[Review] Cơm tấm bò kho - 114 Võ Thị Sáu (since 1956)
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 20/20
Kết quả 1 đến 10 của 20
Like Tree15Cảm ơn
Like Tree
19529

huba's Avatar

Cấp bậc

114 Võ Thị Sáu, phừơng Tân Định, Q1
    Nhìn cái tựa là biết đồ cổ rồi ha Có thể nói đây là quán cơm tấm đầu tiên trong đời mình ăn, khg hơn 20 năm về trc

7098358685 f4c2597e39 z - [Review] Cơm tấm bò kho - 114 Võ Thị Sáu (since 1956)

Mình có 1 sở thik rất ngộ, là những món như bò kho, lagu, cari,.... mình chỉ thik ăn với cơm, 0 bánh mì, bún, mì gì hết. Nên mình thik quán này là tại vì nó bán cơm tấm, và nó có bò kho ngon. Tới đây 10 lần thì 9 lần rữơi mình ăn cơm tấm bò kho

6952273366 7faaac95aa b - [Review] Cơm tấm bò kho - 114 Võ Thị Sáu (since 1956)

Bò kho quán này nấu rất ngon, bò mềm, thấm gia vị, ăn thử miếng nứoc sốt, tràn ngập mùi thơm của gừng, xả và hoa hồi, nứoc sốt sệt sệt chan cơm tấm ăn rất đã.

6952276962 53ae85e5a7 c - [Review] Cơm tấm bò kho - 114 Võ Thị Sáu (since 1956)

Cơm ở đây tơi, khô nhưng 0 thơm như bên 113 Nguyễn Phi Khanh, dù sao thì nứơc bò kho cũng thơm rồi Bữa nào xui xui thì cơm nấu bị ứơt Mình hay gọi thêm chén đồ chua ăn kèm để cải vị, đồ chua 0 ngon = bên NPK luôn

6952289260 1164f6d2dc c - [Review] Cơm tấm bò kho - 114 Võ Thị Sáu (since 1956)

Ở đây cũng có chả cua, nên kêu 1 dĩa làm review luôn, chả cua ở đây ăn thấy rõ từng miếng cua xé ra, ăn vô thấy vị cua rõ rệt, nhưng hình như chả trộn hơi nhiều trứng nên ăn bở chứ 0 chắc như bên NPK, nêm nếm lạt lạt lợ lợ, nói chung 0 hợp khẩu vị của mình. Nứoc mắm quán này thì 0 bằng bên NPK luôn
    6952284644 4b576e20fb c - [Review] Cơm tấm bò kho - 114 Võ Thị Sáu (since 1956)7098352641 e2c75df571 c - [Review] Cơm tấm bò kho - 114 Võ Thị Sáu (since 1956)

Nói chung mình chỉ tới quán này vì cơm tấm bò kho, còn lại thì mình thấy bình thừong
    1 cơm tấm bò kho + 1 cơm thêm + 1 chả cua + 1 trà đá + 1 khăn = 89k. 0 rẻ, nhưng mình thik bò kho ở đây nên lâu lâu vẫn ghé Quán bán từ sáng đến trưa nha bà con
    evaasuka, BéoKaKa, smtluoi and 6 others đã cảm ơn nội dung này.

katty_88's Avatar

Cấp bậc

Mình cũng mê bò kho.để hôm nào đi thử.

BéoKaKa's Avatar

Cấp bậc

A cũng thích ăn bò kho,lagu,càri với cơm nhưng mà là cơm gạo tẻ nấu khô,vì gạo dẻo thì nó hút nc quá mau,tuy là thấm hết mùi vị nc sốt nhưng dễ ngán,dễ bị trung hòa vị.Còn với cơm tấm thì chưa thử bao giờ,thanks e đã review,để hôm nào đi thử
    evaasuka and bear00 like this.

