::: Review ::: Buffet VIKINGS - sushi & lẩu hải sản ngập trời :x
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/5 123 ... Trang cuối - Kết quả của 41 từ 50/50
Kết quả 1 đến 10 của 50
    Đôi đũa's Avatar

Cool ::: Review ::: Buffet VIKINGS - sushi & lẩu hải sản ngập trời :x

Buffet hải sảnVIKINGS

Lầu 2. Lotte Mart: 469 Nguyễn Hữu Thọ, phường Tân Hưng, quận 7, TP. HCM

Giá buffet:
    Ngày thường: Trưa: 186k - Tối: 241k
    Ngày cuối tuần (t7 & chủ nhật): 285k
    Đã bao gồm VAT

Chuyện là vầy, bữa tình cờ mua được voucher của buffet này. 285k/1nguoi thì mua có 190k thôi nhờ vậy mới biết buffet trên đây chứ Đũa ít khi wa q7 lắm, ngại xa với sợ xe bự

Buffet ở đây cuối tuần mà nói chung cũng ít món. Vì không cho chụp hình quầy buffet nên Đôi đũa ko chụp được cho mọi người xem. Có quầy cơm trộn HQ, quầy cơm chiên, há cảo hấp ji ji đó. 2 quầy đáng chú ý là quầy sushi và quầy lẩu! và Đôi đũa chỉ lăm le ăn 2 chỗ này tránh ăn mấy món khác nhiều sẽ bị no.

anhso 082349 3 - ::: Review ::: Buffet VIKINGS - sushi & lẩu hải sản ngập trời :x

Súp cua. Ăn tạm, ko ngon. Há cảo Đôi đũa có ăn ké của bạn, thấy ko ngon lắm

anhso 082315 1 - ::: Review ::: Buffet VIKINGS - sushi & lẩu hải sản ngập trời :x

Quầy sushi có chừng 6-7 loại. Cá hồi cũng to chứ ko bé tí tiết kiệm. hết thì được bếp thay rất nhanh. tại quầy có bếp đứng làm sushi tại chỗ, tươi ngon ko phải để lâu

anhso 082330 2 - ::: Review ::: Buffet VIKINGS - sushi & lẩu hải sản ngập trời :x

Có sushi sò lông ngon lúm. Đôi đũa mần phải 3-4 đĩa nhu vầy lúc sau bỏ cơm ăn cá thôi, tội lỗi wa

anhso 082720 10 - ::: Review ::: Buffet VIKINGS - sushi & lẩu hải sản ngập trời :x

anhso 082641 9 - ::: Review ::: Buffet VIKINGS - sushi & lẩu hải sản ngập trời :x

đây là 1 góc nhỏ quầy lẩu. Nhiều rau, nấm và hải sản. Thấy khá là tươi ngon, sạch sẽ. Ghẹ, bạch tuột, mực, cá viên, xúc xích. Nói chung đa dạng

anhso 082506 6 - ::: Review ::: Buffet VIKINGS - sushi & lẩu hải sản ngập trời :x

nấm ngon nhỉ

anhso 082541 7 - ::: Review ::: Buffet VIKINGS - sushi & lẩu hải sản ngập trời :x

Miến và mì xanh ăn chung. 4 đứa lấy có bao nhiêu đây thoi đó, lo ăn rau v thịt thôi

anhso 103138 4 - ::: Review ::: Buffet VIKINGS - sushi & lẩu hải sản ngập trời :x

Ở mỗi bàn đều để 1 nồi nước dùng lẩu. Ở quầy lẩu thì có 3 loại sốt bỏ lẩu là chua cay - tứ xuyên với gì đó. Nhưng Đôi đũa thấy nên lấy cả 3 loại sốt luôn bỏ vô 1 lượt cho ngon. Ai thích ăn đậm đà phải bỏ nhiều nhiều cho ngon nha. Vì nước dùng chỉ là nước hầm xương thôi. Lẩu ăn ổn, đồ ăn nhiều lắm và hết thì phục vụ dọn lên khá nhanh

anhso 082447 5 - ::: Review ::: Buffet VIKINGS - sushi & lẩu hải sản ngập trời :x

anhso 082600 8 - ::: Review ::: Buffet VIKINGS - sushi & lẩu hải sản ngập trời :x

Không gian soang trọng và sạch sẽ. Ánh sáng đẹp để chụp hình nha

(+) Hải sản tươi ngon, rau củ quả cũng thế và sạch sẽ. Không gian đẹp và cũng thoáng. Phục vụ dễ thương, lịch sự lắm. "Dạ, thưa" suốt. Các quầy thức ăn được dọn lên liên tục. Tới giờ gần đóng cửa các quầy thức ăn vẫn gọn gàng, sạch sẽ chứ không phải gần hết giờ xong bê bối.

