[Review] Góc Hà Nội - ăn vặt nem rán và trà chanh đúng chất ở Sài Gòn - Trang 4
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

4/10 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/96 ... 23456 ... Trang cuối - Kết quả của 91 từ 96/96
Kết quả 31 đến 40 của 96
    evaasuka's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi nmhp Xem bài viết
    Trước đây mình toàn làm tàu ngầm nhưng giờ phải comment gì bức xúc quá. Hôm qua đọc bài này thì 5h chiều nay đã có mặt ở quán Góc Hà Nội. Mình ngồi dãy ghế bố vì bên kia đã gần hết chỗ, vừa ngồi xuống thì có cô kia ra đưa menu và tờ giấy để ghi số lượng món, chắc mẩm chuyên nghiệp vầy thì nhanh có ăn. Ai dè ngồi nói chuyện một hồi gần 30p trời sập tối luôn (tất nhiên là ko có đèn đóm gì) thấy chả ai ngó ngàng bưng bê gì lên, chạy sang quán hỏi thì cô ấy trả lời sắp xong rồi. Yên tâm quay về, nghĩ do đông khách, vô ngồi lại 5p sau cô ấy sang bảo: "Bên này nãy kêu gì kêu lại đi.", mình hỏi: "Ủa tờ giấy nãy ghi rồi mà cô.", cô ấy trả lời gọn lỏn: "Lạc mất rồi!". Mình bực bội, hỏi: "Vậy làm chưa cô?", cô ấy quay lưng lại dọn bàn kế bên, buông sang 1 chữ: "Chưa!". Mình nói ờ vậy thôi, rồi đứng dậy xách xe đi. Dĩ nhiên cực kỳ bực mình. Đồ ăn chưa biết nhiều ít, ngon dở ra sao mà cách phục vụ như thế xin hứa không bao giờ ghé lần nào nữa. Ko lẽ cười xuề xòa nói câu xin lỗi, phiền anh chị gọi lại, tờ giấy mất rồi,... khó lắm hay sao? Thái độ phục vụ tệ hơn chữ tệ.
    Bạn đi thử quán này xem
    http://diadiemanuong.com/home/f11/%5...sai-gon-15714/

Sao đia chi 2 cai y chang nhau mà nhìn mat tiền ko giong vậy, hinh nhu 2 quán khác nhau....mà sao dia chi y chang vậy ^^
    Nếu có 1 ngày anh lại tìm thấy em , dù chỉ trong 1 khoảnh khắc thôi
    thì hãy để anh , lại được xoa đầu em , em nhé...

Dẫu em có nghi ngờ ! Ngôi sao là ánh lửa ! Mặt trời di chuyển chỗ ! Chân lý là dối lừa ! Nhưng em chớ nghi ngờ ! Tình yêu Anh em nhé . ( SHAKESPEARE )

Cherish's Avatar
    Đang ở
    Forever in Love
    Trích dẫn Gửi bởi evaasuka Xem bài viết
    Bạn đi thử quán này xem
    http://diadiemanuong.com/home/f11/%5...sai-gon-15714/

Sao đia chi 2 cai y chang nhau mà nhìn mat tiền ko giong vậy, hinh nhu 2 quán khác nhau....mà sao dia chi y chang vậy ^^
    chỗ bạn review bây giờ là quán Bếp Nhỏ rồi, và ở mặt sau của quán Góc Hà Nội nên có cùng địa chỉ... quán Bếp Nhỏ còn tệ hơn.

