[Review] Bún Bò O Hồng – Phát hiện mới – ngon – sạch – lạ - rẻ dành cho tín đồ bún bò
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/5 123 ... Trang cuối - Kết quả của 41 từ 41/41
Kết quả 1 đến 10 của 41
    heo già's Avatar

[Review] Bún Bò O Hồng – Phát hiện mới – ngon – sạch – lạ - rẻ dành cho tín đồ bún bò

Trước giờ toàn xem ké, hôm nay mình tập tành viết review cho anh em đồng ẩm
    Thật ra là mình rất mê bún bò, hôm nay tình cờ ăn quán này , mà nó quá lạ so với những quán trước đây mình ăn nên mới có động lực viết. :”>
    Tên: Bún Bò O Hồng – Gốc Trần Tống Đà Nẵng
    Địa chỉ: 88B, Gò Dầu, Tân Quý Tân Phú

Ảnh bên ngoài quán nè
    9484001890 fdc29e0bc4 z - [Review] Bún Bò O Hồng – Phát hiện mới – ngon – sạch – lạ - rẻ dành cho tín đồ bún bò
    9481212937 6e15095be6 c - [Review] Bún Bò O Hồng – Phát hiện mới – ngon – sạch – lạ - rẻ dành cho tín đồ bún bò

Cảm nhận đầu tiên là quán sạch, bàn ghế thì cũng sang, có chút gì đó hiện đại , không gian thì mở nhạc piano. Ăn bún bò mà nghe piano thì cũng là lạ, nhất là trong 1 buổi sáng chủ nhật se lạnh sau một đêm mưa gió.
    Còn giờ là vào vấn đề chính, mình kêu 2 tô, 1 tô giò cho ghẹ và mình thì tô bắp bò. Chậc chậc
    Tổng thể 2 tô:
    9483991826 cb49381bac c - [Review] Bún Bò O Hồng – Phát hiện mới – ngon – sạch – lạ - rẻ dành cho tín đồ bún bò
    Tô giò nè, cục giò bự chà bá.
    9481214587 86417c42a5 z - [Review] Bún Bò O Hồng – Phát hiện mới – ngon – sạch – lạ - rẻ dành cho tín đồ bún bò

Tô bắp, hình như là bắp hoa ? bạn nào rành confirm cái.
    9484076080 13c919f7bc z - [Review] Bún Bò O Hồng – Phát hiện mới – ngon – sạch – lạ - rẻ dành cho tín đồ bún bò

Đánh giá chung là bún ngon, vị ngọt của nước lèo tự nhiên, thanh, nước lèo rất trong nhé. Mình đã ăn nhiều quán, các quán hiện tại đa phần là dùng bột nêm rất nhiều [tác hại của bột nêm thì gấp nhiều lần bột ngọt], xương có chút xíu hoặc không có luôn, kết quả là nước rất đen, sau khi ăn xong thì cái hậu rất gắt, và nhiều bạn có thể cảm thấy choáng. Còn nước trong như thế này là do nấu bằng xương, và biết cách vớt bọt. Đây là điểm mình khoái nhất. Ngoài ra, ghẹ mình ăn nhiều rau, xin rau thêm họ vẫn vui vẻ cho.

Điều mình không thích là phục vụ chậm 1 tí, nhưng không sao.
    À,vấn đề quan trọng, rỗ giá đây:
    9483993350 14b841f9e8 b - [Review] Bún Bò O Hồng – Phát hiện mới – ngon – sạch – lạ - rẻ dành cho tín đồ bún bò
    Mình ăn 2 tô, được khuyến mãi còn có 48k + 4k trà đá = 52k. Nói chung là mình cho 9,5 điểm, sẽ quay lại vớighẹ.
    Lần sửa cuối bởi heo già, ngày 11-08-2013 lúc 10:26 AM.

