[Review] MOF Japanese Sweet & Coffee menu mới 2013 - Trang 2
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

2/8 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/72 1234 ... Trang cuối - Kết quả của 71 từ 72/72
Kết quả 11 đến 20 của 72
    LeonTran's Avatar
    Đúng là mình đi ăn bánh nhiều chỗ lắm rồi nhưng nhìn lại k chỗ nào hơn duoc MOF về khoản bánh ngọt và nước trà xanh Nhật và cả món ga Terayaki

Trích dẫn Gửi bởi LeonTran Xem bài viết
    Đúng là mình đi ăn bánh nhiều chỗ lắm rồi nhưng nhìn lại k chỗ nào hơn duoc MOF về khoản bánh ngọt và nước trà xanh Nhật và cả món ga Terayaki
    Thực ra ko phải bánh nào ở MOF cũng ngon đâu, 1 số loại ăn rất dở, như bánh Dorayaki (vỏ bánh làm khô), bánh New York Cheese Cake (ăn không ngon, nhìn bề ngoài cũng xấu), kem tươi Hokkaido (món này hay có khuyến mãi, kem cứng ngắc, chẳng mềm mịn gì hết),... Trước đây còn có mấy dòng bánh Tart ăn dở tệ nữa. Nhưng được cái MOF luôn theo dõi và update tình hình tốt, sau 1 thời gian thấy bánh nào ế quá là dẹp luôn, ko làm tiếp nữa.

Còn về nước trà xanh thì mấy tiệm take away đa số làm ko ngon bằng, tại vì giá thành rẻ hơn MOF nhiều, họ tiết kiệm bột trà xanh nên làm lợt lạt.

Một số nơi bán bánh ngọt cũng rất ngon, rẻ hơn nhiều nhưng ít được PR như MOF nên ít ai biết, như mấy bánh nhỏ nhỏ xinh xinh bên Brodard & Girval, cỡ trên dưới 40k 1 cái thui hà.

Cherish's Avatar
    Đang ở
    Forever in Love
    Trích dẫn Gửi bởi scotti Xem bài viết
    Thực ra ko phải bánh nào ở MOF cũng ngon đâu, 1 số loại ăn rất dở, như bánh Dorayaki (vỏ bánh làm khô), bánh New York Cheese Cake (ăn không ngon, nhìn bề ngoài cũng xấu), kem tươi Hokkaido (món này hay có khuyến mãi, kem cứng ngắc, chẳng mềm mịn gì hết),...
    Scotti có bị nhầm hông ta, kem tươi Hokkaido béo mịn và hơi mau chảy chứ có bao giờ bị cứng đâu??

giống hình này nè:

anhso 21502 10 - [Review] MOF Japanese Sweet & Coffee menu mới 2013

Trích dẫn Gửi bởi Cherish Xem bài viết
    Scotti có bị nhầm hông ta, kem tươi Hokkaido béo mịn và hơi mau chảy chứ có bao giờ bị cứng đâu??

giống hình này nè:

anhso 21502 10 - [Review] MOF Japanese Sweet & Coffee menu mới 2013
    Chắc hên xui tùy bữa, có lần ăn ở Crescent Mall, đợt khuyến mãi 50% gì đó, kem làm cứng ngắc àh

LeonTran's Avatar
    Thì nh có món ngon món dở chứ bạn^^cung như ban noi do, dở là ngưng phục vụ loai banh do ngay ma, Brodard,Girval, vs may tiệm cafe bánh # mình có ăn thử hết roi chu, ma đâu ngon = MOF dau. Brodard co cai bánh Opera, Su Eclair la ngon ah, con Tiramisu brodard an rat bt, Tiramisu theo mình thấy thì Đặc nhu MOF va kiểu ươn ưot nhu Hằng Tỉamisu ben Tran Quang Dieu la ok^^

mình cũng thấy kem tươi của MOF là ngon nhất trong số các nơi mình từng ăn, còn bánh thì béo quá, mình ăn ko dc

Trích dẫn Gửi bởi scotti Xem bài viết
    Cherish ơi, món Granita trà xanh không có sữa béo, nhưng có sữa ít béo hay sữa đặc gì trong đó không? Nghe vài người từng uống nói có vị đậu nành gì trong đó, ko biết đúng ko?

Với lại giá món này là 72k, ko phải 75k.
    Nếu mình không lầm, vị đậu nành mà mọi người nếm, chắc là phần sốt nâu trên whipping cream ah, mình cũng nếm thấy vậy, mà vị nó thơm ngon hơn caramel nhiều, kết hợp với matcha rất tuyệt^^...thơm ngọt vừa phải^^ hương vị đó mình thích tới nỗi, phải để dành một ít, cùng whipping cream ăn cuối cùng, chứ ko pha đều, quậy hòa tan hết^^
    Èo, mà, tiền nong eo hẹp, nên chỉ thưởng thức dc vài món, như Panacotta cake, matcha parfait cũng có panacotta nữa, mà mình thấy, nếu thích panacotta thì chon chung với parfait, ăn chất lượng, đã hơn, vì ăn đc thêm nhiều thứ kết hợp khác, bán riêng thì chỉ có panacotta cùng sốt trà xanh thôi, mà nó có giá 55k+, nguyên ly parfait thì 130k+... snack, và các món mặn mới trong thực đơn chưa thử=.=
    Lần sửa cuối bởi top91, ngày 09-02-2013 lúc 12:28 PM.

quanghung's Avatar
    Đang ở
    cage of Eden
    tui chỉ khoái màn thử kem trước khi ăn của MOF thui.
    vị nào ko thik mình có thể ko đụng tới.
    bánh thì ngon 1 vài loại thui ah.mỗi hãng mỗi vị
    mạnh về 1 vài loại mà mình có bí quyết riêng có sự # biệt
    - Không ai có thể ăn hết món ngon vật lạ trên đời này.

Trích dẫn Gửi bởi quanghung Xem bài viết
    tui chỉ khoái màn thử kem trước khi ăn của MOF thui.
    vị nào ko thik mình có thể ko đụng tới.
    bánh thì ngon 1 vài loại thui ah.mỗi hãng mỗi vị
    mạnh về 1 vài loại mà mình có bí quyết riêng có sự # biệt
    Hic. Ăn uống ở MOF lâu rùi mà bây giờ mới biết có màn thử kem, xưa nay chưa bao giờ thử.

Có ai từng uống qua món Matcha Milkshake 94k ở MOF chưa, có khác gì với Trà xanh đá xay ở 1 số tiệm take away ngon như Passio ko nhỉ?

Tại thấy giá 94k mắc quá, nếu chất lượng ngang Passio thì uống Passio cho rồi

Panacotta w Matcha Sauce : theo cảm nhận của tui thì .. món này béo lắm lắm .Vì làm bằng sữa béo toàn tập nên ai không ăn béo nhiều được thì thôi đừng ăn :s
    Creme Brulee : Mình thấy món này làm không ngon lắm, hôm mình ăn nó còn hơi bở nữa .
    Healthy Plus - Mixed Berries Plus: Chắc cái này là berries cho nên .. nó chua lè à . Hôm đó uống mà chua chịu k nổi luôn .Nếu uống thì nên xin thêm nước đường í
    recommend bánh mattcha chestnut , bánh thơm mùi trà xanh , chestnut dc xay nhuyễn làm nhân ở trong .Trà xanh + chestnut đúng là sự kết hợp hoàn hảo Mình ăn bánh ở MOF dc nhiều lần nhưng đây là bánh làm mình hài lòng nhất

2/8 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/72 1234 ... Trang cuối - Kết quả của 71 từ 72/72

Tag của Chủ đề này