Còn quán Hà Nội Phố cũ đã chuyển đi nơi khác.

nmhp's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi Cherish Xem bài viết
    chia buồn cùng bạn lúc mình đi ăn thì cũng OK lắm vì đi buổi trưa nên quán vắng... thấy ngon nên về review chia sẻ mọi người, ai dè mems DDAU đến đông quá rồi phục vụ kém vầy làm mình cũng mang tiếng theo buồn ghê.... riết mai mốt quán nào được được giấu luôn khỏi đưa lên quá
    Đừng giấu bạn ơi nhờ bạn mà mình cũng biết nhiều quán ngon lắm. Nhưng có lẽ quán này sáng nắng chiều mưa nên mỗi người nhận xét mỗi kiểu thôi. Hi vọng sau này quán cải thiện đc, chứ đây là lần đầu mình bỏ về khỏi quán dù đã cố gắng chờ gần 1 tiếng, chứ tính mình dễ lắm, phục vụ tốt, đồ ăn ok mà chờ lâu mấy cũng đc.
    Lần sửa cuối bởi nmhp, ngày 05-12-2012 lúc 07:40 AM.

dinahuynh's Avatar
    Mới ăn hôm qua,2h30 trưa,có 2 đứa,ngồi chờ đồ ăn dài cổ,đồ ăn tạm được,hãi nhất là chỉ có 1 người làm thức ăn,người này đi giao là coi như ngồi ngóc mỏ lên luôn.Kiu thêm món thì báo người nấu đi rồi,kiu chờ,nên đành tính tiền về.Thật sự là nguyên buổi sáng không ăn gì,nên đói,ăn cơm là thấy ngon nhất.Ko có món nào giống đã từng ăn ở HN
    -Nem chua rán,giống bột chiên ,bên trong ko rõ vị nem,mà cũng chả bít nó vị gì,chấm tương ớt(bình thường thấy gia vị nào đâu),ko dưa leo đồ chua gì hết
    -Phở cuốn,rau và bánh phở,chắc được 1 lát thịt bò(nhưng 5k thì tạm chấp nhận),nước mắm bình thường
    -Phở chiên phồng,rất phồng,gia vị xào ngon,nhưng ngấm dầu mỡ quá,ăn 1 miếng là ngán
    -Cơm rang dưa bò,thích món này nhất,mà bình thường món này làm dở mới khó,nên cũng tạm tạm
    Không có chả cốm,ko trà chanh...nói chung thử cho biết chứ ko ghé lại lần 2

Trích dẫn Gửi bởi Cherish Xem bài viết
    chia buồn cùng bạn lúc mình đi ăn thì cũng OK lắm vì đi buổi trưa nên quán vắng... thấy ngon nên về review chia sẻ mọi người, ai dè mems DDAU đến đông quá rồi phục vụ kém vầy làm mình cũng mang tiếng theo buồn ghê.... riết mai mốt quán nào được được giấu luôn khỏi đưa lên quá
    Tội bạn ad quá. Mình hết sức thông cảm cho bạn. Thôi bạn đừng buồn. Vầy đi, 1 là sau này bạn đi ăn sáng, trưa, chiều, tối, lúc vắng, lúc đông... xong hết 1 lượt rồi hãy về review cho mọi người. Không nữa thì như bạn nói, giếm luôn khỏi giới thiệu. Có mấy bạn đã người ta dày công review chẳng nhận được lợi lộc gì mà còn bị xỉa xói nữa. Dù gì bạn cũng là ad, dễ bị mang tiếng thì thôi khỏi nói luôn. Ủng hộ bạn.

dinahuynh's Avatar
    Mọi người cũng đâu phải xỉa xói,chỉ là chia sẽ những gì đã trải qua thôi mà

định đi mà thấy thế này thi thôi...ở nhà luôn. thà xuống kem trần quốc toản ăn cho mát cho roài. he he

