[Review lại] Quán ăn vặt sau giờ làm cho mọi người
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 4 của 4

[Review lại] Quán ăn vặt sau giờ làm cho mọi người

Địa chỉ 51/44 Cao Thắng quận 3 .
    Bán từ 3h chiều đến 10h tối.
    Hôm nay giờ nghỉ trưa mở chương trình Gordon Rhamsay Great Escape lên coi có đoạn ông Gordon ăn hột vịt lộn nên tự nhiên nổi cơn lên thèm trứng lộn quá,chợt nhớ tới quán này nên hết giờ làm là vù đi ăn liền cho đỡ thèm.

Review cũ cũng đã có bài này nhưng hiện giờ thì giá cả cũng thay đổi nhiều, mình viết bài review lại cho mọi người tham khảo.

Hẻm này là hẻm 51 Cao Thắng mình nhớ khoảng 10 năm trước là nơi rất nổi tiếng về sinh tố, há cảo tuy nhiên hiện nay thì 2 quán này đã dời đi chỗ khác và một loạt quán mới mọc lên và quán nào cũng đông đúc. Mình tấp ngay vào quán Ti Ti ở số 51/44 vì món ăn ở đây khá nhiều thứ để chọn. Lần cuối ăn ở đây là hơn 2 năm trước nên mình cũng khá háo hức để ăn lại.

image zpsd64b0bc7 - [Review lại] Quán ăn vặt sau giờ làm cho mọi người

Quán nhỏ, nắm ngay góc đường và bàn ghế để ngoài sân vài cái nên dễ thấy, nằm ngay cạnh xe nước mía luôn, có ăn có uống quá tiện

image zps34b02a74 - [Review lại] Quán ăn vặt sau giờ làm cho mọi người

image zpscfb62961 - [Review lại] Quán ăn vặt sau giờ làm cho mọi người

Mình kêu 3 món:
    Cút lộn xào tỏi. Chờ khoảng 10 phút mới đc mang món ra, mình khá choáng vì 1 dĩa nhìn to và nhiều. Ăn thì mình đoán có khoảng 20 trứng, trứng khá non, ăn ngon với nước sốt hơi chua, hơi ngọt và thơm mùi tỏi. Giá 40k/ dĩa

image zpsb5165b93 - [Review lại] Quán ăn vặt sau giờ làm cho mọi người

Món thứ hai là cút lộn chiên phô mai. Trứng có lăn qua lớp bột rồi chiên lên và cũng có nước sốt giống giống như dĩa kia. Mình chỉ nghe thoang thoảng mùi phô mai chứ ko thấy rõ lắm nên nếu ko biết thì cũng ko nghĩ có phô mai. Tuy nhiên món này ăn dễ ngán ví trứng đc tẳm bột khá dày. Giá 40 hoặc 50k/ dĩa ví mình quên hỏi giá dĩa này nhưng trừ tổng tiền ra thì dĩa này khoảng giá đó.

image zps5f349103 - [Review lại] Quán ăn vặt sau giờ làm cho mọi người

Món thứ ba là thập cẩm xào cà ri sa tế. Khi dĩa mang ra mình cũng khá choáng vì nó hơi nhiều và cũng vì ăn 2 dĩa cút lộn to đùng là đã ngang ngang lửng lửng bụng rồi.

image zpsec3e35a1 - [Review lại] Quán ăn vặt sau giờ làm cho mọi người

Thập cẩm gồm cá viên, bò viên, tôm viên, xúc xích, hoành thánh. Tất cả đc chiên lên rồi chan sôt cà ri sa tế. Tuy nhiên mình thấy nó giống như sốt của cút lộn chứ cũng ko nghe rõ mùi cà ri đâu hết. Giá 60k/ dĩa
    Cận cảnh:
    Xúc xích
    image zps0cd5aa94 - [Review lại] Quán ăn vặt sau giờ làm cho mọi người

Hoành thánh
    image zps2ad69804 - [Review lại] Quán ăn vặt sau giờ làm cho mọi người

Các loại viên
    image zpsb04a2f90 - [Review lại] Quán ăn vặt sau giờ làm cho mọi người

Ngoài ra còn có dưa leo ăn kèm cho đỡ ngán.

Đây là thực đơn. Thực đơn cực kì rối mắt và ko để giá.

image zps775a38ee - [Review lại] Quán ăn vặt sau giờ làm cho mọi người

Khi mình đang ăn thì bàn bên cạnh có kêu dĩa nhìn rất hấp dẫn, mình hỏi người bán thì được biết đó là món thập cẩm chiên trứng. Nhìn qua thấy có đu đủ chua với vài thứ lạ lạ nên chắc chắn lần sau mình sẽ kêu món này ăn thử.

Nhận xét chung:
    - Ưu: quán dễ tìm, sáng sủa, dĩa ăn nhiều và lớn, thức ăn ngon, nhiều món. Giá cũng hợp lý chứ không phải mắc và đảm bảo một người ko ăn hết một dĩa thập cẩm ở đây nổi.
    - khuyết : chờ hơi lâu mới có đồ ăn. Đặc biệt chủ quán ( là người phụ nữ tóc nhuộm vàng ) khuôn mặt rất cau có khó chịu. Mình đọc trong bài review cũ cũng thấy vậy mà ko ngờ đi ăn cũng gặp người này và chẳng có gì cải thiện. Ko một nụ cười, khách vô ko thèm hỏi ăn gì, và tệ hơn nữa là bàn trước mặt mình kêu 1 ly rau má thì người này pha 1 ly rau má thay vì bỏ đường lại bỏ lộn bột ngọt vô. Khách kêu ra hỏi mà cũng ko một lời xin lỗi mà chỉ mang ly nước vô làm lại ly khác. Bó tay luôn.

Dù sao đây cũng là địa chỉ ăn vặt ngon cho những người có nhu cầu lang thang sau giờ làm như mình.

2. Xem thêm review nổi bật khác

quynhtram188's Avatar
    hồi cấp 3 [cách đây khoảng 2 3 năm] mình có ghé quán vài lần, ăn tạm được, vị hơi đậm, mình ăn mặn mà còn thấy đậm lắm, giá cả tầm 15k/dĩa
    Lần cuối cùng ghé quán, menu ghi 15k/dĩa, ra tính tiền 25k/dĩa mà ít xỉn [mình ăn hoành thánh xào sa tế, tầm chưa tới 10 cục] mình từ biệt, không quay lại nữa vì thật sự mình dị ứng menu không để giá, muốn tính sao thì tính

hic, ko phải chê bai gì nhưng theo mình quán này cũng hơi bị mất vệ sinh... mình cũng hay ăn lê la hàng quán lề đường lắm nhưng ăn quán này 1 lần xong ko bao giờ dám quay lại... mình nhớ hôm đó mình thấy ng ta lấy khăn thấm mấy cái nước dơ xình lầy j đó ở dưới sàn nhà... rùi lấy tay vắt đi... xong rùi dùng tay đó bốc đồ ăn, liền ngay và lập tức ko rửa ráy j cả... trời ơi... cảm giác lúc đó là muốn nôn thốc nôn tháo ra lun... mình bỏ ko dám ăn nữa và đi về...

thớt thích gordon ramsay giống mình nè ... ông đó là MC kiêm giám khảo american master chef, mà công nhận ông đó khó tính kinh