[Review] Hoàng Yến Buffet Premier Bitexco - chất lượng 5 sao - Trang 28
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

28/28 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/277 ... 18262728
Kết quả 271 đến 277 của 277
    Hai vc mình mới ăn ở đây về. Đồ ăn gồm: 1 phần tôm hùm baby, ăn thoải mái tôm càng nướng, hàu phomai, hàu mỡ hành, bào ngư phomai, cá trứng, đầu cá hồi, bạch tuộc... Đó là quầy nướng. Hải sản tươi ngon, nóng, nêm vừa ăn.
    Món khác gồm sushi, gỏi cuốn, khoai tây chiên, khoai tây lốc xoay, bò Mỹ, bún bò, đà điểu, cá sơn hấp hongkong, cua rang me, sườn nướng mật ong, cháo cá, mực hấp, cơm chiên, salad nhiều loại, gỏi, rau luộc... Trái cây thì bưởi, xoài, thanh long, dứa, nho mỹ, chôm, mít thái. Kem khoảng 5 mùi vơi topping ăn kèm rất ngon. Tráng miệng: 5 loại bánh như mufin, tart, tiramisu, bánh kem, flan, cocktail, chè bánh lọt, chè đậu đỏ, chè đậu xanh..
    Nói chung chất lượng mình hài lòng. Mình ko dùng thẻ thành viên, thẻ citybank nên được tặng free bia saporo và coca uống thoải mái. Nếu ai dùng thẻ city bank thì giảm 9%, thẻ thành viên bạc giảm 5%, thẻ thành viên vàng thì giảm 10%.
    Mình nhận xét:
    - Không gian đẹp, lãng mạn
    - Khách toàn hạng sang, trang phục lichf sư, không hề xô bồ, chen lấn, lấy thức ăn cũng lịch sự và họ ko để thức ăn thừa (mình ghét lãng phí thức ăn)
    - Nhân viên thân thiện, châm bia/ coca liên tục cho mình, dọn dĩa khi mình ăn xong
    - Thức ăn tươi, nóng, nêm nếm ngon (mình thấy ở quầy nuóng có cả cái hồ tôm càng bơi trong đó luôn nên tôm tươi sống nướng ăn rất sướng
    - Tổng bill cho 2 vc là 1152k ( gồm 2 vé 495++ và khăn lạnh) còn bia saporo và coca tặng free cho khách.
    Lưu ý anh em là sẽ đc free bia/ nước ngọt khi mình ko dùng bất kỳ thẻ ưu đãi nào và dùng bufet tối nhé, trưA thì ko đc tặng.
    Nhìn chung với cái giá 1152k cho 2 người + tiền bo 48k là chẵn 1tr2 thì mình thấy Ok, đáng đồng tiền bát gạo.

Trích dẫn Gửi bởi redheart2409 Xem bài viết

- Tổng bill cho 2 vc là 1152k ( gồm 2 vé 495++ và khăn lạnh) còn bia saporo và coca tặng free cho khách.
    ủa 495 thì 2 vé chỉ là 990 mà ta ? 1152 là sao ban ? Cộng VAT vào à

-----------------------------------------------------

Bạn nào đi chỗ này rồi cho mình hỏi gửi xe thế nào ? Và lên tầng mấy có Bufet hoàng yến

Vì thấy chủ topic giới thiệu cách thức đi vào thấy có vẻ rắc rồi quá [ Mình chưa ghé bitexco lần nào hết ]

"Hướng dẫn gửi xe: đi xuống hầm ở đường Hồ Tùng Mậu, xe hơi gửi ở tầng B1, xe máy thì bạn nên chạy xuống luôn B3, sau đó bước 2-3 bước là đến thang máy rồi. Bấm lên tầng G, sau đó lại qua tiếp thang máy khác để lên tầng 3 có buffet Hoàng Yến. "

ui trời,chỗ này không thể gọi là đẳng cấp 5 sao,cái tựa đề hơi quá

Lâu rồi mới đi ăn buffet lại vì thân hình đã quá múp, thưởng thức lại Hoàng Yến Buffet Premier Bitexco Tower vẫn hài lòng như xưa, không gian rất sang trọng, phục vụ tận tình, bữa giới thiệu đám đồng nghiệp đi ăn cùng cũng được khen biết chọn, sướng!

Món ăn thì nhiều hơn Sheraton, giá chỉ bằng 1/2, tôm, cua, cá mú, carving bò, cá, hot station, dessert, cheese/bread, cold cuts, sausage, stew, hấp, chiên, có cả ốc len xào dừa, nói chung cái gì cũng có. Tôm hùm nướng thì limit nhưng mà ăn 1 phần muốn no ngang luôn, sheraton thì tôm cua kiểu lạnh nên mình không hảo lắm. Legend hôm bữa măm tôm hùm nhằm toàn đồ cũ, xui hay sao ko biết.

Nói chung là hoàn toàn hài lòng về chất lượng và giá. Hôm bữa í còn nhằm chương trình freeflow nước ngọt, kéo dài đến hết tháng 11 hay sao a.

nói thật là mình không thích ở đây chút nào: nướng phải cầm dĩa đi giống nhu xin vậy(mỗi lần đc vài con tôm), các Buffet khác tha hồ gọi nv nương mang đến bàn,...

chất lượng thì tạm ổn, phần Hàu vs Hải Sản cứ tưởng là tươi, ai dè cũng là đồ đông lạnh, Hàu phô mai nguội ngắc, giá cả vs chất lượng ko đồng đều, được mỗi view vs decor ổn theo kiểu "Premier "

datafire's Avatar
    Cho mình hỏi là Tôm hùm buổi tôi nào cũng có hay là chỉ tối thứ 7 và chủ nhật thôi mọi người. Cảm ơn nhiều ạ.

28/28 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/277 ... 18262728

Tag của Chủ đề này