Siro's Avatar

Cấp bậc

Siro mê bò kho [chỉ xếp sau Bún thịt nướng] lắm nhưng không thích ăn với cơm ,ăn vs bánh mì or hủ tiếu bò kho thì ăn tới khi nào no không chịu nổi nữa thì thôi và có thể 1 trong ngày :sáng bò kho -trưa bò kho -tối bò kho mà ko ngán .Bữa nào rảnh sẽ ghé thử quán này ... ,à quán bán từ mấy giờ tới mấy giờ vậy anh huba ?

evaasuka's Avatar

Cấp bậc

Danh hiệu

Trích dẫn Gửi bởi Siro Xem bài viết
    Siro mê bò kho [chỉ xếp sau Bún thịt nướng] lắm nhưng không thích ăn với cơm ,ăn vs bánh mì or hủ tiếu bò kho thì ăn tới khi nào no không chịu nổi nữa thì thôi và có thể 1 trong ngày :sáng bò kho -trưa bò kho -tối bò kho mà ko ngán .Bữa nào rảnh sẽ ghé thử quán này ... ,à quán bán từ mấy giờ tới mấy giờ vậy anh huba ?
    Siro bò kho chai siro này có vị đặc biệt ghê
    Cơm tấm với bò kho @_@ Hok bit co cần chan nước mắm vo hok ta :-?
    Nếu có 1 ngày anh lại tìm thấy em , dù chỉ trong 1 khoảnh khắc thôi
    thì hãy để anh , lại được xoa đầu em , em nhé...

Dẫu em có nghi ngờ ! Ngôi sao là ánh lửa ! Mặt trời di chuyển chỗ ! Chân lý là dối lừa ! Nhưng em chớ nghi ngờ ! Tình yêu Anh em nhé . ( SHAKESPEARE )

Siro's Avatar

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi evaasuka Xem bài viết
    Siro bò kho chai siro này có vị đặc biệt ghê
    Cơm tấm với bò kho @_@ Hok bit co cần chan nước mắm vo hok ta :-?
    Menu gối đầu giường của Siro nè

1 Bún thịt nướng
    2 Bò kho
    3 Bún rêu cua và Bún bò huế .

Siro nghĩ bò kho mà ăn vs cơm chắc sẽ nhanh ngán ,nhưng sẽ thử vì chưa bao giờ ăn cơm vs bò kho

huba's Avatar

Cấp bậc

Siro Sori 0 thik ăn với cơm thì ăn với bánh mì, ở đây ngừoi ta có bánh mì để ăn với bò kho đó. Có điều mình thik ăn cơm nên kêu thêm đĩa cơm thôi

Trích dẫn Gửi bởi BéoKaKa Xem bài viết
    A cũng thích ăn bò kho,lagu,càri với cơm nhưng mà là cơm gạo tẻ nấu khô,vì gạo dẻo thì nó hút nc quá mau,tuy là thấm hết mùi vị nc sốt nhưng dễ ngán,dễ bị trung hòa vị.Còn với cơm tấm thì chưa thử bao giờ,thanks e đã review,để hôm nào đi thử
    Cơm tấm là phải khô mới ăn đc chứ anh. Em chỉ ăn đc cơm khô thôi, bữa nào nhà em nấu cơm hơi nhão nhão là em ra ngoài ăn

@evasaku: chan nứoc bò kho thôi em, mắm muối gì nữa
    evaasuka đã cảm ơn nội dung này.

Cấp bậc

có bạn buổi tối k bạn ?

Lydia's Avatar

Cấp bậc

...bò kho chỗ này sệt ghê... thích như vậy...
    ...Lyd thjk bò kho bánh mì mà mấy chỗ bò kho hay ăn toàn là bán chung với hủ tiếu nên nước lõng bõng... chấm bánh mì cũng lõng bõng... ="=
    .....................Beauty is in heart......................
    ................Not in face.............
    ♥¯º• …Lydia …•º¯♥

huba's Avatar

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi Loloho Xem bài viết
    có bạn buổi tối k bạn ?
    Chịu khó đọc hết bài nha bạn

@Lyđá: vậy chị Ly thử quán này đi, nứoc ở đây sệt sệt, béo béo, thơm thơm
    nguyenminhhuy29 đã cảm ơn nội dung này.

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 20/20