[Review] Gà Rù Rì - Cơm Chao Lửa
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/5 123 ... Trang cuối - Kết quả của 41 từ 46/46
Kết quả 1 đến 10 của 46

[Review] Gà Rù Rì - Cơm Chao Lửa
    Đánh giá bài viết:5/5

Gà Rù Rì – Lầu 6 – Foodsquare – Hùng Vương Plaza
    126 Hồng Bàng, Quận 5
    Mở cửa: 9:00 – 22:00 (ngày thường) và 23:00 (cuối tuần)
    Giá từ 15 ngàn – 69 ngàn
    www.garuri.vn
    Tuổi con Gà mà ham ăn Gà, từ nhỏ ông anh tui hay chọc là sao khoái măm đồng bọn quá zị. Ở đâu có quán gà mới là tui lượn vô, ngoại trừ KFC hay Lotteria thì ăn quen quá rồi. Bữa Noel vừa rồi sợ ra đường hít bụi cả đám gồm tui, gấu nhà tui với 2 đứa cháu kéo vô Parkson Hùng Vương chờ coi phim 12 Con Giáp thấy ngay quán Gà Rù Rì ở lầu 6 đang xèo xèo nghi ngút khói thơm phức mới nhào vô thử. Khu này hình như là food court mới mở thì phải, thấy rộng rãi đẹp hơn ở khu lầu 3 nhiều.
    Theo lời cô chủ quán (không mặc đồng phục như các bé khác nên tui đoán là chủ) thì Gà Rù Rì gồm các món như đùi gà, cánh gà, cá tươi và ba chỉ rim sốt đặc biệt của quán rồi mới chao qua đá núi lửa cho thơm phức. Lạ cái là món nướng này ăn với cơm dừa – cơm nấu nước cốt dừa tươi vừa đủ beo béo, dịu dịu, ăn đồ nướng bắt.
    Tàn phá của cả nhóm đây ạ:

8373481144 22e14ced38 - [Review] Gà Rù Rì - Cơm Chao Lửa[/url]

Đùi Gà theo tui thấy là to, gà thấm gia vị, da gà đặc biệt béo và rất thơm, có rắc mè nữa. Hình như quán có phết sốt gì màu đen lúc nướng, ngửi thấy mùi hơi bị phê. Phần cơm tui tưởng ít mà nhiều chà bá, ăn no phỡn. Có chén sốt cà ri màu vàng sóng sánh cô chủ dặn đi dặn lại là nhớ chan cơm, sốt ớt cũng của quán tự làm, từ ớt tươi, chút xíu mắm và lá chanh xắt rim, ăn the the lạ lạ chứ hông cay xíu nào.
    Có cơm cánh Gà nữa nhưng trai tráng như tui thì phải măm Đùi mới có sức ăn chơi

8372410843 6f67f25a52 - [Review] Gà Rù Rì - Cơm Chao Lửa
    8372411123 4e79d272b9 - [Review] Gà Rù Rì - Cơm Chao Lửa
    Cá basa tươi, phần cá là nhìn hoành tráng nhất, cá mềm và thấm đậm đà. Cái đĩa cơm theo lời chủ tiệm thì là đĩa gốm thô đen của Nhật, thấy hơi bị “làm quá” trong không gian đồ ăn nhanh food court mà thôi kệ, đĩa đẹp.

Còn Cơm Ba Chỉ cháu tui kêu, nó khoái ăn béo, tui ăn ké, review là phần thịt mềm, da dẻo dẻo dai dai, thịt thơm chứ không ngậy như mấy món ba chỉ khác. (lúc tui loay hoay chụp hình thì nó đã xơi phân nửa làm không chụp được )

8373480662 49e03d2b63 - [Review] Gà Rù Rì - Cơm Chao Lửa

Các này là phần thập cẩm thịt tươi leo que. Tui hỏi ăn xong có leo que luôn không thì cô chủ cười tủm tỉm không trả lời ☺ Tui gọi 1 phần đầy đủ chừng 10 que đủ loại gà, heo, đà điểu, tim gà, mề gà (món này nướng lên sực sực ngậy ngậy tui thích nhất), trứng cút , bạch tuộc tươi. Con cháu nhỏ của tui thì thích trứng cút hồ lô, bên trong thơm mùi sốt, ở ngoài dai dai ngòn ngọt mằn mặn, dòm giống trái hồ lô nên nó khoái. Xiên que ướp thấm, ngon, vị lạ và phải ăn liền chứ ham tám như tụi tui thì nguội bớt mất ngon.