(-) Hơi ít món ăn. Tới đây chủ yếu để ăn sushi và lẩu. Và điểm trừ cuối cùng là không cho chụp hình quầy đồ ăn
    Khi thèm cùng lúc sushi và lẩu thì Đôi đũa sẽ nghĩ tới ở đây. Bữa ăn xong Đũa với bạn ngồi thở luôn. No wa no Ai đã tới đây ăn rồi nè?

Đôi đũa

2. Xem thêm review nổi bật khác

NeverBestBoy's Avatar
    ủa hình như bảng giá trên là chưa tính VAT mà
    mình tới đây đc 2 lần nên cũng rất thích buff ở đây, rút kinh nghiệm lần 1 nên lần 2 hạn chế ăn những thứ lặt vặt linh tinh mà tập trung vào ghẹ, bò Kobe, tôm, shushi kèm với các loại nấm sức trai mới lớn nên phải cố gắng bù lỗ thôi hehe
    Ở đây có món chè HQ tự làm cũng rất ngon và có thêm nước ngọt miễn phí nữa
    ăn xong thì làm thêm 1 dĩa trái cây tráng miệng rùi ì ạch ra về

muốn kiếm VC thì kiếm đâu đây.....ăn cái nỳ chắc nhịn 1ngày ăn mới bù lỗ

Bụng_Bự's Avatar
    chỗ này ăn dc mà ít món wá, có mấy món ăn đi ăn lại hoài
    www.batshop.vn - Biking and Traveling

Đôi đũa's Avatar
    Đúng là tới đây đừng ăn tùm lum vì ko ngon. chỉ nhắm quầy sushi và lẩu mà thẳng tiến kaka. thấy cũng khó lỗ à, sushi ăn chừng 3-4 đĩa cá hồi là thấy gần gỡ lại vốn rồi Lẩu ăn thêm bò, tôm, mực, bạch tuộc là lời đừng ăn bún mì ji cả vì chỉ làm mập thêm chứ ko bổ béo đâu

uyenhoang's Avatar
    ghẹ ở dây ko bở,ko tươi,mình mới đi ăn no căn bụng,sushi rất ngon,mình ăn hết thức ăn mình lấy,ko để lại đồ an thừa thì nhà hàng sẽ tặng mình 1 trong những món:2đôi dép lào rất dễ thương hoặc 2 cái nón....,chương trình ko có thời hạn nên nếu nhân viên ko nói lúc tính tiền các bạn nhớ hỏi nha

ngon qua... hic hic

hôm bữa cũng thấy có deal này mà thấy xa quá nên không mua, mua mấy cái xa rồi lười đi, bỏ uổng

mình làm ở đây rùi , đồ ăn là đồ đông lạnh ... đầu bếp ở đây dơ lắm

mình mới ghé viking hôm qua nè!buffe trưa giá 199k chưa bao gồm VAT mình đi 2 người tính luôn VAT là 435k nói chung là nếu các bạn thích ăn shushi và lẩu hàn quốc thì vào đây là ok nhất hehe !hôm mình ghé thì thấy cũng đa dạng món ăn : mì ý chế biến theo ý khách các bạn thích ăn thế nào thì nói nhân viên họ chế biến cho sau đó về bàn ngồi xong sẽ có người gọi mình ngay !tiếp theo mình thấy có yaout trái cây tươi,cơm chiên hải sản,soup khoai tây,cánh gà chiên nước mắm, mực chiên giòn,chả giò,há cảo và hoành thánh hấp,thịt heo xào chua ngọt,sò điệp nướng phô mai vài món rau trộn!
    còn phong phú nhất có lẽ là bên phía dành ăn lẩu với đủ loại rau và sốt của hàn quốc hải sản thì khỏi nói tới rồi ăn bao nhiu có bấy nhiu hehe!bên Viking ngoài chè Hàn quốc tự chế biến còn có nước ngọt,trà đá và có thêm máy pha cafe tự động uống ko thua gì cafe higland đâu nhé
    nhân viên thì nhiệt tình vui vẻ,không gian thì rộng rãi và thoải mái!hôm mình ghé là đầu tuần mà trưa cũng đông khách lắm
    nếu có dịp mọi người ghé vào thử xem so với ông Mập thì mình thấy thích bên đây hơn nhìu! hôm sinh nhật ghé vào ông Mập check xong tiếc gì đâu

1/5 123 ... Trang cuối - Kết quả của 41 từ 50/50

Tag của Chủ đề này