REVIEW BÚN ĐẬU CHÍ PHÈO_ 87 Thạch Thị Thanh, Phường Tân Định
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 8 của 8
Like Tree11Cảm ơn
  • 5 Post By Hoa Trà
  • 4 Post By VietT
  • 1 Post By danhpham
  • 1 Post By zinzinkute2
Like Tree
8170

Cấp bậc

Bún đậu trong thời gian gần đây đã trở thành 1 món ăn quen thuộc với người Sài Thành. Bên cạnh những quản bún đã nổi tiếng trên DDAN như A Vừng, Lâm Bô... thì em phát hiện ra quán này cũng mới mở, nhưng mà ăn ngon lắm Nào giờ tàu ngầm trên này, nhờ mấy anh chị mà em biết thêm nhiều quán ngon, bổ, rẻ, nên hôm nay em cũng xin viết bài Review đầu tiên để góp ít sức mọn

Mọi người ơi, nhommua.com đang bán deal của quán này, nên mọi người muốn ăn thử thì mua deal trải nghiệm nhé <3
    Địa chỉ quán: 87 Thạch Thị Thanh Phường Tân Định, Q.1
    Giờ mở cửa : 11h đến 21h

1. MÓN CHÍ PHÈO ĐẶC BIỆT 86K
    558902 530840263671295 1382542315 n - REVIEW BÚN ĐẬU CHÍ PHÈO_ 87 Thạch Thị Thanh, Phường Tân Định
    Gồm bún, đậu hủ chiên, đậu hủ hành chiên, thịt luộc, chả cốm, rau, mắm, lòng luộc. Theo cảm quan, mình thấy món này khá nhiều, lòng ngon, đậu hủ chiên nóng giòn, vừa bưng ra đã nghe mùi thơm nức khó cưỡng. chả cốm chiên giòn rụm luôn, nhờ vậy mà ăn đỡ cảm giác mỡ ngán ngán. Lòng luộc chín, ăn ngon, giòn giòn.
    2. MÓN MÌ XÀO KHÔ SA TẾ 30k
    1392038 530840170337971 1811246632 n - REVIEW BÚN ĐẬU CHÍ PHÈO_ 87 Thạch Thị Thanh, Phường Tân Định
    Đúng là mì khô nên ăn khô quá, hết thấy ngon, mì ăn khá cay do có sa tế, được dọn kèm theo chén nước lèo phá lấu, nhưng mà hôm đó xui hay sao mà nước lèo nguội ăn hổng ngon gì hết, phá lấu hơi ít và bị mềm, ăn ngán, phá lấu phải dai, giòn sực sực ăn mới ngon chứ mềm quá ăn dở lắm.
    3. BÚN ĐẬU MẮM TÔM 25K
    Ai thích ăn thêm đậu hủ chiên và còn chưa no bụng thì kêu thêm phần này nhé
    4. TRÀ SỮA THÁI VÀ TRÀ ĐÁ
    1452544 530840303671291 1577144357 n - REVIEW BÚN ĐẬU CHÍ PHÈO_ 87 Thạch Thị Thanh, Phường Tân Định
    Trà sữa Thái uống ngon và thơm mùi trà lắm, 18k uống không ngọt nhiều đâu, túm lại là ngon lắm, recommend khi đến quán nhé
    Trà đá 3k, ngon và thơm, khá nhiều, thức uống ở đây được đựng trong cái hũ sứ lạ lạ, rất thú vị, mình cũng không biết gọi nó là cái chi luôn.
    Phục vụ khá ok, nhất là mấy bạn nam trẻ, có vẻ hiền, có bà cụ bưng nước, nhưng mình không thích cái cô trung niên ở quán, cô đó khá khó chịu Đây là mô hình kinh doanh gia đình
    Gửi xe ở kế bên quán, gửi xe free
    Lần đầu tiên viết Review nên chưa có kinh nghiệm, chắc chưa kích thích vị giác của mọi người đâu, nếu thích mọi người lại đây và tự cảm nhận thử nhé
    Up thêm menu cho bà con cô bác tham khảo, em mượn tạm bên Nhommua nhé
    Thuc Don QUAN BUN DAU CHI PHEO 2013102484032883 - REVIEW BÚN ĐẬU CHÍ PHÈO_ 87 Thạch Thị Thanh, Phường Tân Định
    Lần sửa cuối bởi Hoa Trà, ngày 08-11-2013 lúc 09:44 PM. Lý do: Update menu
    nhoxnhoxken, Lydia, cherryflowers and 2 others đã cảm ơn nội dung này.

