm chấm. Quán cũng khá rộng rãi, có mái lạnh mát mẻ và khá sạch sẽ, nhân viên k dám nói là nhiệt tìnhvui vẻ nhưng cũng làm tròn trách nhiệm và nhanh nhẹn. Điểm trừ chắc là k có vì những món mình kêu k có món nào quá dở nuốt k trôi 
    Tổng thiệt hại sau khi cộng luôn 3 khăn + 3 trà đá là 212k. Mình k nhớ rõ giá từng món (vì hong trả tiền và lúc dô đang đói + nóng nữa) nhưng tổng kết lại mình thấy tỉ lệ giá cả/ chất lượng ở đây cũng chấp nhận được, nếu bạn kêu đúng món 

Và cúng cùi, là chân run chủ thớt.
    IMG 1736 - [Q7] Nhà hàng Món Huế - Phú Mỹ Hưng

Post xong mới thấy title sai format rồi, các sếp giúp giùm newbie với >< iem xin đa tạ
    Lần sửa cuối bởi BABYTIGER, ngày 21-03-2014 lúc 03:24 PM.
    smtluoi, buibaqui, tamcda88 and 2 others đã cảm ơn nội dung này.

smtluoi's Avatar
    Đang ở
    HCM city

Cấp bậc

Danh hiệu

ủa bạn là bông hoa huh
    I'm mushroom
    Không bao giờ hối hận vì những gì mình đã làm [-(

tamcda88's Avatar

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi smtluoi Xem bài viết
    ủa bạn là bông hoa huh
    ý bạn ấy là bạn ấy xinh như hoa ấy mà hehe - [Q7] Nhà hàng Món Huế - Phú Mỹ Hưng
    Cài win dạo ở Hóc Môn

Cherish's Avatar
    Đang ở
    Forever in Love

Cấp bậc

Ủa sao xóa hình rồi bạn?

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi smtluoi Xem bài viết
    ủa bạn là bông hoa huh
    cẩm hường chào mushroom

-----------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi Cherish Xem bài viết
    Ủa sao xóa hình rồi bạn?
    Hôm qua sắp xếp lại album trên photobucket nên link bị thay đổi, sorry bạn hiền he
    Lần sửa cuối bởi BABYTIGER, ngày 21-03-2014 lúc 03:30 PM.