[Review] Dea Jang Gum (Kumho) - ẩm thực Hàn Quốc thu nhỏ - Trang 4
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

4/4 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/39 ... 234
Kết quả 31 đến 39 của 39
    huba's Avatar
    1kg thịt bò ướp với:
    - Nửa trái lê Hàn Quốc (ngoài 242 Lê Thánh Tôn có bán, 0 có lê Hàn thì 1 trái lê đường trong siêu thị) + 1 trái kiwi + 1 lóng gừng bằng ngón tay út + 1/2 củ hành tây lơn + 5 6 củ tỏi (0 thik mùi tỏi thì bớt lại) Tất cả xay nhuyễn
    - Nước tương, mật ong, dầu mè, tiêu, 1 tí bột ngọt (cái thành phần này tùy khẩu vị mỗi người mà thêm bớt nhé)

Trộn đều tất cả các thành phần này với thịt bò, ướp qua đêm trong tủ lạnh ít nhất 24h. Khi nào ăn thì mang ra nướng, ăn kèm với ssamjang, kim chi, xà lách,....

Thịt bò cho món này 0 cần mua bò nhập Úc, Mỹ gì đâu, vì lê, kiwi có khả năng làm mềm thịt rồi, mua bò VN thịt vẫn mềm như thường. Thịt bò 0 nên xắt mỏng quá, mình hay xắt khg 3-5mm, vì nướng lửa trực tiếp mà xắt mỏng quá thịt dễ bị khô.

mình đi ăn dae jang gum đc vài lần, nhưng không đc giống như chủ thớt nói, phần tặng kèm ko đc đầy đủ như của chủ thớt mà loe ngoe vài món. Còn cơm trắng thì mình xin mới cho, chứ ko đem ra sẵn, ban đầu tưởng k có cơm mà kêu là tính tiền cơm vào nhưng khi tính tiền thì k tính cơm vào, mới suy nghĩ là sao quán làm ăn kì vậy, kêu mới mang ra, nếu k xem bài post này mìh cũng k biết là free chén cơm trắng vì ăn thịt nướng k cũng k no và k chắc bụng.

liiintz's Avatar
    hôm đó không hiểu sao vào lại gọi sashimi, nhưng ăn rất ngon hihi. bánh hải sản gì đấy ăn lạ lạ, đầy tôm mực luôn, thịt nướng ướp ok - không gì đặc biệt lắm

988316 10151713707382196 1231417042 n - [Review] Dea Jang Gum (Kumho) - ẩm thực Hàn Quốc thu nhỏ
    http://flickr.com/photos/lyngphan
    http://liiintz.blogspot.com
    http://www.facebook.com/liinx1911

Nhìn hoành tráng và đông hơn khu Q7 thì phải. Bữa nào test thử vẫn còn thèm thịt nướng ở đây, ướp ngon đậm đà chứ ko nhạt nhạt như King BQQ

danthy1080's Avatar
    Đang ở
    Kitchen
    Mum cũng đc ko xuất sắc, giá cao mừ bibimbab ko ngon = Seoul House

suney's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi Cherish Xem bài viết
    MENU đầy đủ:

( Xem lớn hơn tại đây)

b42b39254091148f7438a3a1f7be911b 51236120.menudaejanggum - [Review] Dea Jang Gum (Kumho) - ẩm thực Hàn Quốc thu nhỏ
    Chị Cherish ơi, cho em hỏi thăm, bên Khan Restaurant ăn ổn ko ạ? Tại bạn em dự định đãi sinh nhật, mà đang phân vân giữa Dae Jang Gum và Khan, hai bên đều có phòng riêng nên ko bít chọn ở đâu
    Life is not perfect, but it doesn’t mean that it is not beautiful

up giùm cho mấy bác.............................

NickyY's Avatar
    Quán cũ ở bên cạnh Diamond Plaza có vẻ ngon hơn. Mình ăn ở bên cạnh Diamond Plaza lúc còn nhỏ xíu, cực kỳ thích luôn. Được bố mẹ dẫn đi ăn hoài mà không ngán, đến mức 2 tuần phải quẹo vào một lần để thưởng thức. Hồi đó thì giá cả không có đắt như bây giờ

Chỗ này mình nghĩ đánh giá ok, nhưng có điều giá cả thì có phần hơi không hợp lý. Panchan ở đây cũng đa dạng, kimchi không ngon như tokbokki khá ổn.

Cũng đáng để quay lại nếu tổ chức tiệc

Ở đây ăn rất ngon, kể cả kim chi cũng khác mấy chỗ khác nữa, rất ngon.
    Tuy nhiên, thái độ phục vụ thì mình k bh muốn quay lại nữa. Nhân viên khinh người, khó chịu ra mặt, kể cả hỏi toilet ở đâu thì tụi nhân viên ở ngoài xì xào là chưa tính tiền nữa hả trời @@ thiệt là k biết nói làm sao. Panchan 6 món thì phải, lúc ăn hết mình kêu cho mình thêm panchan của 4 món thì kêu là kim chi tính thêm tiền, mình ok, và ra bill thì tính mình cái kim chi đó là 80k, wtf (1 kg nó bán là 100k thôi) . Mình cũng k hiểu tại sao có quán kêu thêm panchan mà lại lấy thêm 80k, vô bill thì k phải tên là panchan, mà tên là chinese noodle 80k =.= Không biết có phải là nhìn nhà quê nên bị lừa vụ panchan k nữa. Ngon mà k bh muốn quay lại nữa, trừ khi ăn mặc sang chảnh vào thì may ra nhân viên mới tiếp!!!

4/4 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/39 ... 234

Tag của Chủ đề này