[Tân Bình] [Review] - [Bánh Bao Nhân Thịt Thập Cẩm - Xíu Mại Bánh Mì Lâu Đời] - Trang 4
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

4/4 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/36 ... 234
Kết quả 31 đến 36 của 36
    TuệHồ's Avatar
    Đang ở
    unknown
    ủa bánh bao có mùi khai mới ngon hả mấy bác. bánh bao ở ĐHSP lúc nào cũng có mùi khai mà hồi sv ai cũng bảo bánh bao thịt chuột nên bi vậy

TúLê's Avatar
    Đang ở
    unknown
    Thọ Phát đươc cái đa dạng nhiều loại, chất lượng khá chứ thấy vẫn thua ở đây và chỗ Cả Cần(lúc trước, dạo này cảm thấy xuống trình rồi)

Chỗ này hình như k có bán sáng đâu , mình đi khúc đường Âu Cơ thấy sáng bán cà phê thôi . Phải kiếm dịp ăn thử 1 lần , bánh bao Thọ Phát giờ dở quá , vỏ mềm èo toàn bột nổi , nhân thì bở , trộn quá nhiều bột , ăn không có cảm giác như ăn thịt gì hết á , giờ muốn tìm chỗ nào vỏ bánh hơi có màu vs ít bột nổi khó quá

Trích dẫn Gửi bởi TuệHồ Xem bài viết
    ủa bánh bao có mùi khai mới ngon hả mấy bác. bánh bao ở ĐHSP lúc nào cũng có mùi khai mà hồi sv ai cũng bảo bánh bao thịt chuột nên bi vậy
    Trong bánh bao có bột nở, mà thành phần của bột nở có NH3+ , nên khi hấp xong bánh bao, bánh bao có mùi amoniac. Hồi học lớp 8 mình được cô Hóa dạy như vậy, đến giờ còn nhớ, chứ ko phải do thịt chuột

mun_mum_mim's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi TuệHồ Xem bài viết
    bánh bao mà bỏ thịt chuột thì bánh bao có mùi chuột chứ không có mùi khai nha bạn.... Đọc comment mà muốn xĩu vì suy nghĩ của các bạn "ai cũng bảo"

-----------------------------------------------------

à mà chỗ này bánh bao ngon lắm í, mình chưa thử xíu mại, nhưng mà bánh bao ngon, thịt nhiều, có trứng muối với trứng cút nữa he he
    http://munshop.com.vn/

vanglinh's Avatar
    chỗ này chạy qua quài vẫn mẫy chú ngồi uống cafe tầm chiều, mà chưa ghé mua dc ăn lần nào

4/4 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/36 ... 234