Quán này đi ăn lần 1 không dám quay lại lần 2. Mình với nhỏ bạn thấy review trên DDAU thấy ngon và lạ nên đi ăn thử.
    Lần đầu tiên đi là tối thứ 2, khoảng 7 giờ, đông khách quá chừng (mình cũng ko hiểu tại sao lại đông như vậy), có 4 người phục vụ thôi, quán nói chưa mướn được người, phục vụ bộp chộp, không xác định được là làm món gì, chạy rối tung cả lên, ai vào chủ quán cũng nhận khách rồi đưa menu older mà trong khi chưa làm được món nào. Có bàn người ta chờ lâu quá, không hài lòng, chủ quán lại nói "giờ nhiều older quá chị không biết làm cái nào trước, bàn nào trước". Bữa đó mình thấy có ít nhất 3 bàn vì không đợi được nên ra về, họ đã ráng thông cảm lắm mà cũng ko đợi được. Có bàn tính tiền chủ quán còn kêu tự tính lun đi em. Mình với nhỏ bạn cũng đợi khoảng 30' thấy không ổn nên cũng về
    Lần thứ 2: Sau khi tính test mà ko được, qua hsau mình với nhỏ bạn vẫn ngoan cố test cho bằng được, hixhix. Mình đi buổi chiều, tầm 3h. Quán cũng lác đác. Sau khi test, mình với nhỏ bạn muốn độn thổ:
    + bobochacha: nhão nhẹt chứ không đặc như trên review
    + trà chanh: mình thấy là tệ nhất, rất rất nhạt nhẽo, ko có 1 tí nào mùi vị của chanh,trà mùi vị cũng rất khó uống, cũng chẳng có 1 lát chanh nào như review, đá thì cho vài viên lên trên chứ không đầy như hình, để chưa đầy 5' là tan hết chỉ còn nước, rất rất nhạt.....
    + sữa chua mít: không hề có hột é, chùm ruột, ăn cũng không ngon gì hết
    + phở chiên phồng: có phồng nhưng vì bỏ nước nhiều quá nên chỉ chốc lát là mềm xèo
    + nem chua rán: mình thấy có món này còn ăn được
    Thất vọng toàn tập, mình với nhỏ bạn thề không bao giờ ngoan cố nữa.
    Mình không hề phàn nàn về cách phục vụ ở đây vì mình với nhỏ bạn đã rất thông cảm. Nhưng thật sự đồ ăn ở đây không ngon chút nào. Mình đi buổi chiều mới có 3h thôi, cũng chỉ lác đác vài bàn nên không thể đổ lỗi cho việc đông khách được, vì dù vắng khách nhưng đồ an đồ uống rất tệ
    Trước khi ngoan cố test quán này thì mình với nhỏ bạn đã test quán Hà Nội Phố, phục vụ ở đây còn rất trẻ, người Hà Nội lun,có đầy đủ các món đặc trưng của HN,trà chanh thì ngon tuyệt, chỉ có 8k, nem chua rán cũng ngon. Quán ở sau lưng siêu thị Phú Thọ, ngay chung cư ngồi rất mát. Mình không phải Pr gì cho quán này cả, mình chỉ nói theo ý kiến cá nhân của mình thôi!

