[Review] AEON MALL - thiên đường món Nhật giá rẻ lẫn cao cấp - Trang 25
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

25/70 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/696 ... 15232425262735 ... Trang cuối - Kết quả của 691 từ 696/696
Kết quả 241 đến 250 của 696
    Trích dẫn Gửi bởi luanlinhnam Xem bài viết
    Mình xin lỗi - Cái mà mình viết ở trên không phải tiếc rẻ 200 đồng! Mà là sự so sánh sự chuyên nghiệp của Người Nhật - như bài một bạn đã viết - với cách làm việc cẩu thả, vô trách nhiệm với cả đồng tiền của chính quốc bạn ah!
    Hiểu ý bạn này. Nhiều khi vô shop&go lẻ 500d mà cứ đưa cục kẹo bực cả mình. Ko lẻ lần sau vô cầm cục kẹo đưa lại

wolf1990's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi thanhthanhkawaii Xem bài viết
    823523 10152120170664448 298497982 o - [Review] AEON MALL - thiên đường món Nhật giá rẻ lẫn cao cấp
    bao nhiêu người trong nhóm xếp hàng ma mua được dữ vậy bạn ?
    thức ăn cũng có TRÁI TIMLINH HỒN.....
    .Skype: human.wolf90
    hãy LẮNG NGHE nó ..... theo CÁCH RIÊNG của bạn.
    .Y!H: leo_xita1896
    http://www.facebook.com/cookingwolf

hehe, đã dấn thân và đó nhưng nhìn hàng rồng rắn ở quầy sushi là em bỏ cuộc, chỉ xếp hàng mua takoyaki thôi. Review là rẻ, ăn dc, miếng bạch tuột nhỏ xíu, nếu ko tận mắt thấy ng ta bỏ vào thì cũng chả nhận ra trong đó có bạch tuột, mà đúng thôi. 9k9/3 cục mà. Xong anh em đi lên tầng trên thì thấy quầy sushi king, là sushi băng chuyền, tính tiền theo dĩa 18, 28, 38k. Thế là chui vào, sushi ở đây ngon, làm chất lượng, đa phần là ăn mấy dĩa 18,28k thôi. 4 người ăn 14 dĩa + 1 tô cơm thịt heo chiên + 4 lon nước ngọt = 500k => wa no lăn về. sr vì ko có hình do thấy sushi là cắm đầu vào ăn.

Bụng_Bự's Avatar
    gần như ngày nào đi làm cũng đi ngang AEON Bình Dương, thui chờ dưới BD khai trương ùi đi vậy , nghe đâu cuối 2014
    www.batshop.vn - Biking and Traveling

ban ngày đồ ăn có phong phú ko mấy bạn

carter nguyễn's Avatar
    hôm qua mình đi thấy trung tâm này thấy rất thích phong cách làm việc của người Nhật.Mình chụp hình chô bức tường hoa anh đào,tuy vậy có 1 người Nhật quét rác do họ không để ý,tập trung vào công việc nên đi ngang qua.Bạn chụp hình dùm mình dừng lại,thấy vậy họ nói câu j j đó bằng tiếng Nhật và cười rất dễ thương,chắc là xl íh,nhưng bác ấy rất thân thiện.Tuy vậy 1 số người vẫn vô ý xả rác ra sàn, bác ấy ko nói j vẫn tiếp tục hốt rác vào.

Phoenix Ngoan's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi carter nguyễn Xem bài viết
    hôm qua mình đi thấy trung tâm này thấy rất thích phong cách làm việc của người Nhật.Mình chụp hình chô bức tường hoa anh đào,tuy vậy có 1 người Nhật quét rác do họ không để ý,tập trung vào công việc nên đi ngang qua.Bạn chụp hình dùm mình dừng lại,thấy vậy họ nói câu j j đó bằng tiếng Nhật và cười rất dễ thương,chắc là xl íh,nhưng bác ấy rất thân thiện.Tuy vậy 1 số người vẫn vô ý xả rác ra sàn, bác ấy ko nói j vẫn tiếp tục hốt rác vào.
    nhắc cái bức tường hoa anh đào gì đó thì mình hơi thắc mắc, tại bữa đi với bạn cũng lên đó ngồi vì ở dưới đông kinh khủng. Thấy rất nhiều người chụp hình chỗ đó, anh bảo vệ bự con nhắc nhở ko chụp hình trong ... vô vọng ai cũng vèo vèo chụp. Lát sau nhắc nhiều quá hay sao nên ko có ai chụp, những người tới sau ko biết nhào vô chụp cũng bị nhắc nhở ko cho chụp.