2. Xem thêm review nổi bật khác

hấp dẫn ghê bữa nào ghé mới được

Xa quá , tới tận Tân Phú , mà hình như những quán giá hơi tốt tốt 1 chút thì ở xa trung tâm quá

heo già's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi vnvn121212 Xem bài viết
    Xa quá , tới tận Tân Phú , mà hình như những quán giá hơi tốt tốt 1 chút thì ở xa trung tâm quá
    Hehe, muốn ngon bổ rẻ sạch thì chấp nhận thôi bạn ơi. Dân ăn bún bò thì lùng sục hết mọi ngã đường. hè hè

StrikeIsBest's Avatar
    gần nhà ^^ bữa nào check hé

andyroodick's Avatar
    hình đẹp, giá được, có điều hơi xa
    VÉ ĐẦM SEN NƯỚC TRỌN GÓI 2 NGƯỜI 180k - 01227..060301
    https://www.5giay.vn/threads/6051873

quán này nhớ ko nhầm thì nằm gần bún bò sông hương
    quán này nhớ mở lâu rùi nhưng do bàn ghế nhìn có vẻ sang quá nên ko thik lắm và cũng chưa ăn
    p/s: tô bắp ở trên hình như chỉ làm bắp thôi k phải bắp hoa vì bắp hoa nhìn gân nó vòng vòng và cũng chẳng có mỡ
    cuối cùng khu vực tân phú mà bún bò thì chỉ có 2 quán đông nhất đó là sông hương ( từ bỏ lâu rùi ) và bún bò 13 khu điện cao thế

Trích dẫn Gửi bởi tienloc Xem bài viết
    quán này nhớ mở lâu rùi nhưng do bàn ghế nhìn có vẻ sang quá nên ko thik lắm và cũng chưa ăn
    p/s: tô bắp ở trên hình như chỉ làm bắp thôi k phải bắp hoa vì bắp hoa nhìn gân nó vòng vòng và cũng chẳng có mỡ
    cuối cùng khu vực tân phú mà bún bò thì chỉ có 2 quán đông nhất đó là sông hương ( từ bỏ lâu rùi ) và bún bò 13 khu điện cao thế
    Uả? Mình nhớ quán này tên là Hết Sẩy mà ta??? chắc giờ đã đổi chủ rồi. Thấy tô bún có vẻ ok quá, nước lèo trong hơn những chỗ mình từng ăn, hôm nào phải thử mới được
    @tienloc: mình hồi trước là một fan của Sông Hương, ăn thường xuyên luôn ấy, nhưng 1 lần vô tình biết được cách nêm nếm cũng như nguyên liệu thì mình cạch tới bây giờ (((. Mình cứ ngỡ cái thứ nước lèo mình húp sồn sột cho bằng hết ấy đc chắt lọc từ xương, nhưng thực ra chỉ cần 1 chút "gia vị" đơn giản mua ngoài hàng là đã có vị "ngọt" như thế . Thế mới thấy những gì ngon miệng chưa hẳn là tốt cho sức khỏe đâu ạ, huhu

Trích dẫn Gửi bởi Foodaholic<3 Xem bài viết
    Uả? Mình nhớ quán này tên là Hết Sẩy mà ta??? chắc giờ đã đổi chủ rồi. Thấy tô bún có vẻ ok quá, nước lèo trong hơn những chỗ mình từng ăn, hôm nào phải thử mới được
    @tienloc: mình hồi trước là một fan của Sông Hương, ăn thường xuyên luôn ấy, nhưng 1 lần vô tình biết được cách nêm nếm cũng như nguyên liệu thì mình cạch tới bây giờ (((. Mình cứ ngỡ cái thứ nước lèo mình húp sồn sột cho bằng hết ấy đc chắt lọc từ xương, nhưng thực ra chỉ cần 1 chút "gia vị" đơn giản mua ngoài hàng là đã có vị "ngọt" như thế . Thế mới thấy những gì ngon miệng chưa hẳn là tốt cho sức khỏe đâu ạ, huhu
    thế nên mình mới để (từ bỏ lâu rùi ) bên cạnh sông hương và mình chỉ nói là đông nhất ở tân phú thôi . ngày chủ nhật phải nói là sông hương ko có chỗ mà ngồi

heo già's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi tienloc Xem bài viết
    Bạn này khó tính thế, bàn ghế sang mà cũng chê à. .Mình thấy bàn ghế nó hay đấy chứ, dẫn bạn đi ăn k ngại, chỗ ngồi thoải mái, k sợ dính dơ [ chắc bác chưa có bạn gái ]. Ngoài ra mình thấy chỗ này okie, giá hợp lý. thử đi rồi biết.

1/5 123 ... Trang cuối - Kết quả của 41 từ 41/41