[ Review] Hiền Lương Quán - Ngon và Rẻ với đặc sản miền Trung....
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 7 của 7
Like Tree18Cảm ơn
  • 9 Post By
  • 1 Post By
  • 1 Post By
  • 4 Post By
  • 1 Post By
  • 2 Post By
Like Tree
8501

Hiền Lương Quán nằm tại địa chỉ: 100/5 Quang Trụng - P8 - Quận Gò Vấp.
    Quán Hiền Lương chủ yếu bán đặc sản ở Huế. Qua nói chuyện thì minh biết chủ quán là người Huế chính gốc nên các món ăn trong quán đều được nấu đúng theo hương vị Huế.

Món đầu tiên mà mình ăn đó là bún mắm nêm Huế. Bún mắm nêm ở đây cực kỳ ngon luôn nhé,mắm nêm được chuyển trực tiếp từ Huế vào Sai Gòn (công phu quá nhỉ ) nên mắm nêm đặc biệt có vị rất đậm đà. Một đĩa bún + 1 đĩa rau + 1 chén mắm nêm có thể đủ để làm bạn ăn mãi không chán. Ăn món này có mùi thơm thơm của mắm nêm, vị chua chua của khế , và ... vị cay của ớt (Do làm theo kiểu Huế nên cay xé lưỡi,bạn nào ăn cay ít thì nên dặn trước ). Món này chỉ có giá 20k/ đĩa cho tầm 3-4 người ăn đấy... Quá rẻ đúng ko?

IMG 4201 - [ Review] Hiền Lương Quán - Ngon và Rẻ với đặc sản miền Trung....
    1 dĩa bún + 1 dĩa rau + 1 chén mắm nêm

IMG 4203 - [ Review] Hiền Lương Quán - Ngon và Rẻ với đặc sản miền Trung....
    nhìn thèm chưa nè

Một món khác, thuộc trong những món ăn khoái khẩu của mình tại quán này đó là "Cá ong um bầu và măng chua". Măng chua và bầu chua tại quán này đều do chính quán làm,không mua ở chợ nên măng ăn vào rất ngon bởi miếng măng chua được xắt nhỏ ra, ăn vào dai dai,bầu mềm mềm,dai dai,kết hợp lại với nhau đúng tuyệt. Cá ong là loại cá rất đắt ( theo mình biết thì cá biển 180k/kg, cá sông thì 550k/ kg,ngày đó mình ăn là cá biển).Cá ong ăn vào có vị ngọt ngọt và béo béo, ăn trong miệng thấy thơm thơm. Bảo đảm bạn ăn xong cá này bạn sẽ không phải hối tiếc đâu,đảm bảo luôn í ... 1 nồi cá này chỉ có giá 100k thôi,so với những nơi khác thì giá này là quá rẻ (Vì cá cũng khoảng 400-500gr rồi)

IMG 4208 1 - [ Review] Hiền Lương Quán - Ngon và Rẻ với đặc sản miền Trung....
    1 nồi cá 100k nè

IMG 4209 - [ Review] Hiền Lương Quán - Ngon và Rẻ với đặc sản miền Trung....
    1 con cá ong

IMG 4210 - [ Review] Hiền Lương Quán - Ngon và Rẻ với đặc sản miền Trung....
    nồi măng và bầu nè

Mình rất thích cái anh chủ quán ở đây, anh ấy cực vui tính và nhiệt tình,với giọng Huế đặc sệt, nghe rất vui tai. Giá tất cả món ăn ở đây theo mình là rất bình dân nhé... Tầm 20k - 150k . Ở đây còn có nem, chả Huế với giá không đâu rẻ bằng 3k/ cây

IMG 4202 - [ Review] Hiền Lương Quán - Ngon và Rẻ với đặc sản miền Trung....

IMG 4204 - [ Review] Hiền Lương Quán - Ngon và Rẻ với đặc sản miền Trung....

IMG 4207 - [ Review] Hiền Lương Quán - Ngon và Rẻ với đặc sản miền Trung....

2. Xem thêm review nổi bật khác

bún mắm nêm có ăn chung với động vật nào ko bạn, tại mình ko ăn chay

Trích dẫn Gửi bởi cutemap Xem bài viết
    Ở đây thì có nem và chả đấy bạn ơi,ở Huế ng ta ăn bún mắm nêm chung vs nem và chả đấy bn

Lydia's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi cutemap Xem bài viết
    ...trong mắm nêm có tinh chất cá đó... ))
    .....................Beauty is in heart......................
    ................Not in face.............
    ♥¯º• …Lydia …•º¯♥

kaitokid's Avatar
    Đang ở
    Phú Nhuận, TPHCM
    Đôi khi có mắm nêm có cá cơm mà !!!

nhìn cái món bún mắm nêm hấp dẫn quá, nhưng thiệt tình là quán này tận Quang Trung Gò Vấp lận , hổng biết khi nào mình mới đi tới đó được nữa.

drthucbmt89's Avatar
    nồi cá nhìn ngon quá