tuyetdaitavuong's Avatar
    Đang ở
    Wyoming

Cấp bậc

mắc vãi :\ nhìn cái mâm có tí xíu à :\

VietT's Avatar

Cấp bậc

nói chung là chắc chắn là k rẻ roài nhưng đc cái ăn đc & có 1 "chiêu" đặc biệt (mà bạn Hoa Trà k để ý ) đó là đậu rán ở đây có 2 loại: loại k có nhân (ở đâu cũng có) & loại có thêm nhân nấm mèo nên cũng lạ lạ

nhân tiện kể thêm chuyện ngoài lề:
    chủ wán: hồi xưa thật ra 1 phần rất nhiều nhưng do khách ăn lúc nào cũng còn thừa hết nên dần dần e bớt lại cho vừa ăn
    mình: e bớt nguyên vật liệu vậy e có bớt giá hem?
    chủ wán: (cười cười)
    sweetcandy8x, tuxedo211, Kem Ham Ăn and 1 others đã cảm ơn nội dung này.

Cấp bậc

Quán này mình hay ăn lắm nè, món nào cũng ngon
    1 phần chụp hình nhìn vậy vì đồ ăn để chồng lên nhau đó bạn, chứ 1 phần không có ít đâu, 2 người ăn 1 phần là no rồi đó

danhpham's Avatar

Cấp bậc

Danh hiệu

nem chua rán ở đây có nước chấm đặc biệt hem ta '.'
    mình ăn 1 quán ở đường xô viết nghệ tĩnh, trong hẻm, đầu hẻm là lotteria. gần hàng xanh á
    nem chua rán có nước chấm siu ngon oimeoi cay mà ăn đã lắmmm
    h ko biết quán có j mới ko chứ lần mình ăn quán chỉ có 2 3 món cơ bản thui
    quán đó tên Anh em quán
    ko biết có bạn nào măm chưa
    923542 555956127758903 1915488444 n - REVIEW BÚN ĐẬU CHÍ PHÈO_ 87 Thạch Thị Thanh, Phường Tân Định
    mới mò ra đc cái hình
    chụp bằng dt vs tối r nên hok đc rõ
    xa quá nên đi có 1 lần, bạn nào biết quán nào có nước chấm giống vầy chỉ mình vs nha ^^-
    207137 555956451092204 1947925916 n - REVIEW BÚN ĐẬU CHÍ PHÈO_ 87 Thạch Thị Thanh, Phường Tân Định
    bonus thêm cái bún đậu phần 4 người
    quá bự lunn
    Kem Ham Ăn đã cảm ơn nội dung này.
    j'aime bien manger

Cấp bậc

cái đậu có nhân thấy mấy lò đậu hủ bán quá choài chứ gì, tại mấy quán dạng này ít bán thôi, phần vì loại đậu hủ đó chỉ để được trong ngày, để ngày mai là chua liền
    Ps : cái mà mình quan tâm là phá lấu, bữa nào đi thử phá lấu hehe

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi khakha1290 Xem bài viết
    cái đậu có nhân thấy mấy lò đậu hủ bán quá choài chứ gì, tại mấy quán dạng này ít bán thôi, phần vì loại đậu hủ đó chỉ để được trong ngày, để ngày mai là chua liền
    Ps : cái mà mình quan tâm là phá lấu, bữa nào đi thử phá lấu hehe
    Phá lấu ở đây đặc biệt đựng trong cái thố, đem ra là sôi sùng sục lun.
    Có phá lấu xào me, với phá lấu sốt mè, ăn lạ lạ, ngon ngon
    khakha1290 đã cảm ơn nội dung này.

Đang ở
    Binh Thanh, Ho Chi Minh

Cấp bậc

Chép chép chở bà nội đi ăn thôi
    Bán đất nền Q9 1 tỷ 1 nền