[REVIEW] NAM HẢI DƯƠNG - món Thái chọn lọc ngon tuyệt khu Chợ Lớn
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 12/12
Kết quả 1 đến 10 của 12
    comchiencaman's Avatar

[REVIEW] NAM HẢI DƯƠNG - món Thái chọn lọc ngon tuyệt khu Chợ Lớn

Nếu có lúc nào đó bạn thèm ăn đồ Thái mà ngại đến những nhà hàng lớn đông đúc ở khu Trung Tâm, hay muốn thử quán mới với khẩu vị mới, mình nghĩ các bạn có thể đến Quán Nam Hải Dương ở gần CV Đại Thế Giới này.

Thú thật là mình có đi ngang chỗ này nhiều lần, nhưng ko bao giờ nghĩ sẽ vào ăn thử. Một là vì tâm lí thích ăn những chỗ lớn, có tiếng tăm. Hai là vì quán này cũng là của hàng bán yến sào, vi cá, mà chuyên bán mấy thứ này sao cũng có thể làm đồ Thái ngon đươc chứ, đúng ko?

May mắn là có người quen khen chỗ này rất ngon nên gia đình mình đã tới ăn thử. Đúng là ko thử thì ko biết ở gần nhà mình có chỗ bán đồ Thái ngon như vậy. Thế mà từ trước tới giờ cứ phải chạy ra Q1 ăn mỗi khi thèm đồ Thái.

NAM HẢI DƯƠNG

87 Nguyễn Tri Phương (gần ngã tư Trần Phú, sát bên nhà hàng Biển Dương)
    Hình như bán cả ngày, có thể gọi điện thoại trước khi đến cho chắc ăn

511afb28 63da 44b0 811f 7d965337d8f0 - [REVIEW] NAM HẢI DƯƠNG - món Thái chọn lọc ngon tuyệt khu Chợ Lớn

IMG 3027 - [REVIEW] NAM HẢI DƯƠNG - món Thái chọn lọc ngon tuyệt khu Chợ Lớn

Món đầu tiên, và cũng là món ngon ngon ngon nhất hôm đó là Mực một nắng hấp Thái. Món nào mình cũng chỉ order 1 phần riêng món gỏi mực này gia đình mình phải kêu thêm phần nữa bởi vì nó ngon quá. Mực tươi, giòn, cộng thêm rau thơm và nước mắm vừa ăn, đậm đà, đậu phộng giòn giòn béo béo. Mặc dù rất cay mà ko sao buông đũa được. Món này hình như 120,000/ phần.

IMG 2996 - [REVIEW] NAM HẢI DƯƠNG - món Thái chọn lọc ngon tuyệt khu Chợ Lớn

Chả cá Thái (90,000/phần), ăn với nước sauce chua chua ngot ngọt (ko phải nước sauce xí muội) trong đó có dưa leo, hành tây và đậu phộng. Chả cá ăn ngon như khi bạn mua và ăn ở đất nước Thailand luôn. Chả cá tươi, ko có mùi tanh và đặc biệt là co trộn lẫn lá chanh Kaffir thái nhuyễn

IMG 2997 - [REVIEW] NAM HẢI DƯƠNG - món Thái chọn lọc ngon tuyệt khu Chợ Lớn

Chả cua Thái (90,000/phần), thêm 1 món highly recommended. Chả cua được áo 1 lớp bột mỏng ở ngoài, chiên giòn, bên trong thì xốp, ngọt thịt cua. Nước sauce giống chả cá Thái.

IMG 2998 - [REVIEW] NAM HẢI DƯƠNG - món Thái chọn lọc ngon tuyệt khu Chợ Lớn

fa859bdc d7ed 40d9 9fe3 76bf45c4ecc7 - [REVIEW] NAM HẢI DƯƠNG - món Thái chọn lọc ngon tuyệt khu Chợ Lớn

Gỏi miến Hải sản (90,000/phần). Bao gồm miến, tôm tươi, heo viên, cà chua, cần, rất nhiều đậu phộng và đặc biệt nước mắm xé lưỡi nhưng hấp dẫn vô cùng. Ko biết quán làm nước mắm theo công thức nào mà mình ăn thấy đặc biệt lắm, ko phải nước mắm ăn gỏi thường thấy ở những nhà hàng khác.

b2acffa8 b893 44d6 8b21 e1457c3e3d7c - [REVIEW] NAM HẢI DƯƠNG - món Thái chọn lọc ngon tuyệt khu Chợ Lớn

Cá sốt chilli (140,000). Cá chẽm (hình như vậy) được chiên giòn, sau đó rưới lên mình lớp sauce chua cay. Sauce chua cay này cũng ko giống những chỗ mình thường thấy kiểu người Hoa

981bf0d1 d0fa 47fc 8d45 5b0f069a98dd - [REVIEW] NAM HẢI DƯƠNG - món Thái chọn lọc ngon tuyệt khu Chợ Lớn

Pad Thai, theo mình thì món này chưa ngon lắm, chưa đúng kiểu Thái lắm, vì thiếu hẹ và thiếu đường.

