[review] –q1- koc- bia ngon mà rẻ cùng crawfish giá hấp dẫn
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 10 của 10
Like Tree7Cảm ơn
  • 2 Post By
  • 1 Post By
  • 1 Post By
  • 2 Post By
  • 1 Post By
Like Tree
7371

[review] –q1- koc- bia ngon mà rẻ cùng crawfish giá hấp dẫn

Smile [review] –q1- koc- bia ngon mà rẻ cùng crawfish giá hấp dẫn

ĐỊA CHỈ: 232 Trần Hưng Đạo – Q1
    ĐT: 08.39 2013 79
    http://facebook.com/kocbeerbar

Dạo này thấy phong trào CrawFish nổi quá nên cũng bon chen dẫn bx đi thử xem như thế nào.
    Quán nằm khu trung tâm nhưng bản hiệu hơi khuất. Được giới thiệu tới thì hơi bất ngờ vì quá khá Tây mà giá thì… khá Việt Nam.
    Cụ thể như sau: nhóm mình đi 4 người nên cũng hí hửng vào quán. Khá ấn tượng với phong cách đậm chất Tây của quán với tầng 1 là sự kết hợp của nhà hàng và quán bar kiểu tây với ghế cao, khung cảnh ấn tượng, mình tò mò leo lên tầng trên xem thử ( vì WC ở tầng 1 ^^ ) thì còn ấn tượng hơn với tường ốp bằng… chai bia .

IMG 1159 2042474 - [review] –q1- koc- bia ngon mà rẻ cùng crawfish giá hấp dẫn

Bên kia là một phông đèn đậm chất lạng mạn :

IMG 1161 - [review] –q1- koc- bia ngon mà rẻ cùng crawfish giá hấp dẫn

Nhóm mình chọn ngồi tầng 1 vì thấy nhộn nhịp và vui hơn ^^.
    Vào phần chính, chuẩn bị tâm lý về giá vì thấy là nhà hàng Bar Beer nhưng khi mở thực đơn ra thì… giá nó Việt Nam quá chừng. Bàn mình gọi : ½ KG Crawfish, 1 chân giò KOC, 1 salad cá ngừ, 1 salad Nga, 1 khoai tây chiên Cajun , 1 cơm hải sản, 2 nước suối , 2 ly Beer Saporo:

Cái túi là Crawfish nha các bác, mình gọi them nào bắp, khoai tây, xuc xích nhưng nhìn chung Crawfish và xúc xích là ngon nhất, keke, lần sau chỉ kêu 2 cái này.Bắt mồi.

Đây là chân dung em nó phơi thây … ka ka ka. Mút mút sốt Cajun phê phải biết. Nhân viên rất tận tình cung cấp bao tay, yếm nilon để không dính áo, thay dĩa liên tục khi đầy vỏ tôm. Kết nhất vụ này. Nước sốt nhiều tỏi lắm nhưng ăn thử thì tỏi chua chua ngọt ngọt ngon lắm, nên lấy làm mồi lun .
    Chân giò KOC thì hết nhanh chóng vì quá ngon, nguyên cái giò heo có cả xương vừa béo vừa giòn, vì vậy ko chụp lại được chiến tích vì lo giành ăn. He he. Tính tiền mới biết món này đang được khuyến mãi giảm 50% cho món này, biết thế kêu 2 cái ^^
    Salad cá ngừ thì ngon, vừa ăn, chua chua ngọt ngọt bắt mồi phải biết. Salad Nga thì ok mà hơi ngán, chắc do ko hợp khẩu vị vì thấy nhiều bàn kêu món này ^^:

BX gọi cơm chiên hải sản ăn thì quá ngon vì chiên làm sao mà nó giòn giòn thơm thơm ăn hoài ko chán. Lần đầu ăn cơm chiên mà ngon và lạ vậy ^^ .
    Kết thúc bằng món Khoai Tây chiên Cajun cay cay giòn giòn ngon phải biết ^^.
    Bên cạnh đó 1 ly bia như hình phía trên áh( ly không đá àh nha) mình uống Saporo tươi ly( thấy có 5 trụ bia tươi gồm Tiger, Saporo, Carlsberg, San Miguel, bia đức Bitburger) vì không đủ lực lượng uống tháp bia 3l ( nhìn đã ghê). Thấy thực đơn vẫn có bia chai Ken, Ti bạc … và đây là giá thực đơn của em nó :