Ngồi ở cái ghế dài bên cạnh ghế của nhóm mình là có 2 chú người Nhật (chắc là quản lý) cũng đang ngồi đó nói chuyện vui vẻ, họ cũng ko nhìn - nói gì với khách chụp hình cả. Mà nói chung thì ở đâu cũng có quy định riêng, chỉ là ko hiểu tại sao lại cấm chụp hình cái bức tường đó =.=

trang_nguyen's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi carter nguyễn Xem bài viết
    Thật bất ngờ khi một người Nhật qua Việt Nam để làm công nhân vệ sinh. Nể phục. Bên đó đúng là họ không quan trọng ngành nghề, nghề nào đối với họ cũng là công việc cao quý nếu họ luôn làm tốt đúng với trách nhiệm của mình.

Trích dẫn Gửi bởi beehaa Xem bài viết
    Hiểu ý bạn này. Nhiều khi vô shop&go lẻ 500d mà cứ đưa cục kẹo bực cả mình. Ko lẻ lần sau vô cầm cục kẹo đưa lại
    Ôi, vậy là mình không phải người duy nhất bực mình. Mình mua lẻ 200đ, đưa 1000đ thì thối 500đ cho mình đi, nhưng không...quăng cho mình 1 cục kẹo. Nóng máu thật.

CẢNH BÁO CHO NHỮNG AI CÓ Ý ĐỊNH ĐẾN AEON MALL TÂN PHÚ
    DÀN CẢNH MÓC TÚI – CHUYỆN THƯỜNG NGÀY Ở AEON MALL
    QUẢN LÝ SIÊU THỊ VÀ CHÍNH QUYỀN ĐỊA PHƯƠNG THỜ Ơ TRƯỚC NGƯỜI MẤT CỦA

Khoảng 10g ngày 5/1/2014, cả nhà tôi khoảng 9 người gồm 7 người lớn và 2 trẻ em đến AEON MALL để được tận mắt chứng kiến đại siêu thị của Nhật và sắm quần áo cho bọn trẻ con. Hôm đó, lượng khách đến AEON MALL rất đông, đặc biệt họ tập trung ở quầy giảm giá của shushi và shashimi. Chúng tôi cực kỳ háo hức vào tham quan và mua sắm mà không hề biết rằng mình sắp thành con mồi của một nhóm kẻ gian chuyên giàn cảnh móc túi, trộm cắp. Khi lên thang cuốn, nhóm chúng tôi chia nhỏ ra, anh trai tôi dắt hai bé đi trước, em trai tôi đi cùng hai anh nữa đi thành một nhóm, tôi đi cùng em dâu và em chồng phía sau cùng một thang cuốn. Trước nhóm của em trai tôi có nhóm khác mặc quần tây, áo sơ mi, có một gã đeo kính chừng 35-40 tuổi có vẻ nhà quê, tôi cứ nghĩ chắc họ ở quê lên. Khi thang cuốn của chúng tôi sắp lên đến tầng trên, một gã trong nhóm phía trên bỗng đánh rơi hột quẹt và cúi xuống nhặt, khiến chúng tôi co cụm vào nhau và ngã nhào ở đầu thang cuốn. Tôi có dịp nhìn kỹ gã đeo kính hơn mà không hề biết rằng, cú ngã này chỉ là bọn chúng dàn cảnh và chiếc điện thoại Iphone 5S yêu quý của em trai tôi đã biến mất. Sau sự việc, chúng tôi tiếp tục lên tầng trên để vào siêu thị và đi chọn đồ cho bọn trẻ, khoảng 30 phút sau, tôi phát hiện chiếc điện thoại biến mất và đi trình báo với Quầy thông tin của siêu thị.

Ngày 5/1/2014, tui dẫn cả nhà đến AEON MALL mới mở tại Tân Phú. Những tưởng sẽ được ngắm hàng Nhật, tận hưởng chất lượng, dịch vụ Nhật, cuối cùng lại vừa mất của vừa mất lòng tin.

Khoảng 9g30 ngày 5/1, 7 người lớn và 2 trẻ em nhà tui háo hức đi vào đại siêu thị. Tất nhiên chúng tôi không biết rằng mình đang vào tầm ngắm của bọn móc túi đã thuần thục nhuần nhuyễn thủ đoạn như chúng đã lộng hành ở đây từ ngày 1 đến ngày 5, trong sự thờ ơ dung túng của bác đại gia siêu thị và lực lượng an ninh thờ ơ lỏng lẻo. Khi lên thang cuốn, chúng tôi nhanh chóng bị dàn cảnh té ngã trên đầu thang cuốn mà không hề biết chiếc điện thoại trong túi em trai tôi đã biến mất tự lúc nào.
    Sau vụ va chạm, chúng tôi tiếp tục lên tầng trên, khoảng 30 phút sau, chúng tôi phát hiện và đi trình báo với Quầy thông tin của siêu thị.