761735c9 6d1e 428d ba31 8017033d4796 - [REVIEW] NAM HẢI DƯƠNG - món Thái chọn lọc ngon tuyệt khu Chợ Lớn

Cơm mắm Thái (100,000/ phần). Dĩa này trình bày đẹp ghê. thành phần nguyên liệu nhìn hơi bị ko liên quan nhưng khi trộn lại với nhau thì ôi sao mà đậm đà quá, mùi mắm ko quá gắt, chỉ thoang thoảng thôi. Nếu bạn thích thử món lạ thì mình recommend bạn nên order món này À thành phần gồm có tôm khô chấy, thịt heo xào gia vị, trứng chiên xắt hạt lựu, xoài xanh, gừng thai sợi, tỏi, hành tây, ớt và thơm tươi.

IMG 3005 - [REVIEW] NAM HẢI DƯƠNG - món Thái chọn lọc ngon tuyệt khu Chợ Lớn

Lẩu Tom Yum 1 người (100,000/ phần). Món này cũng hơi bị ngon nha, nước lẩu do có cho thêm nước dừa nên rất đậm đà. Nếu bạn nào thích chua thì nhớ vắt thêm miếng chanh. Ngon y như ăn bên Thái.

IMG 3006 - [REVIEW] NAM HẢI DƯƠNG - món Thái chọn lọc ngon tuyệt khu Chợ Lớn

Món cuối cùng là Gà Ác tiềm thuốc bắc (55,000/ phần). Mình order món này vì mình nghe cô chủ quán quảng cáo đây là món tủ, gia truyền của quán. Cô ấy nói là cô tuyển được cựu đầu bếp of nhà hàng Mai Thai (Đông Du) nên hiện giờ kinh doanh thêm món Thái chọn lọc (mình nói chọn lọc ý là chỉ bán những món ngon nhất, hợp khẩu vị ng Việt nhất) còn từ đó tới giờ cô nổi tiếng là mấy món tiềm này nọ). Mình ít ăn món này nhưng phải công nhận nước tiềm gà ngọt xương và thơm mùi thảo dược. Ngon hơn bên Đông Nguyên nhiều (sorry bạn nào là fan of DN nha). 55,000 thì hình như đâu có mắc lắm cho 1 món ăn bổ dưỡng như vậy (low carb, high in protein)

IMG 3003 - [REVIEW] NAM HẢI DƯƠNG - món Thái chọn lọc ngon tuyệt khu Chợ Lớn

Phục vụ, do khách chủ yếu mua mang về nên khi mình đến nhà hàng lên món rất nhanh, ko có cảnh chen lấn la hét để được sự chú ý of nhân viên. Nhân viên nhanh nhẹn, lễ phép. À quên quán có máy lạnh. Lịch sự. Mình đếm sơ sơ hình như chứa được khoảng 20 - 30 khách.

Túm lại theo mình thì nhà hàng làm đồ ăn ngon, chuyên món Thái và các món tiềm kiểu Hoa, nhưng ko vì thế mà có sự chênh lệch về chất lượng đồ ăn. Giá cả phải chăng. Với lại hình như khu Q5, Chợ Lớn chưa có nhà hàng Thái nào. Có thể lấy đó làm điểm mạnh, điểm khác biệt so với sự đại trà of quán Ốc, quán nhậu, Lẩu, etc khu gần đó.

Các bạn nếu có ăn thử thì lên đây chia sẻ nha. Thanks!

2. Xem thêm review nổi bật khác

hấp dẫn quá, giá cũng ok, ko cao ko thấp, tks bạn vì review này nha. Có chỗ đổi món rồi!

smtluoi's Avatar
    Đang ở
    HCM city
    sao cái vụ lẩu thái mà bỏ thêm nước dừa vô thấy mấy chỗ làm luôn ta :-? thấy đâu ngon như lẩu thái bt :-? mà giá ở đây có vẻ cao, 1 nồi lẩu 1 ng nhỏ nhỏ 100k @@ không biết ngon hok... chắc bữa nào đi thử :-?
    I'm mushroom
    Không bao giờ hối hận vì những gì mình đã làm [-(

Cherish's Avatar
    Đang ở
    Forever in Love
    Hình như cái quán này nhìn bên ngoài giống quán nhậu lắm phải ko chị? với nằm trong khu nhậu nhẹt nữa... nhà e ngay đây mà ko bao h để ý thấy luôn

West's Avatar
    Đang ở
    www.CWCAT.com
    Chả cua Thái nhìn cái thớ đã ghê ha.

Nhiều món quá là hấp dẫn. Mà món thái thì đa số là món cay không à. Mình ăn cay không được tốt. Chắc ăn được món chả cua nhỉ. ^^

Kitty's Avatar
    Đang ở
    In your heart
    Nhìn con cá mà thèm ghê

comchiencaman's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi yoyoanna2011 Xem bài viết
    Nhiều món quá là hấp dẫn. Mà món thái thì đa số là món cay không à. Mình ăn cay không được tốt. Chắc ăn được món chả cua nhỉ. ^^
    Mình nghĩ có nhiều món ngon mà ko cay lắm, bạn có thể đến đó nhờ người ta suggest jùm. Chúc ngon miệng!

comchiencaman's Avatar
    mình quên up hình menu nữa, sorry

712cf232 c6e9 4485 be95 91938b3c4c6c - [REVIEW] NAM HẢI DƯƠNG - món Thái chọn lọc ngon tuyệt khu Chợ Lớn

IMG 3007 - [REVIEW] NAM HẢI DƯƠNG - món Thái chọn lọc ngon tuyệt khu Chợ Lớn

giá cả có vẻ ổn

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 12/12