IMG 1164 - [review] –q1- koc- bia ngon mà rẻ cùng crawfish giá hấp dẫn

IMG 1165 2041117 - [review] –q1- koc- bia ngon mà rẻ cùng crawfish giá hấp dẫn

IMG 1166 - [review] –q1- koc- bia ngon mà rẻ cùng crawfish giá hấp dẫn

IMG 1167 - [review] –q1- koc- bia ngon mà rẻ cùng crawfish giá hấp dẫn

IMG 1168 - [review] –q1- koc- bia ngon mà rẻ cùng crawfish giá hấp dẫn

IMG 1169 - [review] –q1- koc- bia ngon mà rẻ cùng crawfish giá hấp dẫn

IMG 1170 - [review] –q1- koc- bia ngon mà rẻ cùng crawfish giá hấp dẫn

IMG 1171 - [review] –q1- koc- bia ngon mà rẻ cùng crawfish giá hấp dẫn

27k cho 1 ly như vậy và 230k cho 1 tháp 3L bia Saporp thì mình thấy giá khá ổn. Nhậu nhẹt mà giá đó là vô tư, lần sau phải kêu tháp bia thử, thấy hoành tráng quá trời ( có nhân viên đứng rót bia lun ^^)
    Và theo mình tìm hỉu thì Crawfish ở đây hiện có giá hấp dẫn nhất và chất lượng thì quá ok. Một địa điểm sẽ ghé lại nhiều đây ( nghe nói có nhiều chương trình vui lắm nữa. Ka ka)
    Quánh giá chung cho quán như sau:
    - Ưu điểm: giá good, phục vụ chu đáo, món ăn ngon, bia rẻ và là nhà hàng bar beer nên vừa là chổ ăn vừa là chổ chơi vui vẻ. nghe nói 9h sẽ có DJ phục vụ mà do về sớm nên chưa xem.
    - Khuyết điểm : vị trí hơi khuất trên con đường sầm uất, mới mở nên cũng í tai biết ( mà Bar Beer thì đông mới zui ^^….)

2. Xem thêm review nổi bật khác

Cherish's Avatar
    Đang ở
    Forever in Love
    Ủa hình như bị mất 1 số hình phải ko bạn?

Aino's Avatar
    Bàn mình gọi : ½ KG Crawfish, 1 chân giò KOC, 1 salad cá ngừ, 1 salad Nga, 1 khoai tây chiên Cajun , 1 cơm hải sản, 2 nước suối , 2 ly Beer Saporo
    cuối cùng bạn thanh toán hết bao nhiêu tiền cho những món này vậy?
    không thấy hình Crawfish đâu hết

Trích dẫn Gửi bởi Cherish Xem bài viết
    Ủa hình như bị mất 1 số hình phải ko bạn?
    Hu Hu. Mất hình con Crawfish. Tối về up bổ sung vậy ^^. Thank bạn nhoa.
    Mình ko nhớ lắm do đứa cháu trả tiền Bill. Chỉ nhớ Crawfish 600k/1 kg ( mình gọi 1/2kg) là chỉ tính CrawFish. còn gọi thêm mấy món phụ như bắp, khoai thì thêm vào chứ không cân chung thì phải. Bia mình uống Saporo thì 23k/ 1 ly ( thích cái tháp mà tới 3 L nên ko dám gọi). Chân giò muối mình thấy ngon thì giá 189 k ( giò nguyên cái có cả xương ) thì món này thấy ghi giảm 50%, Mình có chụp menu cụ thể để nhớ lần sau chọn món. Thấy nhiều bàn gọi 1 bao Crawfish với bia thôi. Thấy hay hay. Nghe nói chổ này Crawfish giá ok nhất mà ăn cũng ok lắm.

Nữ Hoàng Cơm Nguội's Avatar
    tháp 3 lít coi zậy uống lẹ lắm chả biết có phải 3 lít thật k ...

Mình ko rành vụ bia bọt lắm. Nhưng thấy có ve nhiều. Ngồi kế quầy bar thấy nv rót bia vào tháp cũng lâu lắm mà ko có bọt hay sao mà nv làm kỹ lắm.

Nữ Hoàng Cơm Nguội's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi kenny112 Xem bài viết
    Mình ko rành vụ bia bọt lắm. Nhưng thấy có ve nhiều. Ngồi kế quầy bar thấy nv rót bia vào tháp cũng lâu lắm mà ko có bọt hay sao mà nv làm kỹ lắm.
    nghiêng ly rồi rót đều đều vài cạnh ly thì lấy j mà có bọt

mà thôi , sợ mí chỗ như này lắm , toàn chưa uống ly thạch sanh thôi ly chưa vơi mà đã lại đầy @.@

nhưng nói về khuyến mãi bia , chưa thấy chỗ nào rẻ bằng bar no5 ở pasteur happy hour 120k uống tẹt ga từ 3pm - 6pm

Hi hi . Quá bro . Minh chưa đi No5 . Đi mấy chổ thấy bên đây giá hợp lý mà đồ ăn ngon. Mih mê ăn mà ^^. Nhìn thấy tháp ko bọt thì được giải thích là tránh bọt nhiều sẽ làm bia ít chứ mih thi ko uống nổi ùi ^^

Đồ ăn ngon, bia tươi gí rẻ mà quán khuất quá chừng. Đi rồi đi lại vẫn hố đường phải quay lại.

Mới đi lại. Ăn fe ghê. He he

-----------------------------------------------------

image - [review] –q1- koc- bia ngon mà rẻ cùng crawfish giá hấp dẫn
    Hình đi lần 2. He he
    Lần sửa cuối bởi kenny112, ngày 24-05-2014 lúc 09:03 PM.

Tag của Chủ đề này