[Review] AEON MALL - thiên đường món Nhật giá rẻ lẫn cao cấp - Trang 62
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

62/70 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/696 ... 12526061626364 ... Trang cuối - Kết quả của 691 từ 696/696
Kết quả 611 đến 620 của 696
    kem trà xanh đúng là hên xui, có lần tui ăn cũng thấy tanh nhưng vẫn còn có thể ăn đc

kinh nghiệm uống matcha của tui là nếu pha xong để càng lâu thì càng tanh, nhưng đó là loại matcha pha nhiều tảo & cũng khá đắt tiền, hàng kem này ko nghĩ sẽ chơi đc loại đó, 12k/viên kem thì chỉ là tea powder thôi nên cũng chả hiểu làm nào mà nó tanh cho đc (thế nhưng tui cũng có lần ăn bị tanh)

quầy kem này thấy có 3 loại kem ngon là trà xanh, tiramisu & dưa lưới

quầy kem này thấy có 3 loại kem ngon là trà xanh, tiramisu & dưa lưới
    thì bữa đi thấy nó bán đúng 3 loại này thôi, trong đó dưa lưới ngon, cà phê thì tạm, còn trà xanh kinh dị đến độ mình muốn đứng đó quan sát coi người khác làm sao nuốt nổi hay thế

rainnyday92's Avatar
    Mình với bạn mình mới đi hôm qua, update là mấy chỗ bàn ghế để ngồi ăn cứ mỗi lần có khách ngồi ăn là người ta lại đưa 1 bịch khăn giấy, lúc đầu mình ko biết nên đi vào siu thị gần đó mua 1 bịch khăn giấy ướt hết 14k, lúc đang ăn thì ngta cho 1 bịch khăn giấy

rainnyday92's Avatar
    À sushi thì vẫn còn giá km là 99k/ hộp 18 miếng nhé, 1 kinh nghiệm cho mấy bạn là mua mù tạt thì mua mấy bịch nhỏ nhỏ người ta bán 1000đ/bịch chứ đừng mua mấy hủ mù tạt 3500đ /hũ để sẵn nhé, lúc đầu mình ko biết nên mua 2 hũ , ăn vào chả cay gì hết, sau đó lấy 1 bịch nhỏ trộn vào chung thì ôi thôi, thốn đến tận rốn

9oaa6hxl - [Review] AEON MALL - thiên đường món Nhật giá rẻ lẫn cao cấp

carter nguyễn's Avatar
    mình thấy zô xếp hàng mua sushi tính ra rẻ hơn là mua phần 99k,với lại h siêu thị đỡ đông người đi mua sushi rồi,lúc nãy mua lúc 6h30 mà cũng ko xếp hàng j hết,cứ z zô mua thôi.Còn cánh gà món ăn iu thích khi qua siêu thị này thì h được chiên rất chiên,1 lần chak cả 100 cái,ko còn cảnh chen lấn giành giựt để ăn cánh gà nữa,chứ hồi siêu thị mới mở,phải đứng canh me lắm mới mua được cánh gà,bù lại thì cánh gà ko còn nóng hổi tới mức bỏng tay như đầu,tuy cánh gà vẫn nóng nhưng vẫn ko như xưa,mình thích cái cảm giác ăn cánh gà mà vừa ăn vừa thổi mới đã j đâu.hihi
    Àh vì mỗi lần ăn đồ chiên mình thích uống coca,kinh nghiệm là zô siêu thị mua 2 lon coca ướp lạnh,ra ngoài quầy xin cái ly nhựa,ngta cho đó,rồi lấy đá miễn phí cho zô ly uống cho đã,chứ mỗi lần mua 1 ly nước ngọt 10k íh uống ko đã j hết,1 lon đổ ra được 2 ly bự,mua 2 lon luôn uống cho đã
    ăn...ăn nữa...ăn mãi....lúc nào cũng muốn ăn..hihi

rainnyday92's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi carter nguyễn Xem bài viết
    kinh nghiệm là zô siêu thị mua 2 lon coca ướp lạnh,ra ngoài quầy xin cái ly nhựa,ngta cho đó,rồi lấy đá miễn phí cho zô ly uống cho đã,chứ mỗi lần mua 1 ly nước ngọt 10k íh uống ko đã j hết,1 lon đổ ra được 2 ly bự,mua 2 lon luôn uống cho đã
    Lại quầy nào xin ly nhựa vậy bác, rồi đá miễn phí lấy ở đâu ạ

carter nguyễn's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi rainnyday92 Xem bài viết
    Lại quầy nào xin ly nhựa vậy bác, rồi đá miễn phí lấy ở đâu ạ
    Quầy bán nước uống đó,lại hỏi mua ngta cho cái ly luôn,zị thôi,còn đá miễn phí cục vuông vuông ngay trước chỗ thu ngân tính tiền cái siêu thị ở tần trệt đó,cái máy làm đá miễn phí nằm cạnh cái thanh cuốn,có nghĩa là vị trí chỗ mình ngồi bàn ăn,tới cái thang cuốn,tới cái máy làm đá miễn phí
    ăn...ăn nữa...ăn mãi....lúc nào cũng muốn ăn..hihi

Đang ở
    HCMC
    Gần nhà nên mình đi Aeon như đi chợ đó. 1 tuần có khi đi vài lần.
    Mới phát hiện ra là trong AEON có Phổ Đình restaurant, nhà hàng thịt nướng Nhật. Ăn cũng ngon. Nhưng mọi người nhớ ăn lunch set nha: có thịt, có cơm (các bạn Nam chắc thích điều này), có canh, có kim chi luôn, có trà đá free và tráng miệng (cafe sữa hoặc hột é) nữa. Giá khoảng 110k - 130k.
    Còn nếu ăn buổi tối thì thịt không đã là 110 - 130k rùi. Đến tối thì trà đá cũng tính 18k đó. òa òa.
    Bỏ qua mục giá cả thì thịt ướp rất ukie, đậm vị, mềm, dai. Phục vụ cũng dễ thương nữa.

Đây là địa điểm thường trực của mình nè! Thích nhất là sushi với udon ở đây nè!

Eo Như Hăn's Avatar
    tip nhỏ cho các bạn nào thích kitkat trà xanh nè
    kitkat trà xanh ở shop Thái Hòa trên đường Hàm Nghi kế sát lò Như Lan chỉ có 115k thôi nhé các bạn
    Tiêu chí thực hiện review: Những quán ngon và giá cả phải chăng để ai cũng có thể thưởng thức

62/70 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/696 ... 12526061626364 ... Trang cuối - Kết quả của 691 từ 696/696

Tag của Chủ đề này