kemyeu's Avatar
    Chậc, trước giờ tàu ngầm, nhưng hum nay phải ngoi lên 1 chút để viết vài dòng.
    Đầu tiên, là mình rất rất thông cảm với bạn Cherish, và không có 1 lời nào trách bạn hết nên bạn ko cần buồn nha
    Rồi giờ tới review của mình (không hình) về quán. Mình với bf mình đến quán lúc 7h30, quán rất đông, chủ íu mọi người ngồi chỗ ngay kế, xung quanh quán, tụi mình hỏi chị chủ, chị ý kêu sang bên kia để xe rồi ngồi, ok, sang bên đó, tối thui, ngồi chờ. Được 5p không thấy ai sang hỏi han gì, mình đành đi bộ qua quán, qua tới nơi cũng không biết gọi ai để kêu món, vì có 2 người đang chế biến bên trong, luôn miệng nói gì đó không rõ, còn 2 người nữa thì chạy lăng xăng bưng bê, làm trà chanh. Mình lơ ngơ 1 hồi thì thấy 1 chị đưa tờ giấy cho khách gọi món, mình cũng tự động lại lấy giấy bút trên cái tủ, xong đi qua bên đường ghi món với bf. Tới lúc đưa qua, mình túm 1 chị lại để đọc món, mình đọc tới đâu chị ý lặp lại rõ tới đó, còn nói với vào bên trong cho 2 người ngồi trong làm nữa, xong chị ý chạy đi pha trà chanh hay gì gì đó tiếp, không thèm lấy giấy mình đưa, cũng không hỏi mình ngồi ở đâu.. Mình yên chí lớn, cầm tờ giấy về chỗ. Chờ 15p, bf mình đói, cáu (xấu tính vậy đó ) mình lại đi qua bên kia túm cái chị lúc nãy lại, hỏi xem làm cho mình chưa, chờ nãy giờ, chị ý lại chả thèm để ý mình, cứ lo làm việc, mình hỏi lớn thêm vài lần nữa, chị ý gật gật, ờ ờ, em chờ chút xíu. Mình sợ chị quên mấy món mình đã gọi, nên nhắc lại, chị ý lại ờ ờ. Mình đi về chỗ chờ tiếp. 10p sau, bf mình thấy phục vụ cứ bưng cho bên kia đường, chứ ko thèm qua chỗ mình, nổi nóng chạy qua, đưa tờ giấy. Thêm nữa là, mấy đôi xung quanh mình, lần lượt bỏ về. Sau khi đưa giấy, 2 đứa mình ngồi chờ thêm 10p nữa. Haiz, vẫn không có cái gì, trà chanh cũng không. Trong khi bên kia đường mình để ý nhiều nhóm tới sau cũng có trà chanh, nem rán rồi. 2 đứa mình ngồi canh 1 lúc thấy có chỗ trống, dắt xe qua, ngồi ngay sát quán xem thế nào. Mình qua nhắc chị lúc nãy lại mấy món mình kêu, đồng thời chỉ chỗ ngồi của mình. Lại 10p trôi qua, không có gì cả, mình chạy qua kêu tiếp thì nhận được 2 ly trà chanh. Uống thử thấy đắng đắng, chát chát, chua chua. Chắc do bực và đói nên cũng chẳng cảm nhận được gì nhiều. 2 đứa mình chạy từ nhà tới quán mất hơn 20p, không phải để uống trà chanh với cái bụng rỗng Mình giận quá, qua tính tiền thì chị ấy hỏi em kêu gỏi cuốn hả, mình dạ dạ, chị ấy liền đưa mình 3 cuốn đang cầm trên tay (trong khi mình kêu 4 cuốn), thôi ăn tạm, ăn xong mình quay lại thì thấy chị ấy lại đưa 3 cuốn cho người khác (?). Cuối cùng, chờ 1 tiềng đồng hồ chỉ ăn được 3 cuốn. Trà tranh không dám đụng tới vì sợ đau bao tử.
    Mình tính tiền (30k) rồi đi ra gần đó ăn nui xào bò với bột chiên. Cực kì tệ. Cũng may, bf mình ăn tạp nên không vấn đề gì.
    Túm lại là mình thật sự rất không hài lòng với cách phục vụ thiếu chuyên nghiệp của quán. Nếu đã làm ra cái tờ giấy gọi món, thì cũng phải biết làm sao để cho nó hoạt động hợp lý. Chứ không phải ai gọi thì gọi, nhớ thì bưng không thì thôi. Thêm nữa, mình để ý trong mấy lần mình chạy qua, là chị phục vụ chỉ làm cho mấy bạn đến mua đem về, mấy bạn đó đứng ngay chỗ chế biến, nhắc liên tục.
    Có lẽ một phần quán đông buổi tối hôm đó là do DDAU có bài review nên các bạn đến nhiều mà không lường trước được quán không biết cách phục vụ đông người.
    Lúc mình tính tiền, chị phục vụ có nói là do hôm nay quán đông nên không phục vụ tốt, mong em thông cảm, lần sau ghé ủng hộ. Thôi thì mình cũng thông cảm, nhưng những cảm giác của 2 đứa mình trong tối hôm đó về quán thì khó mà quên được.

Bụng_Bự's Avatar
    trà chanh ra khúc cao thắng, kế cái wán làng nướng Nam bộ 63 hay 93 cao thắng gì đó, có 7k/ly mà uống khá ngon

mấy món khác thì ko biết, vì toàn mua trà chanh đem về
    www.batshop.vn - Biking and Traveling

4/10 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/96 ... 23456 ... Trang cuối - Kết quả của 91 từ 96/96

Tag của Chủ đề này