Ăn 1 bữa no cành hông, phủ phê, leo lên lầu 7 coi phim, đồ ăn ngon, quán xinh xắn, tên quán nghe lạ tai, hẹn sẽ quay lại. Lần trước ăn quên hỏi cô chủ sao lại đặt tên là Gà Rù Rì hyhy, Ah, Ở đó có cái menu bằng Ipad hơi bị kool.

8373481478 59d7c1e118 - [Review] Gà Rù Rì - Cơm Chao Lửa
    8372411349 a2e8022733 - [Review] Gà Rù Rì - Cơm Chao Lửa
    Lần sửa cuối bởi erikknguyen, ngày 12-01-2013 lúc 10:18 PM.

2. Xem thêm review nổi bật khác

Cherish's Avatar
    Đang ở
    Forever in Love
    Logo con gà nhìn còi nhoi wá

Dạo này ăn gà nướng cho đỡ mập bớt ăn đồ chiên lại, hic hic... Hông thấy bạn ghi giá từng món hen?!

í quên mất...hyhy...dĩa cơm đùi mắc nhất ở đó la 69.000...còn lại cơm Cá, Ba Chỉ... thì hình như 59.000...Xiên que nướng thì đồng giá 15.000 ^..^

evaasuka's Avatar
    15k/xien ha ban :-? 10 que la 150k , an com thì ok chu xien que hok kinh tế cho lắm :-? Mà cach viet van cua bạn làm mình lien tuong 1 người
    Đợi có Warm body đi coi rồi check luon6 :-D
    Nếu có 1 ngày anh lại tìm thấy em , dù chỉ trong 1 khoảnh khắc thôi
    thì hãy để anh , lại được xoa đầu em , em nhé...

Dẫu em có nghi ngờ ! Ngôi sao là ánh lửa ! Mặt trời di chuyển chỗ ! Chân lý là dối lừa ! Nhưng em chớ nghi ngờ ! Tình yêu Anh em nhé . ( SHAKESPEARE )

Cái đùi ở ngoài dòm có hoành tráng như hình hông bạn, mai đi coi phim mình thử hàng coi

Hyhy thì mình ăn sao chụp thế muh :-D

tuyetdaitavuong's Avatar
    Đang ở
    Wyoming
    vãi cả menu ))) ipad lun mới chịu )

s3231186's Avatar
    Trưa nay mới đi ăn quán này về. Quán đẹp, brand đẹp... Đồ ăn ra khá lâu, tuy rất vắng khách nhưng mình cũng phải đợi gần nửa tiếng, đói mún chết . Mình kêu gà và cá, phần ăn khá chất lượng so với giá, nhiều ăn đủ no, có sốt cari và sate để ăn kèm với cơm cốt dừa béo béo. Tuy nhiên, gà và cá mùi ngũ vị hương quá nồng và ngọt, ăn át hết cả mùi cá và gà, ăn 1 miếng thì ok chứ ăn hết cả phần thì chán lắm . Ai ăn thì ăn gà ok hơn chứ ăn cá rim lâu quá hay sao, cá khô queo, cứng cứng, ăn chán khủng khiếp.

Ngoài ra, ghét cái food court này tại vì phải nạp thẻ và thẻ ở đây rất nhảm. mình còn 27k trong thẻ, đi mua thêm nước thì mua k đc do lúc nào cũng phải để 20k trong thẻ để deposit, nhảm quá nhảm. Xong bực quá ra lấy lại 27k thì đc báo là sẽ chỉ trả lại 20k, còn số dư còn lại sẽ k trả lại, nhảm tập 2. Họ cố tính làm vậy để mình giữ thẻ dụ mình đi ăn lần sau nhưng bữa giờ chưa thấy cái foodcourt nào nhảm như vậy. Mấy cái foodcourt bên thái toàn xài thẻ nhưng họ sẽ trả lại tiền dư 100% và k có vụ deposit. Thề sẽ k quay lại cái foodcourt này, món ít, nhạt nhẽo, ăn ở foodcourt lầu 3 zdui hơn, nhiều lựa chọn hơn.

Ps. thấy 1 cái rất mắc cười là ở đây có 1 tiệm sinh tố nhưng nhìn vào chả thấy trái cây đâu và để khoảng 20 chai siro monin trước tiệm )) hết muốn uống )
    Lần sửa cuối bởi s3231186, ngày 13-01-2013 lúc 05:43 PM.

s3231186's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi beba Xem bài viết
    Cái đùi ở ngoài dòm có hoành tráng như hình hông bạn, mai đi coi phim mình thử hàng coi
    Đùi ngoài k bự = đâu bạn nhưng cũng k đến nỗi.

convitcon85's Avatar
    Đang ở
    Sài gòn
    mún thử mà ko bik ăn cốt dừa

1/5 123 ... Trang cuối - Kết quả của 41 từ 46/46