SỰ THỜ Ơ CỦA BAN QUẢN LÝ SIÊU THỊ TẠO ĐIỀU KIỆN CHO KẺ GIAN LỘNG HÀNH

Giải quyết rất đúng thủ tục, đó là cách AEON MALL đã làm: ghi lại thông tin của nạn nhân trong một tờ giấy note nhỏ, bảo khách hàng AEON MALL rằng siêu thị ko có nghĩa vụ phong tỏa khu vực hay chặn cửa bắt kẻ gian, họ sẽ tự xem lại camera và thông báo, chúng tôi ngồi chờ và MẶC CHO CHÚNG TÔI NGỒI CHỜ HƠN 1 GIỜ ĐỒNG HỒ.
    Cuối cùng thì em trai của tôi cũng được gặp trưởng ban An ninh ở đây cùng với 2 nạn nhân khác cũng đang trình bày với họ, kết quả cũng không giải quyết mà chỉ là lấy lời khai rồi thôi. Đặc biệt là tại Aeon tôi cũng biết thêm là từ ngày 1 đến ngày 5 ngày nào nơi này cũng bị mất trộm, nhưng tình hình thấy ngày càng xấu hơn chứ chẳng có động thái nào là bảo vệ khách hàng của mình.
    Và cuối cùng chúng tôi được thông báo là đây không phải trách nhiệm của họ, chúng tôi không có quyền xem camera của họ và kêu chúng tôi tự mà đi trình bày với công an phường đi.
    Chẳng biết làm gì khi vừa bị mất đồ, vừa bị ngồi đợi hơn 1 tiếng đồng hồ tại cái siêu thị quỷ quái này. Chúng tôi gọi công an Phường tới và bất ngờ khi nghe 1 chú nói “mất nữa hả? ”
    Mất đến công an bất ngờ thì thật là vô lý. Khi tôi chia sẻ tình hình này trên facebook của tôi thì cũng có 1 bạn cũng bị mất đồ tại 1 rạp chiếu phim cũng trong hoàn cảnh như tôi, khi đi trình báo thì được an ninh ở đây cho xem camera và hỗ trợ khách hàng của họ phối hợp công an bắt ngay bọn gian ngay ngày hôm đó.
    Tôi tự nhủ, tại sao họ là siêu thị lớn mà những việc đơn giản như thế lại có thể thờ ơ đến mức như vậy? Vì sợ thông tin ra ngoài bị giảm bớt khách hàng, hay sợ bị nói là an ninh yếu kém hay 1 lý do cá nhân ích kỷ gì đó mà quên đi quyền lợi khách hàng của mình. Coi thường tài sản khách hàng hay chúng tôi không phải dân tộc của họ nên họ không quan tâm tới.

CHÚNG TÔI CẦN NHIỀU HƠN MỘT LỜI XIN LỖI THƯA QUÝ NGÀI AEON MALL VIET NAM
    Mất tài sản, ai cũng khó chịu và rất buồn. Nhưng việc AEON để sự việc này đã diễn ra thường xuyên thì thật nguy hiểm cho khách hàng khi đến đây, và nếu không có sự thờ ơ tắc trách của ban an ninh, phòng thông tin AEON MALL và cách xử lý qua loa thì đã không có nhiều vụ việc đáng tiếc đến thế. Thậm chí là có thể sớm bắt được bọn trộm cướp để giữ gìn an ninh cho xã hội cũng như khách hàng của họ. Nhưng họ quá thờ ơ và không làm gì cả.

Đại diện AEON Việt Nam hãy xin lỗi công khai những khách hàng đã tin tưởng và đến AEON MALL như chúng tôi để rồi ra về với nỗi mất mác và thất vọng, hãy công khai con số chính xác số người đã mất của và giá trị tài sản của họ, để thấy rằng sự tắc trách của một ông lớn như AEON MALL đã mang đến bao nhiêu thiệt hại cho người dân chúng tôi.

Và, tôi mong báo chí sẽ theo dõi vụ việc để công an Quận Tân Phú tích cực điều tra, giải quyết sự việc để không dung túng cho kẻ gian lộng hành. Tôi không mong tài sản của mình sẽ được quay trở lại, tôi mong kẻ gian sẽ bị bắt và sẽ không có thêm nạn nhân nào nữa. Và tôi cần một niềm tin rằng, tài sản, quyền lợi của chúng tôi đang được nhà nước bảo vệ một cách thích đáng chứ không phải viết một tờ tường trình cho xong.

Mất tài sản, chỉ là chuyện nhỏ, chúng ta có thể mua lại, nhưng mất niềm tin, có tiền cũng không mua lại được. AEON MALL, ông lớn của Nhật sẽ làm gì để lấy lại niềm tin của khách hàng Việt như tôi?

Xin tất cả bạn bè, người thân và những ai đọc được thông tin này hãy cùng chia sẻ để cùng cảnh giác và tôi mong sẽ có hai chữ CÔNG LÝ ở đây.

Vũ Lê ghi lại câu chuyện này từ đứa em của bạn thân. Thông tin là chính xác 100%.

25/70 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/696 ... 15232425262735 ... Trang cuối - Kết quả của 691 từ 696/696

Tag của Chủ đề này