[Review] Bún bò Huế O Hè hẻm 315 Lê Văn Sỹ
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/4 123 ... Trang cuối - Kết quả của 31 từ 37/37
Kết quả 1 đến 10 của 37
    huba's Avatar

[Review] Bún bò Huế O Hè hẻm 315 Lê Văn Sỹ

315/2 Lê Văn Sỹ, p13, Q3
    1 quán khác trong seri "Cổ lỗ xỉ". Quán này mình bắt đầu ăn khi quán mới mở ra bán, khg 17 18 năm trc, khi đó chỉ là cái chỏi nhỏ dựng trong 1 con hẻm, nhưng quán rất đông khách, chủ quán là 1 bà lão ngừoi Huế, sau khi cụ mất thì khách cũng thưa dần, 0 hẳn là do chất lựong dở đi, nhưng nói chung buôn bán có thời, ai làm ăn cũng vậy thôi. Bây giờ quán thuê 1 căn nhà ngay đầu hẻm để bán, khách lúc đông lúc thưa.

6952305166 59fcc74c1d c - [Review] Bún bò Huế O Hè hẻm 315 Lê Văn Sỹ

Bún bò là 1 món rất phổ biến ở đất SG này, đi đâu cũng dễ thấy đc 1 quán ở 1 góc đừong nào đó, nói về mật độ, chắc nó chỉ thua cơm tấm thôi, chứ mình nghĩ là nhiều hơn số quán phở. Bún bò cũng là 1 trong 2 món bún nứoc yêu thik của mình bên cạnh phở. Phở thì có phở Dậu, phở HHH để lận lưng ở SG rồi, còn bún bò thì mình ăn từ Huế vô tới SG thì quán này vẫn vừa miệng mình nhất

6952297314 6a8a49aec4 c - [Review] Bún bò Huế O Hè hẻm 315 Lê Văn Sỹ

Nứoc lèo ở quán này rất là ngon, thơm ngào ngạt mùi xả, mùi ruốc thơm nhưng nhẹ nhàng thoang thoảng chứ 0 gắt như 1 vài quán khác (nhiều quán vừa bứoc vô là nghe toàn mùi ruốc rồi), nứơc lèo ngọt vị ngọt của xương chứ 0 phải bột ngọt nha, nhiều khi sáng ăn tô bún bò mà mùi xả cứ vuơng vấn trong miệng nguyên buổi sáng Có điều chắc đầu bếp 0 cứng tay lắm, nên 10 bữa thì có 2 3 bữa nứoc lèo dừong như nấu chưa đủ lâu, nên ăn cứ nhàn nhạt. Những hôm như vậy thì mình kêu thêm 1 chén nứoc béo để chữa cháy

6952301890 1aaf38db4d c - [Review] Bún bò Huế O Hè hẻm 315 Lê Văn Sỹ

Nếu bạn nào quan niệm 1 món ngon nghĩa là nhiều và giá vừa phải thì có thế quán này 0 phải gu của bạn, tô bún ở đây thịt chả, chả 0 quá nhiều, vửa đủ ăn thôi. Giò heo ở đây hầm 0 quá mềm, vừa đủ để mùi gia vị thấm vào thịt thôi nhưng các sớ thịt vẫn còn chắc, mình thik ăn giò kiểu này. Bạn nào thik ăn giò nhiều thịt hay mềm thì kêu giò nạc nha, 0 thôi ngừoi ta đụng gì bóc nấy ăn 0 vứa ý mình. Chả bò ở quán cũng rất ngon, dai, nêm nếm vừa miệng.

7098364135 8efc29bf95 c - [Review] Bún bò Huế O Hè hẻm 315 Lê Văn Sỹ

Quán này có mì Quảng, nhưng mình thấy 0 ngon, nếu 0 muốn nói là dở nếu so với những quán khoái khẩu của mình, nhưng vẫn thấy nhiều ngừoi kêu, chắc mỗi ngừoi mỗi khẩu vị Tết quán có cho đặt tré, tré làm khá ngon, đúng chất Huế

1 tô đặc biệt đầy đủ giò thịt chả 45k, 0 rẻ cho 1 món phổ biến như vầy ở SG, nhưng mình thấy là đáng, vì mình chưa tìm đc quán nào ngon hơn Cái kéo mình luôn quay lại quán này chính là nứoc lèo Còn bạn nào thik kiểu nhiều thịt, nhiều chả, giá rẻ chắc là 0 thik Quán bán từ sáng đến trưa, trưa nghỉ đến 4 5h chiều bán lại đến 10h tối, bạn nào muốn check quán thì để ý giờ nha

2. Xem thêm review nổi bật khác

bear00's Avatar
    huba ăn bún bò Ngự Bình chưa, chỗ cầu Công Li á. So voi cai na thi khac thế nao
    Gau thich bên kia á
    Thay đổi vì cái gì, đến bản thân cũng ko hiểu được. Chỉ là cuộc sống ko cho phép ta đứng yên

huba's Avatar
    Quán Ngự Bình trong cư xá NVT hả bạn Gấu, quán đó cũng là quán ruột của mình đó, có điều tới đó mình chỉ kêu bánh bèo, chả cây, nem nứong, bánh khoái, chè đậu xanh đánh. Lần nào cũng chỉ kêu mấy món này, bún bò ở Ngự Bình mình thấy chưa = ở đây, nứoc lèo bên này mình thấy ngon hơn.

West's Avatar
    Đang ở
    www.CWCAT.com
    Nước dùng ở đây béo và nhiều mỡ hơn. Ngự Bình nước trong và thanh, tính ra vẫn thích Ngự Bình hơn.

BéoKaKa's Avatar
    Đọc bài RV hay,hình cũng đẹp mà coi hình lạng qua lạng lại mỏi cổ quá....hix,già ùi =.=!

huba's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi West Xem bài viết
    Nước dùng ở đây béo và nhiều mỡ hơn. Ngự Bình nước trong và thanh, tính ra vẫn thích Ngự Bình hơn.
    Nhìn mỡ màng là do mình cho thêm nứoc péo vô thôi

Siro's Avatar
    Siro thích nước lèo có màu sa tế đậm đặc vầy nè [ thích ăn cay dữ lắm ] ,sẽ ghé ăn thử vì nghe huba đồn chả ở đây ngon

huba's Avatar
    Nếu Siro thik mỡ màng như tô của huba thì kêu thêm chén nứoc péo

Lydia's Avatar
    ...hông bjk có phải chỗ này nhà em hay đặt tré hông nữa... chỉ nge là ở Lê Văn Sỹ thoy...
    ...mún thử quán này ghê... nhìn giống ở nhà em nấu...
    .....................Beauty is in heart......................
    ................Not in face.............
    ♥¯º• …Lydia …•º¯♥

smtluoi's Avatar
    Đang ở
    HCM city
    hình đẹp quá nhưng mà nhìn cái tô mỡ lại ko mún ăn T_T
    I'm mushroom
    Không bao giờ hối hận vì những gì mình đã làm [-(

1/4 123 ... Trang cuối - Kết quả của 31 từ 37/37